Đang tải...

Tư Vấn có nên tiếp tục sau 2 sai lần liên tiếp?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi HuyNguyenTG, 12/3/18.

1. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

60%
    chào các Bro e là mem mới
    chuyện của em cũng khá dài và đang gặp rắc rối. Nói về em năm nay 21 tuổi chưa 1 mối tình vắt vai, mặc dù đọc AA nhưng e áp dụng fail. Mới 2 tháng gần đây em có đặc biệt thích cô bạn cùng lớp. để tìm kiếm cơ hội tiếp xúc gần hơn với bạn đó e đã đăng ký tiếng anh cùng với bạn đó. Chuyện cứ thế tiến triển bình thường chúng e đi ăn với nhau tần suất chắc 3-4 buổi trong 1 tuần, nói chuyện như e thấy là rất vui vẻ, nhưng nhắn tin thì rất ngắn. Rồi cho đến 9/2 vừa rồi là Sinh nhật bạn đó thì e đã mắc sai lầm theo quan điểm của các bro đó là tỏ tình khi bạn đấy mới chỉ "quý" mình khi đó e đã chuẩn bị cả quà sinh nhật lẫn quà 14/2. Sau lần thất bai đó e tưởng mình phải quên được, nhưng không, ra tết chúng e có chuyến đi phượt Ninh Bình thì như thường lệ là e đèo TG như đi học tiếng anh thì lần này e đèo TG đi chơi lúc đó ko biết là do e lụy hay là e thấy được TG có chút tình cảm với mình do cô ấy luôn tựa vào e trong suốt lúc đi và nói chuyện rất vui vẻ. Đến 8/3 vừa rồi e lại quyết định tặng quà và mắc sai lầm tiếp như lần trước, lần này TG nói ko muốn mất tình bạn với e, e thì ko muốn làm bạn nhưng khi gần TG e ko thể kiểm soát được cảm xúc của mình, thực sự là e yêu TG rất nhiều. Hôm qua e đã chấp nhân lại là bạn để được đi cafe 2 đứa với TG. thực sự là e biết e rất lụy. Nhưng các bro có giải pháp hay ý kiến gì giúp e có được tình cảm của TG hoặc là dứt ra được không

Đang tải...
  2. Be-fine

Be-fine

15%
    Mình đọc AA, trong đó có viết, tán rồi mới yêu, đừng yêu rồi mới tán, dù có thích thế nào cũng đừng tỏ thái độ ra, gái mà bắt sóng đc thì bạn sẽ bị tạch, bạn nên dừng lại một thời gian, áp dụng nguyên tắc làm nhiễu sóng, lúc nồng nhiệt, lúc lạnh nhạt, lơ nàng đi 3-7 ngày, rồi lại rủ đi ăn như chưa có gì xảy ra, đôi khi nàng rủ đi chơi cũng phải biết cách từ chối, lí do phải thật chính đáng

HuyNguyenTG thích bài này.
  3. OneForMan

OneForMan

100%
    Điều mà giờ này bạn cần phải nhận ra là: Bạn đã khiến cô ấy có cảm giác an toàn hay chưa?

chichisocute and HuyNguyenTG like this.
  4. k3langthang

k3langthang

65%
    Thực sự bạn gặp vấn đề chính là mindset của mình thôi và chính bạn cũng hiểu vấn đề của mình là nên dừng lại rồi nhưng bạn không đủ sức đề kiểm soát được nó! Bạn nên tìm đọc quyển Models của Mark Manson vừa để tự học tiếng anh vừa cải thiện mindset!

chichisocute and HuyNguyenTG like this.
  5. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

60%
    e cảm ơn bro đôi lúc tình cảm làm lấn áp ý trí e khiến e quên hết sách AA nhưng về việc nói chuyện trực tiếp thì e rất tự tin, còn về các nói "Không" với TG thì e vẫn chưa học được. Lúc đi ăn thì thường TG chỉ địa điểm và e đèo đi, giờ e đang chủ động hình thành tính đẫn dắt không biết có phải làm gì hơn nữa ko

Be-fine thích bài này.
  6. hanhktk32

hanhktk32

60%
    Kiềm chế ... thêm 1 thời gian đi... Mình thấy như bạn nói thì cô ấy cũng có t. cảm vs bạn . Con gái ít khi đồng ý nhanh lắm nhưng cũng ko thích con trai bỏ cuộc sớm. Hãy coi cô ấy là bạn ( chứ ko phải ng yêu nha). Tiếp tục hấp dẫn, hòa hợp đôi khi thử thách. Chúc thành công !

