Đang tải...

Có phải người yêu đang bắt cá hai tay ?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Bầu trời xanh, 28/1/18.

1. Bầu trời xanh

Bầu trời xanh

40%
    Chuyện của mình thế này
    Mình và tg quen nhau dc hơn hai năm rồi, tinh yêu vẫn trong sáng chỉ dừng lại ở những cái ôm hôn, lúc mình và tg quen tg dc tầm 2 tháng thì mình đi nc ngoài xkld cô ấy ở nhà đi học.
    Do ở xa nhau nên bọn mình cũng giữ liên lạc qua face hoặc zalo, lúc thì nt lúc thì gọi điện, 1 tuần 2 lần. tính cách tg vẫn còn trẻ con, hơi bướng nên cũng hay vô tâm với mình, rất ít khi gọi điện hoặc nt trc, mình cũng đã nhắc khéo rồi nhưng cô ấy bảo đàn ông là phải chủ động. Thời gian cứ thế trôi đi cũng có đôi lúc giận hờn vu vơ rồi lại làm hòa. cô ấy học xong thì có người chị xin cho vào bệnh viện làm việc, lúc đi cô ấy cũng ko nói cho mih biết, mình gọi hỏi thì mới biết. Có vài lần mình gọi thì tg nói đang bận làm ko nc dc , lúc về ở nhà cũng kêu bận học thêm, cô ấy nói Bố mẹ gọi vào cũng ko dám nghe, mình trách cô ấy ko biết quan tâm gì người khác. Có lần ko liên lạc dc nên mình cũng im lặng luôn, cách đó tầm 2 tuần thì sn tg nhưng mà mình cũng bơ ko nt gì hết.

Tg vào làm dc khoảng 1 tháng thì bố mất nên lại phải về .( Mình thấy trên face có người cậu đăng stt chia buồn hai anh em tg nên mình mới biết chuyện bố cô ấy mất).
    Mình biết cô ấy rất đau buồn vì mất bố nên cách đó 3 hôm sau mình gọi thì tg bảo ko có tâm trạng nc với mình, mình cũng chỉ biết gửi lời chia buồn sâu sắc đến gd cô ấy mong mọi người cố gắng vượt qua. chứ bây giờ mih đang ở xa nên ko làm gì dc. Tầm 1 tháng sau tâm trạng tg có vẻ đỡ hơn nên mình có gọi dt nc hỏi thăm tg, và mẹ. Tg bảo vẫn chưa ổn lắm. (mình cũng ko hỏi lý do bố tg mất nhưng mih dc biết là hình như bị tai biến).

* Chuyện bắt đầu từ đây.
    Do cuối năm nên tg cũng ko xin dc việc nên xin làm tạm ở quán cà phê từ 7h tối đến 11h đêm. Cũng có lần mình nói chuyện mình nói em làm về khuya thế a cũng lo cho em đó, tg bảo mẹ e cũng nói thế.
    Mình hỏi e làm về một mình ah?
    Tg nói có người đưa cố ấy về. có hôm cô ây tự về.( mình cũng ko quan tâm)
    Tg kể cô ấy ngại nên ko muốn phiền thằng kia đưa về nữa. Nên thằng đó giận tg rồi.
    Ko biết bọn họ làm hòa lúc nào mình cũng ko rõ.

Noel qua rồi mình có hỏi tg bảo FA nên ko đi đâu cả ( ko biết có lừa mình ko)

Dạo gần đây mình gọi cho tg nhiều hơn, ngày 1 lần vào buổi chiều, cũng có vài lần gọi ko dc do cô ấy đang nc với người khác, mình hỏi thì tg bảo nc với bạn, hôm bảo bạn trai hôm bảo bạn gái (mình cũng kệ) .

Nc điện thoại cô ấy hỏi lúc nào mình về, mình bảo a sắp về rồi cố chờ anh thêm thời gian nữa đi, cô ấy cũng đòi mình mua quà ( son, nc hoa, sữa tắm, khăn) mình bảo ngoan thì anh mới mua cho...

Tuần vừa rồi mình thấy trên face có 1 người con trai tag tg vào mấy cái stt hai người có bình luận qua lại với nhau, mình thấy lạ nên vào trang cá nhân ông này xem thì phát hiện ra một bí mật , ông này đăng hình tg nhưng giấu mặt, nói là yêu rồi thương rồi mới dám nói, có stt nói muốn làm con rể mẹ tg, yêu tg rồi....Mình đọc xog cũng khá là khó chịu do có vài người bạn ông này bình luận bậy bạ.

Tối hôm đó mình nt cho tg hỏi là ngoài mình ra cô ấy còn wen ai khác ko?

Tg : cũng có nhiều người muốn wen cô ấy
    Đùa chơ có người wan tâm em mỗi ngày. Có người quan tâm thay anh rồi đòi chi nữa.

Mính nói là anh đang ghen đấy.

Tg nói a ghen ah, cười...xong bảo mệt, nên đi ngủ luôn.

Ngày mai tâm trạng mình vẫn còn thấy khó chịu nên mình quyết định gọi hỏi tg cho ra ngô ra khoai luôn.

Tầm 12h trưa mình thấy tg đang online nên gọi nc tg bảo đang làm, mệt( chắc đang đói) tý 1h về nhà ăn cơm, do bà chủ đi có việc, xong mình vào thẳng vấn đề luôn.

