Đang tải...

Tư Vấn Có nên thay đổi phong cách ăn mặc theo ý thích của người yêu.

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi menter, 15/9/19.

1. menter

menter

Xin được các bác tư vấn ạ.
    Người yêu em kêu em thay đổi phong cách ăn mặc theo ý nó.
    Em thì vẫn giữ theo phong cách mặc đồ của em và không đồng ý theo ý nó. Em đang phân vân nên thay đổi không ạ nhờ các bác tư vấn

Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

Ko nhé. Ko lẽ gái nó kêu chủ top mặc sip ra ngoài cũng ok ah. Thấy kèo này chủ top có thể bị gái dắt mũi rồi. Gái nó thả tí mật là lại dính bẫy. Nên làm quen thêm vài e nữa mới thấy đc e này ngon hay ko nhé.

menter thích bài này.
  3. menter

menter

oke bác :D em nên tỉnh hơn

4. HuyNguyen

HuyNguyen

Haizz, chữ thầy trả thầy{baffle}

5. Mèo Đen

Mèo Đen

Bảo em nó anh thích em mặc bikini, em mặc cho anh nhé

menter thích bài này.
  6. menter

menter

oke các bác lúc đó em cũng nói phong cách của anh không thay đổi vì ai cả . Em chỉ hỏi lại cho chắc thôi ạ

7. Hieu_Oscar

Hieu_Oscar

Trước hết mình nghĩ bạn nên chia sẻ cho mọi người phong cách ăn mặc hiện tại của bạn là như thế nào? Formal hay unformal? Đồ công sở hay đồ hip hop là style của bạn? Từ đó thì mọi người mới có thể đưa ra những lời tư vấn đúng và hợp lý cho bạn được.
    Mấy bạn trên chưa hỏi rõ bạn đầu cua tai nheo đã khuyên là không nên thay đổi phong cách, vậy giả sử phong cách của bạn có vấn đề thật thì bạn gái bạn khuyên vậy là đúng chứ không sai.
    Bạn hãy share cho mọi người phong cách hiện tại của bạn đi, rồi mới có thể có lời khuyên đúng đắn được!

8. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tư vấn này mới là chuẩn nha @menter :D
    tôi cũng bị vợ chỉnh cách ăn mặc hoài vì tôi ăn mặc quá đơn giản, nhiều khi đi tiệc tùng mà mặc quần lửng với áo thun mang dép kẹp nên vợ ý kiến hoài và tôi đã sửa một phần nào.

Nói chung ăn mặc sao cho phù hợp với hoàn cảnh, công việc, môi trường. đi làm gặp đối tác mặc sao cho lịch sự, đi dạo phố mặc khác, đi tiệc mặc khác, ở nhà mặc khác... miễn là phải phù hợp với hoàn cảnh!

Hieu_Oscar and menter like this.
  9. menter

menter

Em đi chơi trà sữa thường Quần xóc với áo phong , giày sneaker hoặc dép lê quai lớn. Đi bar đi tiệc gì thì sẽ áo sơ mi, giày sneaker và quần Jean đen.

Gấu em thì kêu đi trà sữa nên đổi qua quần jean bó vs áo sơ mi đổi qua dép quai chéo . Còn khuyên em nên đổi qua quần tây và giày lười.

KK ý là vậy ấy ạ mà thực ra em có cái là ăn mặc luôn theo em nên em không trả lời gấu vội cứ cứng rắn đã sau này có sai thì sửa ạ :D

Chỉnh sửa cuối: 16/9/19
  10. thanglee

thanglee

Nơi nào có qui định ăn mặc thì mình làm theo đúng qui định( vd: đi làm có qui định,.....) còn nơi nào ko có qui định thì chủ tóp cứ mặc thoải mái theo sở thích, lịch sự là đc

Như trên là ăn mặc theo ý gái trong khi ko có qui định gì hết thì cứ mặc theo ý chủ tóp. Ko khéo sau này gái nó biến chủ top thành bản sao ku Kpop nào đó thì bỏ mịa.

menter thích bài này.
  11. menter

menter

Cảm ơn ý kiến của bác.

12. Mèo Đen

Mèo Đen

Lúc mới tán thì mình mặc nghiêm chỉnh, lúc làm ny rồi thì chẳng quan trọng, miễn là mặc thấy thoải mái và tự tin. Còn đi đâu cũng được, miễn là trong túi có tiền, sẽ tự tin hơn. Yêu rồi thì cần bên nhau là vui rồi. Đã yêu là phải thoải mái, ko thoải mái yêu làm gì.
    Còn bạn gái bạn muốn bạn mặc đẹp, để đi gặp bạn bè, hãnh diễn có ny đẹp trai thì okie.