7. k3langthang

k3langthang

65%
    Nếu đi theo hướng này thì phải giới hạn thời gian với e ấy! 2 tuần ko có phản hồi gì hơn thì dừng được rồi.

truy_manh, HuyNguyenTG and hanhktk32 like this.
  8. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

60%
    thứ lỗi e hơi kém cỏi nhưng việc tạo cảm giác an toàn e vẫn chưa hiểu được là làm bằng cách nào. e mới nhận được tin từ bạn thân của TG cho biết rằng TG có chút tình cảm với e nhưng sợ đó là nhất thời. Bro có gì chỉ giúp e làm chắc chắn hơn tình cảm của TG ko

9. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

60%
    thực sự đôi lúc e nghĩ TG là cả thế giới với e nhưng h e đang học cách hấp dẫn lại từ đầu, nhưng sợ TG đã biết mình thích rồi thì giá trị của mình luôn thấp trong mắt TG

10. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

60%
    thanks bro đã
    thanks bro e đang muốn cố nốt lần cuối để ko phải hối tiếc gì với lần đầu này. e đang tìm cánh để chắc chắc tình cảm với e

11. Be-fine

Be-fine

15%
    Đọc comment, mình thấy bạn cố thêm lần nữa là đúng, một là để không hối tiếc, hai là vì các cụ đã có câu "quá tam ba bận" tức là sau lần thứ 3 này không thành thì bạn nên dừng lại luôn, nên nói thẳng TG là "anh muốn quan tâm, chăm sóc em, nhưng là trên phương diện người yêu chứ không phải bạn bè, bạn anh ngoài kia không thiếu" nhiều khi dứt khoát buông tay vậy lại gây ấn tượng mạnh, TG lại có chút xao xuyến rồi thích ngược lại bác cơ, điều bác cần lưu ý là nên tập nói không với TG, không nên cái gì cũng nương theo TG, TG nói sai, mình sửa liền, đi chơi cũng nên chủ động, đừng để TG là người kéo còi, lâu lâu phải lặn vài hôm, chính những cảm xúc từ việc mất tích này làm TG nhận ra tình cảm thật sự dành cho bác, bác nên học cách làm chủ cảm xúc để không bị bấn loạn trước TG, phải luôn là người chủ động

12. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn cần phải hiểu định nghĩa của từ "An toàn" rồi suy luận ra cô ấy cần gì ở bạn để cảm thấy an toàn. Ví dụ như khi đi đường, bạn phải đi bên trái con gái. Nếu bạn đi bên phải thì cô ấy ko cảm thấy an toàn là đúng rồi.

chichisocute thích bài này.
  13. truy_manh

truy_manh

65%
    Lần đầu bao h cũng là khó khăn nhất em ah. Nếu em thất bại và vượt qua đc thì em sẽ trưởng thành về mặt tình cảm hơn rất nhiều so với thành công luôn. Bù lại cái giá phải trả là em mất người con gái em có tình cảm đầu tiên trong đời. Anh cũng đã từng như em, nhưng anh chọn cách từ bỏ và upgrade bản thân mình. Sau 2 năm nhìn lại, anh thấy mình hơn hồi xưa rất nhiều, cả về ngoại hình, phong thái, tính cách, tiền bạc. Và anh đã tự hấp dẫn đc những cô gái hơn cô ấy ngày xưa khi chưa cần tán tỉnh gì. Nhiều khi nghĩ lại anh còn thầm cảm ơn cô ấy vì nếu cô ấy đồng ý anh hồi xưa thì chắc đã ko có anh như bây h.

Gunner6609 and HuyNguyenTG like this.