Đang tải...

Chia Sẻ Duyên phận

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi nghianguyen194, 7/11/17.

1. nghianguyen194

nghianguyen194

60%
    Nếu nói hôn nhân vợ chồng là duyên phận thì theo anh em tán gái hay có người yêu để làm gì ?
    như vậy chẳng phải là không cần thiết sao ? mình nghĩ tập trung phát triển bản thân hơn là dành thời gian tán gái ? Vì đến cuối cùng mình đều ngộ nhận mọi cô gái là bạn đời tương lai của mình. Hoàn toàn không phải và không thể biết được.
    Anh em cùng chia sẻ kinh nghiệm về chuyện này với.

Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Tôi muốn tìm 1 người con gái để hôn, để thể hiện tình cảm và tin tưởng mình sẽ cùng cô ấy đi hết đoạn đường tình yêu còn lại:( cả phần đời còn lại tôi có thể tin cô ấy là một nửa cuộc sống của tôi)
    Tôi tình cảm có rất nhiều nhưng sẽ ko trao cho những người ko xứng đáng để nhận nó như:( cave, người dưng, người ko tôn trọng tôi, người phụ bạc tôi....)

Sakazuki thích bài này.
  3. Sakazuki

Sakazuki

20%
    Đúng là hôn nhân vợ chồng là chuyện duyên phận. Nhưng đến khi duyên đến, người mà bạn cảm thấy là một nửa của cuộc đời mình đến thì bạn có nắm lấy được không lại là một chuyện khác.{baffle}
    Đôi khi chúng ta tập trung phát triển bản thân, phát triển nghề nghiệp nhưng lại quên không phát triển tình cảm cũng như luyện tập cách truyền tải cảm xúc giống như Nexx&Joker nói trong AlphaArt thì cũng rất khó để đem hạnh phúc đến cho những người mình yêu thương. Việc tán gái chỉ là một phần nhỏ trong những cách truyền tải cảm xúc mà thôi. Bởi vì đối với mình không có cái gì mà không phải học và luyện tập cả.{big_smile}

4. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Sao giống Nice Guy thế. Mạnh mẽ lên

5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Đúng là duyên phận do trời sắp đặt. Nhìu khi mình thấy nhìu người ko có kỹ năng nhưng gặp đúng người và dc happy ending. Còn mình chưa thấy ai cả

nghianguyen194 thích bài này.
  6. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Duyên nhưng phải có sự nỗ lực của hành động.