Đang tải...

Tư Vấn Con gái thay đổi cách nói chuyện

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi ProCuaGai, 10/10/18.

1. ProCuaGai

ProCuaGai

15%
    Chào các bác :)
    Mình và em ấy nói chuyện cũng khá lâu rồi : vui buồn , giận hờn , unfriend , block đủ cả {big_smile}
    + Ban đầu thì nói chuyện em ấy hay sử dụng : từ "uhm....." , ví dụ như :"uhm anh....." "uhm đúng rồi...." "uhm anh ăn cơm đi,....." ,....
    -> mình thấy nói chuyện "uhm" kiểu này gần gũi hơn :)

+ Cách đây 2 ngày em ấy bắt đầu sử dụng : từ "dạ...." , ví dụ :"dạ anh ....." " dạ đúng rồi anh" , "dạ anh ngủ ngon,..."
    + Em ấy hay chủ động inbox trước , hoặc ngày nào mình không online facebook hay chủ động chúc mình ngủ ngon
    -> mình thấy dùng "dạ" có vẻ khách sáo , không gần gũi cho lắm ( không biết các bác thế nào {bye})

=> Cho mình hỏi : việc em ấy thay đổi cách nói chuyện như vậy có khả năng em ấy cho mình vào vùng "Friendzone" ? Cảm ơn các bác nhiều nhé{angry}

P/S: tâm sự từ nick "ProCuaGai" mà không biết Cua Gái {big_smile}

Chỉnh sửa cuối: 10/10/18
    Đang tải...
  2. thanglee

thanglee

15%
    Mấy cái nhỏ nhặt kiểu xưng hô đó để ý làm gì trời. Để ý nhiều là FAIL đó ^^ Em nó chủ động là 1 tín hiệu tốt, nhưng đừng để ý, cứ từ từ tiến tới thôi, vẫn trong giai đoạn hấp dẫn mà, date, sờ mó đụng chạm gì chưa? Quan trọng là ta phải làm chủ, muốn rủ gái đi chơi là gái ko từ chối, đừng để bị gái dẵn mũi.

Hồi xưa quen 1 em 6 tháng thì chia tay, đúng kiểu giải quyết nhu cầu sinh lý, cứ đi chơi là abc cháo lưỡi các kiểu, chả có chuyện gì nói. Về nhà cũng ko nt hỏi han gì cả, Ko biết sao e nó tự nhiên e nt nhớ a, rồi chủ động tính chuyện làm ban trai lâu dài. E nó hỏi a coi e là gì? A coi e là e gái ^^ . Thế là hết film, chia tay^^

Mèo Đen thích bài này.
  3. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Chịu, bạn đi mà hỏi bạn gái của bạn, nói chuyện thì cứ nói chuyện, đơn giản bé đó nhạt hoặc kiểu quen nói với người mới quen là thế, ko sỗ sàng. Vẫn còn nói chuyện, vẫn còn hẹn đi chơi, thì ko sao, vì bạn gái vẫn đầu tư thời gian cho bạn

4. Trí Đỗ

Trí Đỗ

65%
    Xem là bạn tình thì bảo xem là bạn tình, việc gì phải nói dối. Bạn nói thật thì người ta còn tôn trọng bạn, bạn nói vậy tôi tin ngta sẽ hận bạn đấy. Em gái cái gì khi bạn đã đè ngta ra?

thanglee thích bài này.
  5. thanglee

thanglee

15%
    Bạn nói chính xác, hồi đó mình chưa đủ can đảm nói thật, a quen e chỉ để thoả mãn sinh lý . Nói ra sự thật là bể kèo ^^. Có thể nói ngay từ đầu mình đã ko nói mục tiêu của bản thân cho gái. Nó giống kinh doanh vậy, nếu nói toàn bộ sự thật thì ko bán đc hàng, kiểu vậy.

6. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Anh pro anh đăng mấy bài đến giờ này anh còn hông hiểu. Con gái chuyển từ uhm sang dạ là tín hiệu rất tốt. Tiến tiếp đi.