Đang tải...

Tư Vấn Có nên yêu phụ nữ đã từng cặp với đàn ông đã có vợ và con

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi conduongmua, 28/8/19.

1. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tư vấn thì ít, khích bác thì nhiều, hãm

2. thanglee

thanglee

Sợ hôn nhân , chưa thích lấy vợ, sợ trách nhiệm thì next thôi.
    Hồi xưa tui có quen 1 e làm cùng cty, vô khách sạn, xào khô hết rồi, thiếu mỗi chịch, e nó ra dk, muốn chịch thì phải lấy e nó. Thế là tui thôi, nghỉ chịch

conduongmua thích bài này.
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

Nóng nảy quá :)))), xem ra là bị nói trúng tim đen thật rồi. Được mấy nhóc tung hô là chuyên gia đang sướng thì bị bóc mẽ nên cay đúng không :)))). À hay là do tôi chê vợ ông 6 điểm nên thù dai ? Xin lỗi nha tính tôi thật thà, có sao nói vậy =)))
    Tâm lý dễ bị kích động quá, bị phản bác vài câu là ngúng nguẩy, giận dỗi như mấy em gái mới lớn rồi. Ông bảo tư vấn kiểu tôi là thất bại chứ gì, ok chứng minh bằng lập luận đi =)))), làm đc ko ? Hay chỉ là phán nước bọt xuông :)))
    Thách kẹo đấy, chứng minh hộ cái, năn nỉ lắm luôn đấy.

4. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Chỉ cần để ý cách tư vấn cay cú, khích bác các thành viên khác đủ chứng minh cuộc sống của ông đang bế tắc.
    Những người đang có cuộc sống tích cực không ai mở miệng ra là gây sự, xỉa xói như ông. Trong thâm tâm ông đang không ổn nên bộc phát ra bên ngoài bằng lời ăn tiếng nói đủ hiểu ở ngoài đời ông là người như thế nào.

5. conduongmua

conduongmua

Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Mình show hết ra để anh em hiểu nhau trong câu chuyện hơn mà tư vấn thôi. Cái tâm và cái tầm nó phải ngang bằng nhau thì mới dễ nói chuyện phải ko cậu ^^!
    Mục đích là xây dựng chứ ko phải công kích nhau bạn nhé.
    Thân !

6. conduongmua

conduongmua

Em ấy hẹn thứ 5 tuần này xem đá bóng để đến z đây. Mình cũng nửa đùa nửa thật nên cũng kệ.
    Cảm ơn lời khuyên sâu sắc của cậu. Đúng là nc mới ng từng trải vẫn hay hơn.
    Thôi, cứ cho trên cơ, cưới về quất cho bớt láo nháo cậu nhỉ ^^!

7. conduongmua

conduongmua

Thế mình mới cần những người đồng minh để tư vấn.
    Chứ bản chất bất cần và play boy trong người, ngấm vào máu từ lâu rồi.
    Tự dưng có người con gái đến bên cạnh, cô ấy cực giỏi. Cố vấn mình đủ mọi thứ trong cuôck sống: anh phải như này mới đúng, anh phải như này mới khoẻ mạnh.. nhưng thực sự cô ấy giỏi, giàu, đáng yêu và nói luôn đúng, thực sự đúng luôn ấy.
    Nên tôi mới bối rối, nếu yêu thì tôi thua ngay trong lúc tán tỉnh mình sẽ bộc lộ ngay, còn nếu ko yêu thì thực sự ko phải, cô ấy đáng để yêu.

8. trieuuann

trieuuann

Khi anh gặp được đúng người anh cần thì a sẽ là người nghiêm túc trong ty.

9. HuyNguyen

HuyNguyen

Thế à :))), nói xong có thấy tự nhột ko ? Ai là người công kích ai trước vậy :)))
    Ngoài cái câu chỉ cần nhìn là biết, không có lập luận nào đỡ yếu đuối hơn à :))).
    Mà cũng phải thôi, trong cái thế giới của mấy đứa yếu đuối, thì đứa nói ra sự thật là kẻ phản diện mà . Đâu phải tự nhiên mà post nào ông cũng phải tự thủ dâm “tôi có nhiều kinh nghiệm” làm gì. Thành ra là có người vào góp ý cái là xù lông lên cắn ngay. Những thằng thích cảm giác được mấy con gà tâng bốc như ông, sợ nhất là bị bóc mẽ mà, đúng ko :)))
    Ngu thì nói là ngu, hay là ngu thì phải nói là cậu không thông minh lắm ? Sợ nói thẳng bị tổn thương à ?
    Áp đặt suy nghĩ và cách nói chuyện của mình lên mấy con gà, và xù lông cắn khi có người nói trúng tim đen :))). Đấy là cách hành xử của một người vỗ ngực ta đây là người từng trải hả :))). Còn non và xanh lắm cậu bé tuổi 30 ạ :)))

10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ông viết dài thế này chứng tỏ bị nói trúng tim đen nên đang lồng lộn lên cãi, thật tội nghiệp. Anh đây ko thèm đọc

