Đang tải...

Cô đơn gắn liền với thuyết chỉ mình em

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi NSNL-NA, 10/6/18.

1. NSNL-NA

NSNL-NA

40%
    Mới bắt đầu 1 mối quan hệ, khi chưa có nhiều cảm xúc, thì chúng ta luôn hành động alpha, suy nghĩ alpha. Rồi đến khi tình cảm dành cho cô ấy nhiều hơn nhưng không được đáp trả, liệu rằng chúng ta có alpha nổi không. Là con người mà, cảm xúc luôn chiến thắng lí trí.
    Tôi gặp em trong một lớp học kĩ năng sống. Em là 1 cô gái có nhan sắc bình thường, tính cách không có gì nổi bật. Tôi từng nghĩ rằng " Mình sẽ chẳng bao giờ bắt đầu mối quan hệ với cô gái này" cho đến khi chúng tôi có gặp gỡ, nói chuyện với nhau nhiều hơn. Có những lúc động chạm, tiếp xúc cơ thể với nhau. Với 1 chàng trai cô đơn, không có nhiều sự lựa chọn mà nói, điều đó thực sự gây nhiều cảm xúc. Nhưng tôi biết tôi sẽ chán em ngay từ khi bắt đầu mối quan hệ.
    Khi bạn lưỡng lự không biết nên bỏ hay tiếp tục mối quan hệ, hãy làm điều này. Tự hỏi bản thân mình rằng, " Nếu có 1 cô gái sở hữu thân hình chuẩn 3 vòng, tính cách giống với cô gái mình mong muốn được hẹn hò với bạn, liệu rằng bạn có còn nhớ đến cô gái ấy không". Đó là vì tôi có quá ít mối quan hệ nên mới tập trung vào 1 cô gái như vậy.

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. vandieutot

vandieutot

15%
    Tôi cũng đang yêu một cô gái, dành tình cảm cho cô ấy cực nhiều. Khi nào tôi cũng Alpha nhất có thể, vì tôi biết rằng Alpha để giữ cô ấy. Tôi vẫn luôn nghĩ không sợ mất cô ấy. Trừ khi nào tôi đánh mất chính mình thì mới mất đi cô ấy.

Bạn hãy dùng cả lý chí để chiến thắng cảm xúc, hãy Alpha từ trong bản thân chứ ko phải chỉ Alpha khi tán gái nhé. Hãy biến chính bản thân bạn thành Alpha chứ ko phài Alpha trong cảm xúc. Đừng để mọi thứ chi phối càm xúc vì như vậy chỉ là Alpha tạm thời hay nói cách khác là Alpha dởm

3. NSNL-NA

NSNL-NA

40%
    Cảm ơn bạn vì lời khuyên, mỗi lúc thấy chán như vậy tôi tự hỏi rằng “ alpha ở đâu rồi, mày ra đi” ,nhưng thực sự tôi có phải alpha đâu, phải rèn luyện thêm mới được.

4. vandieutot

vandieutot

15%
    Phải như vậy. Đừng đánh mất chính mình, hãy làm những điều bạn muốn theo hướng Alpha. Chứ không phải theo hướng cảm xúc. Khi nào cô ấy thành người đầu ấp tay gối bạn mới nên để cảm xúc diễn ra tự nhiên nhất song hành với đức tính Alpha bấy lâu nay bạn rèn luyện

5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Bạn nghiện Alpha quá rùi coi chừng bị lệch lạc đấy.

vandieutot thích bài này.
  6. vandieutot

vandieutot

15%
    Với người yêu của em hiện tại. E vẫn luôn Alpha nhất có thể từ lúc tán đến lúc yêu. E muốn Alpha ăn sâu vào bản thân chứ ko phải chỉ để lúc tán bác à. Và nó áp dụng được cả với cuộc sống và công việc của mình.