Đang tải...

Tư Vấn Có nên yêu phụ nữ đã từng cặp với đàn ông đã có vợ và con

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi conduongmua, 28/8/19.

1. trieuuann

trieuuann

uhm...không có gì , chúc 2 bạn đi đến được hạnh phúc thực sự.
    chờ tin vui từ 2 bạn.

2. Clintwood

Clintwood

Nói thêm với chủ top 1 chút, nam hay nữ chưa kết hôn mà cặp với người đã có vơ/chồng là có vấn đề về tâm lý, lệch lạc về nhận thức. Bạn biết vì sao cô gái bạn đang quen có tính chiếm hữu cao ko?

Nếu chọn tiếp tục thì coi như chưa từng nghe chuyện trước kia của gái và đừng bao giờ gặng hỏi. Tất nhiên còn phải xem lại điều bạn muốn và điều gái muốn trong mqh này.

conduongmua thích bài này.
  3. trieuuann

trieuuann

Cặp với người có vợ/ chồng thì sao? tại sao lại nhìn về vấn đề này mà đánh giá cả 1 con người là có vấn đề hả bạn?

4. conduongmua

conduongmua

[update]
    Hôm nay vừa có quyết định mới lúc 2h chiều. Tôi vừa đi gặp khách hàng về thì thằng em gọi tôi ra nói chuyện riếng. Chính người mà đã có vợ rồi lại lên làm giám đốc bên cty mới tôi đang làm việc.
    Cuộc sống thật là ko muốn con người dậm chân 1 chỗ.
    Tôi lại phải cố gắng gấp nhiều lần hiện tại để chứng tỏ bản thân cho cô ấy và người kia thấy.
    Giờ tôi lại là nhân viên của chính cái người đã cặp với người mình yêu hiện tại.
    Tôi lại quay về gym, phát triển thêm nhiều mảng khác, tôi sẽ khác.

5. thanglee

thanglee

Ôg có vợ lên làm giám đốc thì sao, có gì mà phải chứng minh này nọ, cứ bình thường thôi, đừng sợ mất gái. Gái trẻ, đẹp, giỏi bao la. Với tiềm lực làm 50 chai/tháng thì chủ tóp ko phải lo về gái, tha hồ mà chọn.

6. conduongmua

conduongmua

Nghĩ cay đắng anh em ạ.
    Giả dụ tôi cưới em này. Cả cty cũ và mới đều đi ăn đám cưới. Ai cũng biết chuyện cô bạn gái hiện tại của tôi và thằng giám đốc mới này chơi nhau chán rồi. (Chính vì thằng đó yêu cô bạn gái hiện tại của tôi nên bị điều chuyển sang 1 hệ thống khác, xong giờ điều chuyển về hệ thống của tôi thì nó lên chức giám đốc). Họ sẽ nói ra nói vào.
    Mọi người ai cũng biết, có mỗi tôi vào sau thì ko biết.
    Cs thật là khốn nạn thật.
    Ở cty tôi là top 1 trong những top 1. Ở ngoài đời tuy tôi vẫn thua kém rất nhiều người. Chị gái tôi tháng kiếm 200tr/1 tháng. Tôi chỉ là 1 cái nhỏ nhặt trong số những người bình thường.
    Bắt đầu từ thứ 2, gặp thằng đó tôi phải cúi đầu chào. Gặp ng yêu thì tôi phải làm gì, khi những ám ảnh nó cứ in đậm trong tâm trí tôi.
    Tôi thiên về nội tâm cảm xúc của đối phương và bản thân. Như nào mới là đúng, là sai hả anh em?

Chỉnh sửa cuối: 7/9/19
  7. Mạnh Đức

Mạnh Đức

Các cao thủ tranh luận thì tư vấn cho em từ A - Z trường hợp này với

8. thanglee

thanglee

Cs nó màu đen chứ ko phải màu hồng, chủ tóp trải nghiệm nên thấy rồi đó. Bị ám ảnh thì next tìm e khác cho nhẹ. Tiếc nuối chi cho nặng đầu. Gái bao la

9. Mèo Đen

Mèo Đen

Đơn giản ông chưa làm gái đủ tin tưởng thôi, gái vẫn sợ ông điều gì đó chưa nói

10. trieuuann

trieuuann

Cs a như phim vậy ?

