Đang tải...

Tư Vấn Có nên từ bỏ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Ngô Cường, 28/4/17.

1. Ngô Cường

Ngô Cường

Tình hình là trước đây mình có thích và chủ động tán 1 TG thì bị cho vào friendzone
    Sau khi take away hơn 1 năm và hơn 1 tháng trở lại đây mình có quay trở lại.Đã date 3 lần,sau mỗi lần mình có cảm nhận được sự hào húng tăng lên từ phía TG,chủ động đụng chạm cầm tay khoác vai TG đều ko phản ứng,gần như tg có mọi dấu hiệu của đèn xanh nhưng đột nhiên 1 hôm tg bảo mình
    Tg : e đang không muốn nói chuyện với a,tại hôm nay e nghe a B bảo a đang theo đuổi e,e thấy bạn bè quan tâm,nói chuyện nọ kia nhưng e lại sợ e làm a buồn nên chắc e không nói chuyện với a nữa.
    Nhờ mọi người tư vấn giúp.
    P/s tg cũng mới chia tay người yêu

Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

Ngô Cường thích bài này.
  3. NGUYEN2T

NGUYEN2T

cô ta đang thử thách bạn đó.
    Nếu bạn là beta thì sẽ rơi vào bẫy cũa TG như cố gắng hỏi thật nhiều và tìm lý lẽ để cứu vãn cuộc tình với TG. Điều này dẫn đến bạn thiếu sự tự tin, nhàm chán,... và giá trị của bạn thấp hơn TG
    Còn nếu bạn alpha. Bạn nên thể hiện quan điểm rõ ràng là, có mqh với TG thì vui, còn không có cũng chả sao, giá trị không được thấp hơn TG.
    bạn có thể nói với TG như này: " Đúng. Anh đang theo đuổi em. vì a thích con người em, tính cách của em nhưng không vì thế mà a thích cái cách hành sử của em bây giờ. Nó trẻ con lắm. Bạn bè quan tâm lẫn nhau, đó là điều đáng quý. Anh hiểu điều đó. Nhưng nếu em đem điều đó ra làm cái cớ để không nói chuyện với anh nữa thì thật sự hình ảnh em trong anh đang xấu dần đó cô bé à." (kéo-đẩy)
    Để tránh TG có cái tôi lớn bạn nên nt thêm 1 câu ngay sau câu trên: "Hôm nay trời nóng quá nên có người hâm hấp. ngủ đi cô bé. Mai hết nóng hết trẻ con thì inbox a nhé!"
    rồi đừng nói gì thêm.

ngoo thích bài này.
  4. Ngô Cường

Ngô Cường

5. Ngô Cường

Ngô Cường

Cám ơn bạn.
    Lúc đó mình ko nói gì nhiều,mình chỉ rep lại
    "Tuỳ e thôi,a biết mình đang làm gì" rồi ko nói gì thêm,đến hôm nay cũng 2 ngày r.
    Lúc mình trả lời xong tg có rep thêm " nếu buồn hay ntn thì nhắn tin,bạn bè e có thể tâm sự với anh"

6. btt

btt

Mình cũng take away r quay lại giống bạn này chỉ tiếc là thất bại. Nếu bạn muốn tiếp tục cứ bth thôi. Trước nch vs ng đó thế nào bây h vẫn thế. Kệ lời nói hôm trc đê :)

Ngô Cường thích bài này.
  7. ngoo

ngoo

Cô gái này khá thẳng thắn đấy, tuy nhiên quyết định là ở bạn ko phải ở cô ấy. Tôi rất thích một câu nói của wingman:" Khi đã thích 1 cô gái thì bạn phải có trách nhiệm với bản thân mình và cô ấy, trách nhiệm theo đuổi cô ấy cho đến khi thành công hoặc đến khi bạn ko còn hứng thú với cô ấy nữa" - Tôi nhớ đại khái vậy thôi chứ ngôn từ ko chính xác {big_smile}. Làm điều mình thích, ko làm điều cô ấy nói.

Ngô Cường thích bài này.
  8. NGUYEN2T

NGUYEN2T

Có câu "đừng tin vào lời con gái nói, hãy để ý đến ngôn ngữ cơ thể cô ấy"
    Bạn cứ nói chuyện bình thường, rủ đi chơi, làm những gì bạn hay làm với TG.
    Bạn đọc alphaart rồi thì nhớ đền phần tâm lý con gái. Như bạn nói ở trên, bạn nắm tay, ôm TG rồi khi chỉ đi chơi vài lần. Có thể là TG sau những lần đụng chạm đó về nhà suy nghĩ rằng cho phép bạn cử chỉ thân mật sẽ bị cho là người dễ dãi. Nảy sinh sáng nắng chiều mưa
    Cho nên bạn đừng quá vồ vập, hấp tấp hãy cho TG thời gian cảm thấy yên tâm, thoải mái khi thân mật với bạn mà không bị cho là con gái dễ dãi. Nói vậy không có nghĩa là bạn không được nắm tay, ôm tiếp. Hãy cứ làm vậy nhưng tần số ít hơn một xíu.

ngoo and Z3roXIII like this.
  9. Z3roXIII

Z3roXIII

Để đụng chạm con gái thì mình thấy bạn nên đọc mấy bài này. Tăng dần mức độ tự thấp đến cao, có lẽ lần trước do mình đụng chạm gấp quá, dĩ nhiên trong buổi đó thì cho đụng chạm, nhưng sau đó chắc về suy nghĩ lại lên kiểu bật Bitch Shield, Anti-Slut Defence

https://alphaart.vn/threads/cach-dung-cham-tinh-te-co-muc-dich.281/#post-927
    https://alphaart.vn/threads/cach-dong-cham-tinh-te-cho-buoi-hen-ho-cua-ban.51/#post-104

P/S: lão wingman mở lại FB rồi này https://vi-vn.facebook.com/wingmanvn/

Chỉnh sửa cuối: 29/4/17
    Ngô Cường thích bài này.
  10. NGUYEN2T

NGUYEN2T

Wingman là ai bạn? Và giúp gì được cho chúng ta?
    Tới alphaart được 4 tháng nên chưa hiểu hết

11. Ngô Cường

Ngô Cường

Cám ơn bác đã cho thêm độnh lực,mình cũng đã nghe qua và rất thích câu này.

12. Ngô Cường

Ngô Cường

Mình đã nói chuyện bình thường với TG,tks bạn.

13. Ngô Cường

Ngô Cường

Cùng thắc mắc giống bạn Nguyen2T,cũng đã nghe qua wingman nhưng chưa rõ lắm.

14. Z3roXIII

Z3roXIII

Một pick-up Artist khác, một nguồn kiến thức khác để a e cập nhật