Đang tải...

Tư Vấn Có nên tặng quà gái sinh nhật..!

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi phieudu1793, 22/3/20.

1. phieudu1793

phieudu1793

Mình và gái kết bạn facebook 2 năm nhưng chỉ comment và nhắn tin dạo thôi
    Khoảng 2 tháng gần đây mình mới tấn công, và mình với gái date được 2 lần. Tình hình các buổi date cũng ở mức ổn, mình thấy cũng khá là tích cực, gái tỏ ra rất thoải mái trêu đùa, đi ăn 3 nơi thì gái nhất quyêt đòi trả tiền nơi thứ 3, cũng hay khoe và cho xem tin nhắn những người tán tỉnh gái, mình cảm nhận đèn khá xanh. Còn về vấn đề đụng chạm mới chỉ ở mức đụng chạm tinh tế thôi.
    Đợt 8/3 vừa rồi mình cũng tặng gái bó hoa, gái khá thích thú, cắm vào lọ rồi chụp ảnh khoe.
    Sắp tới là sinh nhật gái, mình định mua tặng gái thỏi son 500k. Mọi người thấy trong trường hợp này ổn chứ.

Chỉnh sửa cuối: 22/3/20
    Đang tải...
  2. Artman09

Artman09

Hóng cao thủ nhận xét @@

3. Uhm

Uhm

Thực sự là mình không ngủ được nên lên đây cmt giờ này thôi, trong tặng quà bạn nên nhớ quà tặng là vật truyền đi thông điệp về tình cảm. Bất kì một món quà nào cũng thể hiện tấm lòng của người tặng, trường hợp của bạn là chúc mừng, thương yêu, hoặc bạn vượt rào bày tỏ tình yêu, ... cho nên món quà phải phù hợp với tâm ý của bạn, và khiến cho người nhận quà cảm thấy đặc biệt và giá trị đích thực của món quà. Nói về chất lượng của quà tặng, giá trị của món quà không thể đo bằng số tiền 500k, mà ý nghĩa của món quà mới thể hiện giá trị của nó.

Mình thấy son là một thứ cực kỳ không phù hợp, bạn biết son 500k có phải là cô ấy thích không, cô ấy thích màu son nào, loại nào 3CE hay gì. Những quà như son, phấn, trang phục cô gái nào nhận được cũng sẽ đắn đo và đánh giá xem bạn có thực sự để ý, quan tâm tới nhu cầu cô ấy không nhưng nếu bạn mà để ý - ÔI nhu cầu trên trời.

Vote hãy chọn những món quà khác rẻ hơn mà ý nghĩa hơn, như quà tặng phong thủy, cô ấy hệ mộc - tặng chậu cây, nếu mệnh kim - tặng luôn chỉ vàng {big_smile}

Hay quà tặng đơn giản mà ý nghĩa là như thế này, bạn mua một khung ảnh rồi bảo cô ấy chụp cùng bạn rồi nhét cái ảnh đó vào trong cái khung bạn mua {beauty},

Chúc bạn thành công

4. Huỳnh Thanh Mẩn

Huỳnh Thanh Mẩn

Thường thì chưa yêu chưa tặng quà nhưng bạn diễn tả thì đèn xanh lè rồi nên có thể tặng. Mà có một lưu ý tặng son môi đừng mua màu hồng nha tạch đấy

5. phieudu1793

phieudu1793

Vì sao thế bạn
    Mình thì thích gái đánh son màu hồng nên định mua màu hồng đấy @@

6. Mạnh Duy

Mạnh Duy

Một bó hoa hồng và lời chúc mừng sinh nhật vậy là đủ, sau đó thì mời đi đâu đó không nên quà cáp làm gì, điều đó chứng tỏ bạn để quá nhiều tâm tư vào trong đó, được thì không sao, không được thì... bạn biết rồi đó :))

7. phieudu1793

phieudu1793

Tại mùng 8/3 vừa rồi mình mới tặng hoa rồi nên mới ko muốn tặng hoa tiếp.

8. Huỳnh Thanh Mẩn

Huỳnh Thanh Mẩn

Con gái nó rất ghét ai tặng son. Màu Hồng. Nên mua đỏ đô ấy tui có kinh nghiệm

9. Phan Vĩ

Phan Vĩ

10. Mèo Đen

Mèo Đen

Mọi thứ bạn làm rất okie, son cũng được vì rất dễ tặng, chẳng có đứa con gái nào không thích Son cả, bạn nên chọn màu đỏ cho dễ dùng, chọn Son hồng mà cô ấy không dùng thì cũng phí. Hoặc hỏi khéo, em thích Son màu gì, hay chỉ thẳng vào môi bạn gái nói Son em màu hồng ah, chủ yếu hỏi dò. Bạn cứ làm theo bạn muốn, gái đã thích bạn thì cũng nhận thôi.

11. HuyNguyen

HuyNguyen

Son dễ tặng cái quần què. Toàn tư vấn vớ va vớ vẩn. Biết có bao nhiêu loại màu hồng ko ?

12. phieudu1793

phieudu1793

Thế theo bạn trường hợp này tặng son được chứ
    Còn về vấn đề màu thì mình tìm cái màu mà cô ấy hay dùng

13. HuyNguyen

HuyNguyen

Dạ anh tìm bằng niềm tin anh nhé, thanh niên chưa ngồi lựa son cho gái bao h đúng ko ?
    Nếu mà nhất quyết là muốn tặng quà ý, thì tìm cái gì giúp gắn kết cả hai ý nếu gái đèn xanh như ông kể. Móc khoá chẳng hạn hoặc là một vài cô sẽ thích sách

Artman09 thích bài này.
  14. Artman09

Artman09

theo em mời đi ăn 1 bữa rồi thể hiện tình cảm là được rồi, quà cáp làm gì khi chưa phải người yêu

15. Clintwood

Clintwood

ko tặng, tặng để làm gì?

16. phieudu1793

phieudu1793

Ko hẳn là nhất quyết muốn tặng, mình thấy gái thể hiện cũng khá tích cực nên cũng gọi là có chút phần thưởng cho gái.
    Còn về quà thì đúng là mình ít kinh nghiệm, thấy son cũng khá thiết thực với con gái nên muốn tặng. Mấy quà khác như bạn nói có vẻ thiên về tinh thần nhiều hơn

17. HuyNguyen

HuyNguyen

Dạ vâng ạ, thế anh cũng tích cực lắm đấy ko biết bạn kia có tính đến thưởng anh chưa

18. phieudu1793

phieudu1793

Chưa thấy

19. HuyNguyen

HuyNguyen

Thế tặng xong sao, đi chơi tiếp ?
    Đi chơi tiếp xong lại tích cực lại tặng quà tiếp à
    Tặng quà tiếp xong éo biết tặng gì lại lên hỏi son gì đúng ko ?

20. phieudu1793

phieudu1793

Có vẻ như bạn cũng không tán thành việc tặng quà trong giai đoạn này lắm nhỉ
    Mình thì cũng phân vân có nên tặng không mới nhờ ae tư vấn