Đang tải...

Tư Vấn Đã đến thời điểm thích hợp để bày tỏ ?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Mr J, 8/2/19.

1. Mr J

Mr J

60%
    Hi mọi người,

Câu chuyện là mình dì của mình giới thiệu cho cô bé làm chung chỗ với dì mình. Dì mình cũng đã nói chuyện riêng với cả 2 và đưa zalo, facebook cho nhau. Trong lúc mình đang suy nghĩ sau khi add friend thì sẽ ngỏ lời bắt chuyện như thế nào đây, thì cô bé ấy lại add friend mình trước. Cả 2 nói chuyện trao đổi vui vẻ với nhau, và mình cũng đã hẹn date được 1 ngày. Trong buổi date thì cũng đã có những va chạm tinh tế và TG cũng có va chạm ngược lại với mình. TG có nói là dì mình bảo mình rất nhát, ít nói nhưng TG lại thấy mình ko thấy vậy mà ngược lại là nói nhiều nữa đằng khác =))) Mình cũng có hỏi lại "thế em nhận xét thế nào về anh", thì 1 loạn lời khen có cánh ào về. Qua những hôm tiếp theo thì mình ko chỉ nhắn tin ko mà thỉnh thoảng có gọi điện cho TG nữa. Có những lần TG cũng chủ động gọi trước và nhắn tin trước cho mình. Tuy nhiên do khoản thời gian lúc đó là cận tết nên mình cũng ko có cơ hội rủ date được thêm bữa thứ 2. Mình cũng có thử gọi điện hỏi rủ đi chợ hoa, mình nghe qua điện thoại thấy TG quay sang hỏi các cô bạn đồng nghiệp biết chợ hoa nào gần đây ko. Nhưng sau đó TG bảo đang lu bu chuẩn bị đồ đạc để về quê nên cuối cùng vẫn chưa chốt date được. Có một hôm mình chạy đi tặng quà Tết và cũng có ghé ngang nhà TG để gửi quà cho TG đem về quê biếu bố mẹ. Hôm đó mình chạy bị té xe, tối đó TG cũng có gọi lại cho mình hỏi thăm. Và cũng hỏi luôn chuyện có phải điện thoại mình đang để hình nền là hình của ẽm ko. Cái này là dì mình nói với TG, cơ mà hình nhìn ẽm xinh quá nên mình thấy ngại gì mà ko để :p Lúc đầu mình luyên thuyên 1 chút sau đó mình mới nhận là có. Mình hỏi là "anh để hình vậy có sao ko, em có giận ko". Ẽm trả lời "ko có. Bộ tương tư tui hã. Đừng có tương tư tui mệt lắm nha".....

Còn khá nhiều ý khác trong thời gian nhắn tin của 2 đứa, nhưng chắc mình kể đến đây thôi vì cũng dài quá rồi, hehe :D Mình cũng cảm giác được TG cũng đang bật đèn xanh với mình. Thời gian nói chuyện của 2 đứa mới 1 tháng hơn, date 1 ngày, gặp mặt trực tiếp 2 lần. Nhìn chung ko ít cũng ko nhiều, nhưng qua Tết là cũng sắp vào ngày Valetine, mình dự tính sẽ tìm cách hẹn buổi date thứ 2 và nhân tiện bày tỏ luôn. Mình cũng đã chuẩn bị sẵn một món quà nhỏ, ko quá cầu kì hay xa xỉ. Mình rất muốn đánh nhanh thắng nhanh, nhưng vẫn đang băn khoăn ko biết có sớm quá ko. Thiên thời và địa lợi đã có đủ, chỉ chờ nhân hòa nữa thôi. Nên mình muốn xin thêm ý kiến của mọi người ở đây :D

Cảm ơn mọi người nhiều.

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    1 tháng rồi còn sớm gì nữa hả ông nội

3. YMan

YMan

15%
    Cứ tiếp tục hấp dẫn đi, khi nào ôm hôn được rồi thì hãy tỏ tình, khi mà đã hấp dẫn được rồi thì tỏ tình hay không cũng không quan trọng.

4. truongtom1993

truongtom1993

60%
    đèn xanh rồi, không cần bày tỏ gì đâu, tình yêu là cảm xúc, mà cảm xúc thì không cần lời nói, tự 2 người hiểu là được.
    Date buổi thứ 2 thì chủ động cầm tay, cuối buổi thì ôm tạm biệt, rồi buổi thứ 3 (sau buổi thứ 2 một vài ngày) thì hôn em nó nhé.
    Chúc bác thành công.