Đang tải...

Tư Vấn Có nên yêu phụ nữ đã từng cặp với đàn ông đã có vợ và con

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi conduongmua, 28/8/19.

1. HuyNguyen

HuyNguyen

Ghê, theo tôi thấy thì ông cũng hay viết bài khoe mình sát gái này kia, rằng đàn ông thành công với gái là mở mồm ra là chỉ nói chuyện sex mà. Chứng minh hộ ?
    Dám công kích người khác thì xác định là sẽ bị phản biện. Đừng nói mấy câu kiểu ai biết ngoài đời ông có thế không :)), bản thân ông và lão kia ngoài đời như nào cũng đâu ai xác nhận?

2. Blacklist

Blacklist

Thế bạn muốn chơi thế nào? Mình chơi theo bạn :)
    Bạn dùng từ "cũng đâu ai xác nhận" là hơi cấn rồi đó nha.

3. HuyNguyen

HuyNguyen

Ok thế thì hãy chọn 1 bạn bất kỳ đang xin tư vấn trên này. Giúp bạn ấy đi từ A tới Z đi. Nếu ông làm được tôi sẽ xin lỗi vì đã nói năng thiếu suy nghĩ và phủ nhận khả năng của ông :))

Blacklist thích bài này.
  4. conduongmua

conduongmua

Tôi cứ cố tình né, ko nhắn tin. Thì cô ấy lại cứ cứ nt liên lạc lại, set 1 date khác. Cứ ngửi thấy mùi tôi chuẩn bị bỏ đi thì lại kéo lại.
    Thực sự tôi cũng có tình cảm với cô gái này. Cái game cân não này cũng gây mệt mỏi. Tôi còn công việc, gặp gỡ khách hàng riêng. Mà cứ textgame với cô ta thì thực sự cũng chán.
    Mai tôi đưa xừ vào khách sạn, muốn làm thế nào thì tuỳ duyên vậy.
    Trước tôi đã định đưa vào 1 lần, nhưng cô ấy cứ bảo chưa đến lúc. Bực quá muốn đá xuống xe rồi.
    Nhưng thôi mai thử lại lần nữa

5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ông chưa có vợ con thì khi mỡ dâng miệng mèo cứ ăn trước đã, tính sau {big_smile}
    ăn xong rồi chả cần tỏ tình cứ thế 2 người quấn lấy nhau, yêu nhau lúc nào không biết

P/s: còn nguyên tắc khi cưa gái tôi đã viết trong 2 topic kia rồi, chừng nào ông rảnh thì đọc lại để nâng cao khả năng chiến đấu nhé {byebye}

conduongmua thích bài này.
  6. trieuuann

trieuuann

nếu tiếp tục ntn tui nghĩ 2 bạn k đến dc với nhau, nếu bạn dẫn cô ấy vào nhà nghỉ xong thì càng nhanh chán. và cứ như vậy bạn cũng chẳng yêu được ai, vì cảm xúc đã chai sạn rồi, chứng minh đến tận bgio chưa yêu được ai vì cái bài toán này bạn đã giải đi giải lại không biết đến bao nhiêu lần rồi.

7. conduongmua

conduongmua

Thì mình cũng xác định yêu, có bầu rồi cưới.
    Ban đầu cô ấy cũng đồng ý, xong lúc sau lại bắt cưới rồi mới cho quan hệ. Tôi cũng đồng ý.
    Dẫn về nhà ra mắt rồi, xong lại nói từ từ.
    Giờ nhắn tin, hay mọi thứ cứ cố tình chêu tức tôi để tôi phá hỏng hết mọi chuyện.
    Ng con gái này chắc có vấn đề với chuyện tình cảm lúc xưa nên mới thế này. Tôi hiểu. Nhưng hơi khó nắm bắt. Đi chơi mới tôi thì ngoan như mèo con.
    Nãy nhắn tin còn kêu đang mệt, đừng chêu em, anh trẻ con thế. Tôi lại chặn rồi.
    Đến mệt mới cô nàng này. Take away 3 ngày thì lại giống các hot girl trước, mình bỏ đi là nó theo thằng khác mất.
    Đến mệt anh em ạ ^^!

8. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Nói đừng tự ái chứ tôi thấy vấn đề đang nằm ở bản thân ông đấy, không ai thay đổi được người khác mà chỉ có thể thay đổi chính bản thân mình thôi nhé.

Tôi bảo ông đọc kĩ topic của tôi để tăng khả năng chiến đấu ông tưởng tôi nói đùa hả??? Vì bản thân ông mắc toàn những sai lầm cơ bản khi tán gái, khi không giải quyết được tận gốc rễ thì lại đổ lỗi cho gái! đừng lười đọc

https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/

https://alphaart.vn/threads/nhan-lu...do-di-an-cuoi-viet-tang-anh-em-vai-dong.1538/

9. Blacklist

Blacklist

Vãi cả tư vấn từ A-Z :))))) Thôi khó quá mình không làm được đâu bạn ơi.
    Không cần ai công nhận khả năng đâu, bạn có quyền quote bài, nhưng mình cần biết trình của người tư vấn cho mình tới đâu mình mới nghe họ được, thích thì nhích là biết trình nhau thôi. Người thật việc thật hình thật chứng minh không chơi bằng bàn phím nha bạn xD

10. trieuuann

trieuuann

cái vụ mà yêu, có bầu rồi cưới thì rất nguy hiểm đấy....
    đàn ông thường quan hệ tình cảm sớm thì càng bye sớm, không thể yêu được người đó.
    chưa kể lấy gì làm chắc có bầu sẽ cưới, mà có cưới về là thảm họa gd k tình yêu. Yêu là cảm giác tuyệt vời hạnh phúc, nó chỉ đến với những ai biết trân trọng nó, và nó là cảm xúc, mà cảm xúc con người khó làm chủ, nên đừng đùa giỡn. cảm xúc không thể đùa được, vì nó khiến bạn vui ngay nhưng chán ngay lúc nào không biết và không làm chủ được.

11. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tư vấn của bạn lí thuyết quá
    rất vui vì bạn là thành viên nữ hiếm hoi của diễn đàn chủ yếu dành cho nam này {beauty}

12. HuyNguyen

HuyNguyen

Nếu ông không đồng ý thì thôi vậy.
    Những phương án như là chỉ điểm 1 TG rồi thách thức ông tán tỉnh và lên giường với cô ấy tôi sẽ không bao giờ làm. Tôi không lấy cảm xúc của phụ nữ ra làm thú tiêu khiển. Kể cả ông có chửi tôi là thẳng thỏ đế cũng đc, chấp nhận hết :))

trieuuann thích bài này.
  13. trieuuann

trieuuann

như vậy đâu phải thỏ đế , mà là suy nghĩ người đàn ông trưởng thành thực thụ, và nghiêm túc ^^

