Đang tải...

Có nên tỏ tình luôn hay ko

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi Nguyễn Đức Hãi, 12/12/18.

1. Nguyễn Đức Hãi

Nguyễn Đức Hãi

Chuyện là thế này các bác.
    Em quen 1 em ở cùng cty. Do mấy bà chị cùng cty làm mối. Mình cũng chủ động nt các kiêu....
    Hiện tại mình đi ctac nên chưa nc ngoài đời mà chỉ có nt với gọi thôi. Nên chỉ biết đc em ý lúc mình còn ở cty thôi. Chứ lúc đó thì chưa quen biết gì cả
    Sau này đi công tác mà mình nt...tiếp
    Sau 2tuần nt các kiêu thì 2 đứa bắt đầu nc liên quan đến tình yêu.em ý cũng gợi gợi là e ý thích thích mình.
    Lúc đầu cũng định tỏ tình rồi nhưng nghĩ lại cho chắc ăn thì phải về lại nc trực tiếp rồi tiến luôn. Thế rồi nt mãi mà ko gặp truwcu tiếp nc được nên đâm ra thấy ẻm cũng nhạt nhạt dần. Giờ mình muốn nc tình cảm vs cô ấy thì chỉ có tỏ tình là nói chuyện dễ hơn thôi. Mà do dự là mấy bữa nay thấy e cứ nhạt nhạt nên lưỡng lự ạ. Hóng mấy cao nhân chỉ giáo e

Đang tải...
  2. Z3roXIII

Z3roXIII

Toàn là nhắn tin ko thì sao bạn biết đó là người hợp với mình ? Với lại bạn có chắc là cô ấy thích mình ko mà tỏ tình, bạn có dám đối mặt với việc "Là bạn gái hoặc ko bao giờ là bạn" ?

Về rủ đi chơi thôi, tìm hiểu nhau, chứ nhắn tin mãi thì chỉ toàn là "tưởng tượng" hoặc "nghe kể"

3. Nguyễn Đức Hãi

Nguyễn Đức Hãi

Do cũng còn vài tháng nữa mới về lại cty á. Giờ có nên nt tiếp hay chờ ngày về rồi nt lại mời đi chơi nhỉ

4. jensennice

jensennice

Nếu sắp về thì ngưng hẵn đi, hẹn ra gặp mặt trực tiếp bạn ạ. nt tỏ tình theo cá nhân mình thấy chưa bao giờ đạt hiệu quả cao!!
    Ps: Trước khi biết AA vào năm 2012 - toàn nt tỏ tình và tỷ lệ tạch là 90% :))

meodenvt and Mandarin12 like this.
  5. Mandarin12

Mandarin12

Bác Z nói chí phải gặp trực tiếp cảm được nhiều thứ hơn là nhắn tin gọi điện, lúc đấy chưa biết chừng bác thớt lại suy nghĩ khác ấy chứ.

6. Nguyễn Đức Hãi

Nguyễn Đức Hãi

Cảm ơn ae đã tư vấn. Cũng gần đc về rồi. Chỉ còn 2 tuần nữa là về. Cũng thấy háo hức lắm mấy bác ạ

7. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Bạn tốt nhất nên rủ thẳng đi chơi. Vòng vo là ảo tưởng sức mạnh là thôi xong lun

8. Ivis2pt

Ivis2pt

Chuyện của cậu cũng gần giống chuyện của tôi, hình như là bắt đầu nt nc đầu tháng, tối qua tôi đã tỏ tình vs tg và tôi bị từ chối nhưng tôi đã bày tỏ cảm xúc của m'. Khuyên cậu nên hẹn date bày tỏ luôn rồi nhận câu tl còn hơn chả lm j

9. Z3roXIII

Z3roXIII

Với mình thì mình chỉ tỏ tình khi cảm thấy mối quan hệ cứ vòng vòng ko triển vọng gì trong mấy tháng trời dù mình đã rủ đi date, đi chơi này nọ, thế nên mình nói thẳng để tiết kiệm thời gian cho cả 2.

Còn trong trường hợp bạn là có vẻ theo mình đoán là vẫn chưa đi chơi riêng với nhau, chưa nói chuyện và tìm hiểu kĩ hơn về nhau thì có lý do gì bạn cho cô ấy chính là người phụ nữ bạn đang tìm kiếm ??!!