Chỉnh sửa cuối: 16/9/19
    menter thích bài này.
  13. Hieu_Oscar

Hieu_Oscar

Mình đã hình dung ra phong cách của bạn rồi, có vẻ bạn còn khá trẻ, chắc độ 19-21 tuổi. Mình không rõ người yêu bạn tính tình cô ấy như thế nào nhưng lời khuyên của cô ấy cho bạn là rất hợp lý đấy.
    1/ Áo sơ mi bao giờ cũng làm cho 1 chàng trai trở nên nam tính và quyến rũ hơn rất nhiều so với 1 chiếc áo phông to trùm qua vai. Bất kể bạn mặc màu gì cũng được, trắng đen,... tùy màu bạn thích nhưng hãy nên thử mặc 1 chiếc áo sơ mi có cổ và xắn tay áo lên.
    Tất nhiên áo sơ mi kết hợp sẽ tốt nhất với quần dài (kaki, jean bó... đều được).
    2/ Đi tiệc/bar thì nên ăn mặc lịch sự: quần tây giày lười + áo sơ mi là 1 sự lựa chọn tuyệt vời cho 1 không gian lịch sự như ăn tiệc/bar. So với giày sneaker quần jean thì quần tây giày lười (or giày buộc dây) làm bạn trở nên người lớn và nam tính hơn rất nhiều đấy.

Mình không khuyên bạn từ bỏ phong cách ăn mặc cũ, nhưng bạn hãy thử thay đổi sang phong cách mà ny bạn bảo 1-2 lần và đi cùng cô ấy. Mình tin là chính bản thân bạn sẽ cảm thấy sự khác biệt rất lớn giữa 2 phong cách ăn mặc, cứ thử đi, biết đâu bạn lại yêu cái phong cách mà ny tư vấn cho thì sao?
    À cô ny của bạn rất có mắt thẩm mĩ đấy, biết quan tâm đến phong cách của ny. Bạn mặc đẹp và lịch sự thì ny bạn sẽ rất hãnh diện và có khi yêu bạn hơn đấy.
    Một chút tư vấn theo quan điểm cá nhân của mình.

menter thích bài này.
  14. menter

menter

oke bác :D thực ra em 24 tuổi rồi

Chỉnh sửa cuối: 17/9/19
    Hieu_Oscar thích bài này.
  15. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nhất ông rồi, người yêu có óc thẩm mĩ chăm sóc quan tâm từng cái quần cái áo ( giống bà xã tôi {beauty})

bôi đậm: tôi thấy mindset của ông đã khá ổn, cứ thế duy trì phong độ ông sẽ luôn là người đàn ông hấp dẫn trong mắt gái. ông đã tiến bộ rất nhiều. Chúc mừng!

menter thích bài này.
  16. menter

menter

Cảm ơn bác nhiều nha

17. thanglee

thanglee

Chủ top đừng lẫm lẫn giữa việc gái quan tâm & kiểm soát, điều khiển nhé.

Kiểm soát, điều khiển là kêu chủ top thay đổi theo ý của gái. Nếu chủ top ko thay đổi thì gái sẽ khó chịu,vv.....
    Vd: đi chơi gái thấy chủ tóp mặc đồ ko hợp ý gái thì kêu thay đổi theo ý gái, đúng ra nếu là quan tâm thì gái sẽ tặng hẳn cho chủ top

Quan tâm là gái sẽ để ý đến sở thích, lợi ích của chủ top, nếu chủ tóp ko thay đổi thì gái sẽ lo lắng, buồn rầu.
    Vd: thấy chủ tóp hút thuốc, kêu chủ tóp bỏ đi, sẽ tốt cho sức khỏe
    Hoặc thấy chủ tóp thích mặc quần zin thì mua ngay cho chủ tóp

Còn gái của chủ tóp thấy nhiều khả năng là ăn bánh trả tiền chứ ko có tình cảm gì đâu. Dùng sex để trao đổi lợi ích ( vd: mượn $..)

Gái ko xấu tính, chẳng qua ko có tình cảm thôi

Dự đoán vậy thôi, chủ tóp trải nghiệm thêm xem đúng ko

Mèo Đen and menter like this.
  18. menter

menter

1 lời khuyên hay em xin cảm ơn bác.

19. toanqt

toanqt

Tuyệt nhiên là KHÔNG. Nhưng bạn có thể hỏi bạn bè thấy cách ăn mặc của mình như thế nào. Rồi tìm hiểu cải thiện để nó thanh lịch, đẹp hơn. Và thay đổi theo ý mình chứ ko theo cô ta.
    - Mà trong group có bài viết về vấn đề này rồi thì phải. "Vừa...vặn" ý.