14. conduongmua

conduongmua

Mình cũng mang về ra mắt bme rồi. Các cụ cũng ưng rồi. Đang bảo em kia về hỏi ý kiến bố mẹ bên đó đi rồi xem ngày. Rồi xin phép cho 2 đứa qua lại. Bme mình cũng rất tử tế lịch sự. Mình có nói với cô ấy như vậy.
    Nhưng khi nghe xong, cô ấy như bị sốc và sợ mình :)). Haizzz . Vậy con gái cần gì nữa nhỉ ?
    Mọi thứ tiền tài, địa vị, cô ấy làm 4 năm cũng chỉ bằng mình làm nửa năm. Chỗ đứng của cô ấy trong công việc thì có thể bỏ trống bất cứ lúc nào cũng được, chỉ cần nghỉ sẽ có người thay thế. Nhưng mình đã có 1 vị trí mạnh trong công ty rồi, thiếu mình công ty mất đi 3-4 tỉ thu nhập 1 tháng. Cô ấy hiểu điều đó, mọi người trong công ty hiểu điều đó. Vì mình và cô ấy làm cùng công ty, nhưng giờ mình chuyển sang 1 công ty tương tự nhưng ở 1 thành phố gần đó. Mọi người ở cty cũ thì luôn gán ghép cô ấy và ủng hộ cô ấy yêu mình.
    Còn về mặt tình cảm, cô ấy cũng hiểu là ở cty phụ nữ vây quanh mình rất là nhiều. Chỉ cần mình đồng ý thì không bao giờ thiếu. Cô ấy 29 t, mình 31 tuổi. Đàn ông càng trưởng thành, càng địa vị, kiếm nhiều tiền, thì hấp dẫn hơn phụ nữ rất nhiều khi tuổi xuân của cô ấy trôi qua.
    Cả ngày cô ấy chỉ biết cắm đầu nhắn tin mới mình, sáng, chiều tối, đêm. Mình dừng nhắn tin hoặc bơ đi để trả lời những tin nhắn các cô gái khác là cô ấy mới đi ngủ. Chưa bao giờ cô ấy chậm 1 tin nhắn nào. Vậy cs của cô ấy chỉ xoay xung quanh mình, nó gây cảm giác ức chế cho mình. Nếu mình ko reply tin nhắn thì cô ấy sẽ nghĩ mình không nghiêm túc, không đáng tin, Mình hiểu điều đó.
    Tối đến cô ấy xem đá bóng, chơi mới lũ bạn nhảm nhí vô bổ bên cạnh. Thì mình vẫn gặp đối tác để mua bán.
    Mình vẫn luôn cảnh báo cô ấy về sự kiên nhẫn của mình có giới hạn, nhưng dường như cô ấy ko bao giờ sợ rằng mình sẽ đi. Hoặc cảm giác sợ, là cô ấy phone kêu đau đầu, ốm, sẽ biết rằng mình sẽ quan tâm, lo lắng cô ấy.
    Mình ko ba hoa, hay bốc phét 1 câu nào. Vì đó là sự thật. Vậy phụ nữ họ còn cần gì nữa nhỉ ? ngoài làm tình và sinh cho mình 1 đứa con, để mình xem xét, có đáng đủ hi sinh để mình kết hôn ko?

15. trieuuann

trieuuann

Anh có muốn biết cảm xúc thật của mình khi mình đọc xong những lời trên của anh hay không?
    đối với mình, mình không cần người như anh nhé ^^, bởi vì đơn giản anh chỉ có tiền có địa vị, ngoài ra anh nhạt như nước ốc đấy, vô vị quá.

16. thanglee

thanglee

Gái cần gì, mong muốn gì từ chủ tóp thì cứ thẳng thắn hỏi gái
    Vd: a muốn cưới e, đã dẫn e về ra mắt bố mẹ a. E có muốn cưới a ko?

Chơi bời ngắn hạn thì ko quan tâm gái nghĩ gì, nhưng tính chuyện cưới gái thì cứ thẳng thắn hỏi gái. Nếu gái chưa sẵn sàng ( trong TH của chủ tóp) , chủ tóp chưa gấp thì cứ thong thả, tìm hiểu thêm đối tượng khác.

