Đang tải...

Tư Vấn Có phải mình quá đà?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Nick Talky, 18/1/19.

1. Nick Talky

Nick Talky

Tg bảo có tình cảm nhưng chưa muốn yêu. Hqua em có hẹn tg đi ăn r ngồi cafe. Lúc đầu tg giữ khoảng cách lắm, nhưng do em mặt dày, cố gần gũi nên cuối cùng cũng đc nắm tay r hôn. Em thấy tg ko có vẻ gì giận dỗi mà vẫn vui vẻ, lúc về còn chủ động ôm eo r hôn tạm biệt nữa. Nma khi về đến nhà, em có inb r set biểu tượng cảm xúc thành trái tim, tg bảo:
    "Này này =)) Yêu nhau à mà set"
    Em:
    "Yêu nhau mà =))"
    Tg:
    "Yêu đâu mà yêu =))" (nma chưa xoá biểu tượng cảm xúc)
    Em: "À thế à :( Thế thôi vậy" (tỏ vẻ dỗi)
    Tg: "oke bai" (bh mới xoá)

Em nghĩ rằng chắc tg đang tỏ ra
    giận dỗi nên bắt đầu dỗ và đặt lại biểu tượng cảm xúc, nma tg lại xoá, inb bắt đầu rất lạnh nhạt, em thử set lại 2 lần tg đều xoá cả 2. Lúc đấy em bngu quá ko cố đc nên đành chúc tg ngủ ngon r ngủ luôn. Sáng nay dậy thì chỉ thấy tg seen chứ ko rep (bthg là chúc lại)

Mn tư vấn giúp em với ạ!

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Hhahahahahhahahahahahahahahahaah

3. TheIntrovertOne

TheIntrovertOne

Bạn chỉ nên dừng lại ở lúc ra về thôi, chính lúc nhắn tin sau đó là vấn đề! Tin nhắn của bạn tỏ ra bạn đặt quá nhiều mong đợi và tình cảm vào tg. Đúng là bạn có vội vàng và ko những vội vàng mà còn bộc lộ cảm xúc nhiều quá :))
    Giải pháp bây giờ là no contact nhé. Không ib, ko like, ko cmt, ko xem story nói chung là ko dính dáng đến tg trên mạng xh nữa, thay vào đó up những thứ liên quan đến cuộc sống xung quanh của bạn vd như đi chơi với bạn bè, gia đình,.. hoặc thứ gì đó mà bạn thấy thú vị và ĐẶC BIỆT, KO up, share stt mang tính tiêu cực, MẤU CHỐT ở đây là phải luôn TÍCH CỰC nhé!
    Chúc bạn thành công

4. HuyNguyen

HuyNguyen

Lúc nào cũng sợ mất lòng gái thì còn lên đây khóc nhiều lắm

007x thích bài này.
  5. malelion

malelion

Chủ động nt sau date thường là sai lầm, vì nó cho thấy bạn không kiềm chế dc cảm xúc > thiếu bản lĩnh. Muốn chúc ngủ ngon hay cái gì đó thì nên nói lúc dừng xe để tạm biệt, khi đó con gái sẽ có cảm xúc khó phai hơn ( tuỳ vào nói cái gì và nói như thế nào).
    Ngược lại nếu tg có chủ động nt trc thì nên tl vài câu thôi rồi dừng (nhưng thú vị).
    Đoạn ôm eo cũng rất thú vị nên khai thác chứ đừng nên đổ cái rụp .
    Nói chung là bây giờ thái độ tg vậy thì hơi khó rồi, rút kinh nghiệm lần sau nhé{big_smile}

6. 007x

007x

Có mùi như có nhiều đối nhưng chưa biết chọn đối nào.Bác nên xem sét kĩ hơn chứ thái độ kiểu này chắc là sắp fail rồi

Nguyen Dat thích bài này.
  7. Mèo Đen

Mèo Đen

Yêu đâu mà yêu =))
    Thì rõ ràng chưa tỏ tình thì đã là người yêu đâu, con gái nói thế mà bạn đã dỗi rồi. Thế nên Tg của bạn giận đó mà. Kệ đi cứ coi như chưa có gì, Giận vài hôm là nhớ mình đó mà. Cũng đừng nhăn tin nhiều hay giải thích gì cả.

Khi bạn về cũng đừng nhắn tin vội làm gì, hãy để Tg suy nghĩ về bạn, để Tg nghĩ bạn có thích Tg ko mà thấy nhắn tin, hoặc cô ấy sẽ có suy nghĩ bạn giận gì à ...

Chỉnh sửa cuối: 19/1/19
  8. Nick Talky

Nick Talky

Mình cảm ơn nhé!

9. Nick Talky

Nick Talky

Thật ra tg sắp sửa thi nên chưa muốn yêu, mà mình nghĩ chắc là chưa gặp đc ai ngon hơn, với cả có khi lên đh cũng chưa chắc đc cgi

10. Nick Talky

Nick Talky

Thật ra lúc về là tg chủ động nhắn tin hỏi han về đến nhà chưa kiểu đấy ý mà. Nma đúng là dở hơi thật :v Chưa yêu mà cứ đòi hỏi như ny

11. ngoo

ngoo

Đợi vài hôm rồi date tiếp đè ra hôn tiếp. {ah} Có cái đíu gì đâu mà xoắn lên vậy.

12. Nick Talky

Nick Talky

Hoá ra tg nghiện mà ngại ông ạ :v