11. trieuuann

trieuuann

Khổ nỗi chủ top này như kiểu miệng nói muốn bình yên nhưng thâm tâm lại muốn đấu đá hơn thua với cái ông giám đốc kia??? vì 1 người con gái tiến thoái lưỡng nang?
    Yêu hay không? Không rõ.
    Lăn tăn và đau khổ chuyện quá khứ của người khác.
    Ôi rảnh thật đấy anh.
    Anh thử nghĩ xem: nếu tất cả mọi chuyện nếu như anh KHÔNG BIẾT thì sẽ như thế nào nhỉ?
    Anh không biết ông giám đốc đó đã từng là người yêu của bồ anh
    Anh không biết Bồ anh hiện tại cũng không quen người có gia đình là ông giám đốc đó.
    Thì mọi chuyện nó vẫn diễn ra bình thường đúng không?
    giám đốc a vẫn làm việc bình thường như bao người khác.
    bồ anh a vẫn thương yêu bình thường như đã gặp được đúng người mình cần.
    Mọi thứ diễn ra vẫn bình thường đúng không?
    Đừng để người khác ảnh hưởng đến mình như thế chứ.
    Suy nghĩ sự việc 1 cách khác tích cực sẽ thấy mọi thứ bình thường.

12. conduongmua

conduongmua

Sáng ra phải cúi đầu bắt tay đây. Ở nhà thì gym hoặc date với nhiều người khác làm mình quên đi. Nhưng Hình ảnh ng yêu mình ở bên ng đó, cứ lởn vởn trong đầu, cái cảm giác hơn thua nó lại làm mình suy nghĩ khác đi.
    Ok cậu, mình đang dần thay đổi để thích ứng.
    Hôm qua phone em ấy thì mọi thứ vẫn như bình thường, em ấy vẫn như chưa có chuyện gì sảy ra bên trong mình. Vẫn cảm giác yêu thương.
    Nhưng sáng ra chắc em ấy cũng bận, mình cũng bận chả nt nhau 1 từ nào. Làm mình lúc nào rảnh, ra hút điếu thuốc lại suy nghĩ.
    Cô ấy muốn có con trong 1 khung cảnh đẹp, không phải là ở khách sạn hay nhà nghỉ. Đến khó khi phải chiều 1 ng phụ nữ cầu toàn. Nghĩ đến cô ấy làm mình phân tâm quá. Tâm lý cô ấy quá phức tạp, khó nắm bắt. Các bài toán về tâm lý mình đều đưa ra, nhưng đều bị cô ấy phá bỏ theo hướng ko hợp tác. Phải theo ý cô ấy.
    Thôi kệ vậy, tập trung làm giàu đã rồi tính

13. Alphaart01012019

Alphaart01012019

Chào chủ Top .

Đã có bao giờ bác nghĩ đến việc tại sao cô ta đã cặp bồ" đã chịch " với ông giám đốc mới của bạn , mà lại không đồng ý để bạn chịch chưa? tôi đảm bảo đây không phải là mẫu người con gái truyền thống trong vấn đề quan hệ trước hôn nhân ,vậy tại sao cô ta không đồng ý cùng bạn thăng hoa ?

Về trường hợp của bác tôi nghĩ thế này :

Bác không nên có ý định kết hôn với cô ta với nhũng lý do sau :

Theo như lời bác kể, cô ta từng cặp bồ với người có trồng và khá trơ cháo "đến nỗi toàn công ty biết và ông kia bị điều chuyển ",bác lại bị cô ta dẫn dắt trong mối quan hệ .>> loại đàn bà này không đáng lấy làm vợ .. tiếp tục là coi như đánh canh bạc >> có đánh hay không ?

- Bác có điều kiện tương đối ổn về kinh tế,địa vị .... ngoài kia còn biết bao cô gái có thể làm bác dung động và phù hợp để bác đi đến kết hôn ...chỉ là bác chưa thử nên hiện tại chỉ nghĩ đến cô ta >>>bị mờ mắt

Chúc bác sớm bình tĩnh và suy nghĩ thấu đáo trong việc này

p/s : dù có quyết định như thế nào ... thì tôi khuyên bác vẫn nên chịch nó càng sớm càng tốt . đừng để một đứa con gái đối xử không tốt với mình, trừ khi chính bản thân mình chấp nhận ,cho phép nó đối xử tệ ...

14. Mèo Đen

Mèo Đen

Trong đây chẳng ai hiểu rõ nhất bằng bạn, bạn muốn gì cũng chỉ bạn hiểu rõ nhất, chẳng ai quyết định được hộ bạn cả. Bạn phải tự mình đưa ra quyết định của mình, cho dù quyết định thế nào đi nữa bạn nên tôn trọng quyết định đó. Thay vì bạn suốt ngày than phiền lên đây mà ko tự giải quyết được.

