Đang tải...

Đối Diện Với Nó Đi Nào

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Can, 26/1/18.

1. Can

Can

60%
    Đôi lúc tôi cũng chẳng biết mình đang nếu kéo đều gì với em.
    Người con gái mà tôi biết mình đã chẳng còn tí thu hút nào.
    Dẫu rằng biết rõ sự thật, nhưng chắc có lẽ đâu đó trong tôi vẫn còn sự mong chờ. Một sự thương hại từ em sao. Đúng là một sự xỉ nhục cho cái mindset mà tôi đang cài đặt và dần hoàn thiện nó cho mình.
    Nhưng rồi tôi chợt nhận ra. Đôi khi ta phải đối diện với những cảm xúc tiêu cực ấy, quen với nó. Mà tin tôi đi, dẫu rằng bạn có cố thế nào thì nó vẫn hiện ra mà thôi.
    Rồi cả những cố gắng khi tìm kiếm một mối quan hệ mới, cũng chỉ là sự dối gạt chính mình. Nhưng biết đâu nó lại làm cho ta quên đi bớt phần nào những hình ảnh của ai kia.
    Có thể hơi lan man. Nhưng cái tôi muốn nói đến ở đây là sự dũng cảm trong tâm trí. Bạn của tôi, bạn không thể chiến thắng bất cứ thứ gì nếu không đối mặt với nó. Tôi thì vẫn đang chiến đấu vật vã với nó đây, thật khó khăn để thừa nhận nhưng mà tôi bị lụy rồi.

Mero1992 and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. Alpha king

Alpha king

60%
    Thực hành 3 cách thoát lụy thôi men {baffle}

Can thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Thêm 1 cách nữa là tâm sự với ng lạ

4. Can

Can

60%
    Chắc đó là cách bạn hay dùng nhỉ!{boss}

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Giờ ai cũng dùng cả

6. Thơ Sáu Gà

Thơ Sáu Gà

60%
    Thật sự mà nói muốn dứt bỏ 1 mqh mà mình bỏ công sức ra nhiều thực sự rất khó. Tôi dám cá với bạn rằng von người dù có mạnh mẽ đến đâu cũng có những phút yếu lòng, cái này đòi hỏi tgian và bản lĩnh của bản thân. 1 chia sẻ nho nhỏ với bạn cách vượt qua đó là hãy xoá bỏ tất cả những gì liên quan đến cô ấy như fb, zalo ... và tập trung vào công việc. Những khi nhớ đến cô ấy thì tìm quán cfe nào đó kích dục ... à nhầm :D , kiếm 1 e tiếp viên ngon nghẻ trò chuyện muốn nói j cũng đc ... rồi lúc nào đó trong tương lai bạn sẽ vượt qua thôi !