Đang tải...

Chia Sẻ Con người của đam mê

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 25/7/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Phải nói rằng, khi đang viết những dòng này "mình mất niềm tin nghiêm trọng".
    Vì biết đến alpha art mình học được thêm tính " tự tin". Nhưng sự tự tin của mỗi người đều được tạo nên từ các giá trị trong cuộc sống.
    Có bạn trẻ tự tin về nhà mình nhiều tiền. Có bạn thì tự tin về mình nhiều bạn bè. Sau khi đọc xong alpha art mình chỉ tự tin khi giao tiếp với tg. Phải nói lại rằng nhà nhiều tiền các bạn sẽ tự tin khi ăn tiêu ở những nơi sang trọng. Ai nhiều bạn bè thì lúc nào để ý người đó cũng vui vẻ thoải mái và hòa nhã.
    Với mình học alpha art gần 2 năm nay chỉ để ăn sổi. Tức là mình chỉ muốn tán gái và tìm ng yêu.
    Alpha art là đam mê của mình " mình tranh thủ học các đoạn kỹ năng, những mẩu thoại và cố gắng hiểu sâu về nó áp dụng trong tình huống nào với tg.
    Năm nay mình đến cái tuổi 27, mình đã bớt mơ mộng ( mình từ bé là kiểu ng mơ mộng và suy nghĩ ít thực tế). Giờ mình đã thấy ngoài mơ mộng về những mục tiêu phải cố gắng. Mình cần phải có địa vị, tài sản, kỹ năng giao tiếp trong mắt mọi người xung quanh mình gặp( ví dụ: về trưa ăn phở ngồi gần 2 mẹ con nhà nghèo quần áo rách rưới xa lạ, làm sao để họ thoải mái với quán ăn, thoải mái nc 1 câu nói với mình{biggrin})
    Mình từ bé vì đầu óc hay mơ mộng. Nên mình lúc nào cũng chỉ đam mê về một thứ:
    - lúc bé thì chưa biết đam mê gì( nên suốt ngày đi chơi lê lổng vô mục đích)
    - lớn hơn nữa( đam mê hoa đẹp, mình sưu tập khá nhiều loại hoa về sân nhà trồng)
    - hơn nữa lớp 7 đến 12 và học đại học mục đích của mình chỉ là học và tranh thủ chơi game
    Mình phải tự công nhận rằng"mình là trai tốt thực thụ".
    """"Cũng chỉ vì mình đam mê""""
    chỉ vì mải mê với mục đích mà bản chất mơ mộng nó hướng suy nghĩ của mình.
    Có lẽ sau hôm nay sau 27 tuổi. Mình sẽ bớt mơ mộng..
    P/s : mình viết khá dài, do viết bằng điện thoại nên bị hạn chế khả năng viết. Các bạn đọc thông cảm cho mình né{angry}

Quan tâm nhiều
    Knight and Chán nản fa like this.
    Đang tải...
  2. Lê Minh Thắng

Lê Minh Thắng

60%
    Sinh nhật vui vẻ nhé bác :D

Hi.Quyên thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Tks bạn {byebye}