15. conduongmua

conduongmua

Thực ra mình chỉ tâm sự và xin chút lời khuyên của anh em cho đỡ stress. Chứ quyết định cuối cùng vẫn là của mình mà
    12h trưa: cô ấy đăng status: buồn chán gì ấy. Mình nhắn tin hỏi có chuyện gì. Không có gì đâu, anh làm gì. Ok. và mình chặn zalo cô ấy cho đỡ ảnh hưởng đến mình.
    6h tối cô ấy phone hẹn mình cafe có chuyện muốn nói. Lúc đó mình đang ăn nhẹ để chuẩn bị đi gym. Mình ok
    9h tối : mình đến nơi, do mình bận khách hàng nên ko thể đúng hẹn lúc 8h của cô ấy được. Đứng ở cửa, anh cô ấy mời mình vào uống nước nc. Mình cũng lịch sự bình thường. Cô ấy xuống, rồi mình đưa ra quán cafe.
    Cái ngày mưa nên con người đã thành thật mới nhau. Cô ấy nói: cô ấy đã từng có thai bên ngoài tử cung nên buộc phải bỏ đứa con đó từ năm 2017. Và cắt 1 khối u nang buồng trứng. Cô ấy đã thừa nhận sai lầm khi đã trót quan hệ với 1 thằng ko đáng để cô ấy yêu và hi sinh. Mình ko gặng hỏi : bố của sản phẩm đó là ai, mình cũng ko quan tâm chuyện cậu đó là ai. Cô ấy nói ra chuyện đó mới mình là ok rồi. Cô ấy muốn nói ra cho nhẹ lòng và muốn giải thoát mình, muốn mình suy nghĩ về tình cảm 2 đứa.
    Mình đã cám ơn cô ấy đã nói ra tất cả những gì cô ấy giấu. Mình vẫn ôm hôn và vẫn ở bên cô ấy. Vẫn luôn tôn trọng và ko có ý muốn Z trong hoàn cảnh đó.
    Cô ấy lại bắt đầu muốn mình vươn lên 1 tầm cao mới trong công việc. Mặc dù bản thân mình chỉ thích kinh doanh bên ngoài, ko muốn đấu đá vị trí trong công ty. Mặc dù mình vẫn là top 1 của top 1 ko ai vượt qua được mình trong công việc. Cô ấy vẫn luôn so sánh mình với cậu phó giám đốc hiện tại. Mình biết mình vượt xa so với cậu đó. Nhưng chả để làm gì. Cái mức lương phó giám đốc hay giám đốc lương 20-30 tr cũng chỉ bằng 1/2 lương của mình hiện tại mà trách nhiệm nó cao hơn mình nhiều. Mình còn để tâm để làm các mảng khác bên ngoài công ty như giao tiếp và quan hệ khách hàng, từ thiện. Chứ phụ trách cả công ty mới mình nó đơn giản thôi, nhưng đó ko phải tài sản của mình nên mình sẽ không bao giờ tham gia.
    Cô ấy muốn mình bỏ gia đình, quê hương để chuyển đến sống bên chung cư riêng của cô ấy. Như vậy mình phải bỏ tất cả mọi thứ tiền tài danh vọng mình gây dựng để sang 1 nơi mình chưa biết nó sẽ tốt hơn hiện tại không. Mình biết kể cả mình chuyển sang môi trường mới mình vẫn tự tin sống và học học được thêm nhiều điều mới. Nhưng đó không phải mục đích của mình.

Mình thất vọng và chán nản cái bản tính chiếm hữu của con gái. Mình đã nói mình ko để tâm đến quá khứ của cô ấy. Có nghĩa là mình sẽ chú trọng vào công việc riêng, cs riêng của bản thân mình. Nhưng cô ấy ko thể hiểu được. Công việc và sự nghiệp riêng của đàn ông mới quan trọng.
    Mình hiểu cô ấy rất giỏi, thông minh, xinh đẹp. Mình ko muốn mất đi mối quan hệ này.
    Cảm ơn các bạn đã lắng nghe. Mình cũng có quyết định của riêng mình.

Chỉnh sửa cuối: 10/9/19
  16. trieuuann

trieuuann

Theo mình người có cá tính như anh khó có được hạnh phúc thực sự.
    Còn con gái bây giờ khó có thể làm cho người đàn ông yêu mình được.
    mọi thứ xoay quanh tiền tài địa vị, cái tôi, chẳng bao giờ thấy đủ, chưa ai thực sự đi tìm hạnh phúc đúng nghĩa.

Chỉnh sửa cuối: 10/9/19