Đang tải...

Còn Hi Vọng hay là hết

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Lê Minh Thắng, 6/7/17.

1. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

Chào các a, e có một cô nói chuyện rất vui vẻ, dễ thương trong mọi hoàng cảnh, cô ấy là e gái của bạn a hai e, 2 đứa nói chuyện vui vẻ, còn đặt cả tên thân mật cho nhau (e sợ cái này là thách thức lớn làm e hoan tưởng), trong lúc nói chuyện thì lộ ra một số điểm có vẻ đối nghịch, và chưa sẵn sàn chia sẽ chuyện của cô ấy cho e ,e bị dính cái mà bác nói trong "Những dấu hiệu từ bỏ" là e không áp đặt đc cô ấy, kiểu như bị đưa vào friend zone, e thử thách bằng các câu chọc gẹo bảo là con nít thì cô ấy ko cố gắn cải lại, bảo ngủ sớm thì ok, nhưng có vẻ ko làm theo, e muốn show tin nhắn cho các ae xem mà e nghĩ nên take away khoảng 1 - 2 tháng gì đó, nên e xóa bà nó mấy tin nhắn rồi, để mắc công vào messenger thấy lại nhớ rồi vào nhắn tiếp ==, bây h e nên quay về giai đoạn nào để ôn lại, thân ạ :D !!!!

Đang tải...
  2. btt

btt

Thấy vẫn bth mà nhỉ? Có gì đâu mà hết hy vọng vs take away nhỉ

3. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

mình nghĩ mình thiếu kĩ năng thu hút bạn ơi, cái khúc "e không áp đặt đc cô ấy, kiểu như bị đưa vào friend zone, e thử thách bằng các câu chọc gẹo bảo là con nít thì cô ấy ko cố gắn cải lại, bảo ngủ sớm thì ok, nhưng có vẻ ko làm theo"

Hi.Quyên thích bài này.
  4. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

@Hi.Quyên bác đọc rồi thì giúp e vs bây h e nên xem lại cái gì để giúp hấp dẫn cô ấy

5. Gió

Gió

Tán gái là 1 quá trình đòi hỏi độ HOÀN HẢO rất cao. Chỉ cần mắc 1 lỗi nhỏ thôi cũng có thể khiến người con gái ko chấp nhận người con trai tại thời điểm đó. Bạn đã mắc lỗi rồi, việc bạn bù đắp sự hấp dẫn bây giờ chỉ khiến cho cô ấy nghĩ rằng, bạn đang cố gắng gây ấn tượng, đang cố gắng để tìm kiếm sự chấp nhận. Điều đó hoàn toàn không có tác dụng đâu. Nên chọn 1 THỜI ĐIỂM khác. Nếu là t, t sẽ ko xoá hết tin nhắn. Đối với t, dù 2 người ko đến đc với nhau thì đó cũng là 1 kỉ niệm. Đọc lại những đoạn tin nhắn đó mà ko còn buồn, ko còn kiểu đau khổ thì đó là lúc nên bắt đầu lại

Nguyen Dat thích bài này.
  6. Cao Cường

Cao Cường

Đặt cả tên thân mật rồi mà chưa hôn á hí hí {big_smile}{big_smile}

7. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

Khổ lắm bác, e ko biết trạng thái tg của e là gì nữa, màu gì cũng có mà như ở trên là những thứ đặc trưng nhất e nhận thấy đc

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

- Bạn cần hiểu rõ lời của ghost . Đó là trường hợp cần phải áp đặt cho tg đi ngủ sớm.
    - Còn bạn viết mình thấy bạn đang áp đặt "gần như bỪa"....và chạm vào hệ thống niềm tin của cô ấy
    https://alphaart.vn/threads/he-thong-niem-tin-thuoc-do-gia-tri-con-nguoi.7/
    P/s tại sao mình lại nói bạn áp dụng "gần như bừa" vì cả quy trình của ghost gồm nhiều mánh mới đi đến bước đó.
    Trong khi bạn chỉ áp dụng trực tiếp bước đó luôn.

9. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

Aha, thanks bác nhé :D