11. HuyNguyen

HuyNguyen

Ko thèm đọc hay ko phản bác được :)))
    Lúc viết ra mấy câu hờn dỗi này, mắt có rơm rớm nước mắt không vậy :))

12. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ông còn trẻ trâu lắm mà đòi đi tư vấn

13. HuyNguyen

HuyNguyen

Lần sau không muốn đuối lý thì tìm mấy con gà mà cà khịa nha :)))
    Đầu toàn chịch với xoạc thì chữ đâu mà đòi tranh luận

14. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

đấy, lại tiếp tục lồng lộn lên như trẻ trâu

15. conduongmua

conduongmua

thôi anh, em !
    Hơn thua được gì đâu :( . Mình luôn cảm ơn mọi người đã góp ý cho mình tốt hơn. Anh em ai có cao kiến gì thì cứ comment giúp mình nhé ^^1

16. conduongmua

conduongmua

Tôi tự cắt đứt liên lạc rồi. Cảm ơn anh em đã tư vấn nhiệt tình. Diễn đàn cũng như 1 note để tôi dãi bày tâm sự cho đỡ stress công việc, cs. Cảm ơn anh em đã lắng nghe và chia sẻ.
    Vì những tin nhắn tôi cảm giác có 1 cái gì đó khó nắm bắt, nhạt dần về cách nói chuyện. Là 1 người kinh doanh nên tôi hiểu lúc nào cần buông bỏ khách hàng. Cô ấy tránh né tình cảm tôi dành cho cô ấy, cũng như giấu đi cái cảm xúc thật của 1 người con gái. Tính cách tôi thẳng thắn nên tôi coi đó là 1 chuyện trái ngược với tinh cách của tôi.
    Cũng ko hẳn là tôi needy, tôi thích, tôi yêu, muốn lên giường là tôi nói luôn. Cô ấy ôm hôn tôi, có cầm tay, có xin lời hứa hẹn cho cô ấy thời gian vì tôi đến quá nhanh, có giữ chặt bắp tay tôi, ánh mắt và giọng nói năn nỉ khi tôi thay đổi ánh mắt và muốn đá cô ấy khỏi xe tôi khi không đáp ứng kì vọng của tôi.
    Nhưng với lòng tự trọng của 1 thằng đàn ông, tôi sẽ bỏ qua 1 bên để tập trung tiếp sự nghiệp. Cô ấy có xinh đẹp, có thông minh, có địa vị, có tiền, có nhà riêng nhưng với tôi như thế là chưa đủ về mặt nội tâm.
    Có lẽ tôi sẽ dành thời gian cho cô gái khác, tạm đủ là được. Cảm ơn anh em !

17. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bôi đậm 1: ông nói luôn như thế là sai nguyên tắc cơ bản khi tán gái rồi đấy. Trong giai đoạn tìm hiểu nhau thì đàn ông không nên nói rõ cảm xúc của mình ra đâu.
    bôi đậm 2: gái ko làm theo kì vọng ông đòi đá người ta xuống xe thì cũng sai nốt.

Tôi nghĩ ông cần nghiên cứu 2 topic của tôi trước khi đặt câu hỏi đấy, ông sai nhiều cái cơ bản:

https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/

https://alphaart.vn/threads/nhan-lu...do-di-an-cuoi-viet-tang-anh-em-vai-dong.1538/

Chỉnh sửa cuối: 5/9/19
    conduongmua and Mèo Đen like this.
  18. Mèo Đen

Mèo Đen

Có lẽ tại bạn cầu toàn quá, có nhất thiết phải bỏ đâu, chỉ cần ko nhắn tin hay dừng liên lạc, một ngày nào đó bạn có thể liên lạc lại mà. Mình cảm tưởng thấy bạn đang bế tắc và bạn muốn dừng lại cuộc chơi này. Bạn đang xây dựng điều tích cực bên cô gái đó thì cứ giữ nó, đừng gây nên những điều tiêu cực. Ít ra bạn gái đó cũng sẽ nuối tiếc một người như bạn.

19. Blacklist

Blacklist

Show kết quả đi bạn. Bạn rất hay quote bài phê phán người ta, nhưng không biết bạn là ai, trình bạn tới đâu? Vợ hay bạn gái của người ta dù xấu đẹp cũng là người ngoài, tự nhiên lại đi chê, hạ thấp người khác cũng không làm bạn cao hơn đâu.
    Nếu bạn nói bạn thật thà thì ngoài đời bạn có dám nói vợ người khác 6 điểm không?
    Người làm được thì nói chuyện bằng kết quả, không nói chuyện bằng lập luận nha.

20. trieuuann

trieuuann

Haizzz, bây giờ khó tìm thấy được hạnh phúc là do chúng ta thiếu kiến thức yêu nhiều quá, dẫn đến hành xử sai trong 1 mối quan hệ, cả nam lẫn nữ, đặc biệt người nữ.
    Có ai từng nghĩ Yêu cũng cần phải đi học cho mình kiến thức hay không?
    Theo tôi là có đấy, đặc biệt là phụ nữ nên đi học, tìm hiểu yêu như thế nào để hành xử cho đúng, để người đàn ông có thể yêu được.