Cưới xin là việc lâu dài, ko phải cứ chịch, yêu là cưới. Dành thời gian tìm hiểu tính cách gái ntn. Chủ tóp cứ trải nghiệm vài đối tượng khác, ko gấp, làm sao để gái phải năn nỉ cưới gái là ok. Chủ tóp là nam, điều kiện vật chất, nhà cửa, công việc ok thì vội gì, gái mới phải vội. Vote tìm hiểu thêm đối tượng khác, e này cứ chơi bời( ko lừa gạt, lợi dụng gái nhé) bình thường, khi nào gái chủ động cưới xin thì tính tiếp

17. Clintwood

Clintwood

vấn đề là bạn thiếu quyết đoán nên bị em kia dắt, gái nó dắt đc ông thì cảm giác nó ko an toàn, ko tin tưởng và thấy chán nên ẻm mới câu giờ.

bạn có thu nhập ổn định, có vị trí trong công việc nên gái bỏ thì tiếc mà bước tiếp thì ko yên tâm, ko cảm thấy thật sự muốn ở bên ông, phân vân nên cứ câu giờ chờ có thằng nào ngon hơn ko, có thì nó đá ông, không thì cứ dây dưa cò cưa đến lúc ko chịu được nữa thì chọn ông làm bến đỗ bình yên.

ông như thằng dở hơi, con kia dẩm dẩm ương ương, tốt nhất là chịch nhau đi rồi coi sao, gái mà chưa chịch thì tc nó ko sâu sắc lắm đâu, bạn ko sút nó thì chuẩn bị tinh thần ẻm sẽ đá bạn đi là vừa.

18. conduongmua

conduongmua

căn bản em đó có nhiều bạn bè trên face và bạn bè cùng cty mới mình rất nhiều. Mình bán hàng nên cứ thấy ai lạ thả tim hay vào comment lạ là em ấy hỏi ngay, toàn gái comment mới đau. Mình chớm đi đâu đó mất hút 1-2 tiếng là em ấy nghi ngờ ngay ^^1 . Phụ nữ họ có giác quan thứ 6 nhạy lắm. Trên xe có mùi lạ em đó cũng biết. Em đó thông minh và tinh ý lắm. Điện thoại đi chơi mới em ấy, mình toàn vứt trên bàn. Toàn khách gọi điện đến công việc. Đi chơi 1 tối 3 tiếng thì khách phone công việc 2 tiếng tiếp khách rồi. Mình cũng ko có thời gian để ý đến em ấy làm gì ấy.
    Mình vừa đi chơi mới em ấy về đây, mời em ấy và bạn gái em ấy đi ăn 1 quán ăn đồ Pháp trong thành phố. Mọi thứ cứ lịch sự và theo quy luật của nó rồi. Cứ nước hoa quả lên men, kèm theo tiếng nhạc lãng mạn.
    Mình đưa về, đến Y rồi nhưng chưa đến Z trên xe mình. Nói chung là ok rồi anh em ạ.
    Thanks anh em đã thông não mình nhiều .

Bạn nói đúng tâm lý của em ấy đó. Mình cũng suy nghĩ như bạn vậy. Nên hôm nay mình mới quyết định đến Y hoặc Z. Nhưng mình dừng lại ở Y cho nó thêm phần thử thách bản thân lẫn em ấy.
    Còn mỗi ván bài cuối nữa là xong. Cảm ơn bạn đã chia sẻ :D

19. conduongmua

conduongmua

Vì mình ko quan tâm đến vấn đề gì khác ngoài công việc, cuộc sống muốn vượt lên trên người khác, bản thân phải đánh đổi thời gian và tâm huyết cho những việc người khác không làm được.
    Nhưng khi gặp được người đáng để mình tính chuyện lâu dài thì nó mới rối lên, vậy nên mình mới chia sẻ online để giảm bớt stress. Chứ lời khuyên online chỉ là 1 phần thôi. Ngoài đời khác với lời khuyên theo tỉ lệ 1/1000 đó bạn.
    Cảm ơn bạn đã thẳng thắn góp ý ^^1

20. trieuuann

trieuuann

Bạn hay quá, đúng gái mà chịch rồi thì nó yêu da diết, nhưng song song đó thì bạn không yêu được người ta, bạn sẽ bị tụt cảm xúc. khi đó khi nào mới đến được vs nhau khi cứ trong mối quan hệ quen là chịch?