Em kể anh nghe về người đăng hình em lên face đi. thì tg cười rùi bảo a biết rồi ah.
    Thấy Ko nói gì , mình tiếp tục hỏi tại sao em lại làm vậy với anh, em và thằng đó tán tĩnh nhau trên face ah? Cô ấy ko nói gì, mình hỏi lại thì tg nói ko có gì để nói cả. Xog tắt máy
    Mình gọi lại ko nghe, nên mình nhắn tin lại:
    - E định thế nào?
    - anh là bạn trai em em phải tôn trọng anh chứ. Em nên giữ khoảng cách với người ta , Anh ko muốn mọi việc phức tạm hơn đâu.
    (Mình chỉ muốn nhắc nhở tg)

Lúc sau tg nt lại:
    - Em iu anh đó rồi
    thì sao (câu này mình ko biết là thật hay cô ấy nói vậy để chọc tức mình)

Đọc xong mình càng giận hơn nên mình nói:
    - Ok thôi.
    a tôn trọng quyết định của em.
    Anh sẽ ko làm phiền em nữa.

Tg im ko nói gì.

Tối 11h minh nhắn thêm 1 tin:

Nhưng anh cũng nhắc lại lần nữa, sau này em sẽ biết chúng nó đối xử với em thế nào nếu em không thay đổi cách ứng xử. Em nghĩ niềm tin được phát miễn phí hay sao mà không trân trọng nó?

Tg ko trả lời.

Ngày mai mình gọi lại tg ko nghe nên mình nt:
    - E còn gì muốn nói với anh nữa ko nếu ko thì mình chia tay đi.
    Tg: mình chia tay nhau đi
    Minh: ko hối hận nhé
    A xin lỗi vì ko mang lại hp cho em
    chúc em hp bên người e đã chọn.
    Tạm biệt

Kết thúc rồi nhưng mình ko biết là mình làm vậy có đúng ko? mình nghĩ là tg lừa dối mình nên mình quyết định chia tay, xóa hết những gì liên quan đến tg. Mọi người cho mình ý kiến nhé cảm ơn nhiều.

Đang tải...
  2. truy_manh

truy_manh

65%
    Kể ra bạn dừng lúc đến đoạn Ok thôi, anh sẽ tôn trọng ý kiến của em thì hay quá
    Đoạn sau thì thảm rồi, nice ko đỡ đc, giống kiểu níu kéo trong khi người ta ko còn để ý gì đến cảm nhận của mình, ko khác gì người dưng rồi ý
    Bạn có lỗi gì mà phải xin lỗi cô ta, lại còn chúc hạnh phúc nữa, xin hãy đá những cô gái này ngay trước khi cô ta kịp đá bạn nha nha nha.
    Kiếm người khác phù hợp với mình hơn, ko có gì phải xoắn cả, vẫn còn rất nhiều cô gái khác tốt hơn cổ trong xã hội nghen. Bạn đang đi xkld vậy thì hãy tập trung nâng cấp chuyên môn, chăm chỉ làm việc để khi về có một khoản tiền kha khá có thể kinh doanh, đầu tư, làm vốn để làm một việc gì đó rồi từ đó phát triển dần cho sự nghiệp của mình sau này.
    Xin nhớ là đàn ông con trai nên ưu tiên sự nghiệp trc, có sự nghiệp khi đó sẽ có điều kiện để chọn lựa, còn ko có tiền thì thui mình nghĩ cũng chẳng cần nói bạn cũng hiểu mà phải ko nào :)

3. Bầu trời xanh

Bầu trời xanh

40%

4. Clintwood

Clintwood

40%
    đúng là em nó đang bắt cá 2 tay nhưng chỉ 1 con, rất tiếc bạn ko phải con cá đó... tôi thấy bạn tạch ngay từ lúc bắt đầu câu chuyện, bạn nên tìm cuốn Ex system của Matt Huston để đọc và hiểu tại sao

Bầu trời xanh thích bài này.
  5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Tội anh ấy. Yêu cho lắm làm chi. Gái yêu người khác thì mình kiếm em khác quen. Goodbye và ko dây dưa.

6. Bầu trời xanh

Bầu trời xanh

40%
    Mình là trai tốt nên nghĩ một phần do lỗi của mình ko ở gần quan tâm cô ấy khi cô ấy cần mình nhất. Yêu xa nên tình cảm cũng phai nhạt dần nhưng vẫn muốn giữ.
    Trc lúc chia tay mình có nt hỏi thì cô ấy chỉ trả lời là xem là bạn thôi, chưa có gì cả. Mình ko tin, lại gây áp lực thì cô ấy nói em yêu anh đó rùi thì sao.
    Do ko nghe thấy chính miệng của cô ấy nói ra nên mình cũng ko biết đâu là sự thật.
    Mình muốn nghe cô ấy giải thích nhưng cô ây vẫn im lặng. Điều này làm mình nghĩ là cô ấy phản bội mình, Nên mình quyết định dừng mối quan hệ này lại.

7. k3langthang

k3langthang

65%
    Bạn nên thôi dằn vặt mình. Ai cũng có 1 lần nice guy mới trưởng thành được cố gắng đọc sách, làm việc,thay đổi bạn thân và mindset của mình đi bro!

Bầu trời xanh and truy_manh like this.