Đang tải...

Em mem mới xin được tư vấn ạ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nokia303x, 7/8/19.

1. Nokia303x

Nokia303x

Em quen em này từ 3 tuần trước. thứ 3.
    Đi tham gia ct thì gặp xong kết bạn fb. Về em cũng có nhắn tin với em ấy thì cũng ổn. Đến chủ nhật sinh nhật em thì em kể e thích sinh nhật 1 mình. Định tối 6h ăn kfc thì cô ấy bảo có việc, 10r mới xong nên hẹn lúc ấy. Lúc gặp cô ấy có tặng hoa mình. Buổi nc cũng vui vẻ nhưng đã muộn nên cũng về tầm 12r.
    Lần 2 rủ đi xem phim hôm t7 tuần thứ 2. Hôm ấy thì đúng hôm bão, mưa gió. Đi xem phim đèo e ấy đi bị mưa. Đến nơi thì xe thủng xăm nên lúc về bắt taxi về. Ngồi xem e ấy hay dùng điện thoại vì công việc. Lần đầu bỏ ra dùng mình hỏi lịch sự là em xong việc chưa thì cũng có cất đi rồi lại bỏ ra. Đến lần 2 dùng xong mình cũng hỏi e dùng xong chưa rồi bảo luôn: e thấy phim chán hoặc muốn làm việc a có thể đưa e về. Thế là cô ấy ngồi im xem. Bảo vậy xong mình giả vờ bảo: e đưa đt e đây. Cô ấy đưa mình, tiện cầm tay e ấy luôn. E ấy để yên k làm gì cả. Cứ vậy ngồi đến cuối buổi thôi.
    Lần 3 hẹn hò thì hôm rồi e ấy từ quê lên. Mình có nói đùa mang qua cho mình thì cũng có mang thật. Mình rủ tối đi ăn thì ok. 9h đón ra bờ hồ ăn rồi đi dạo. Đi bờ hồ thì cầm tay đi dạo em ấy cũng thoải mái. 11r nc xong thì 2 đứa mua bia lên cầu ngồi. Nc đến 1h rồi về. Ngồi đấy mình có kéo e ấy lại khoác vai thì e cũng k phản ứng gì.
    Cơ mà bt nói chuyện mình luôn là người nhắn tin trước. Và cảm giác e ấy k quan tâm đến mình lắm. Xin các bro tư vấn e ấy có t.c gì k hay đơn thuần là thích đi chơi thôi.

Đang tải...
  2. Nokia303x

Nokia303x

Thêm nữa buổi thứ 3 hẹn thì e có để ý ban đầu e ấy cũng vẫn dùng đt và có nói với em dùng để công việc các thứ. Nhưng về sau thì k thấy dùng nữa mà tập trung nói chuyện nhiều hơn. K dùng đt mấy nữa.

3. Mèo Đen

Mèo Đen

Mình nghĩ bấm điện thoại chắc em đó giận bạn đó, bạn mạnh dạn lên nắm tay rồi thì có thể ôm và hôn từ buổi thứ 2 rồi. Bạn ko chủ động chẳng nhẽ để bạn gái chủ động. Bạn gái ko phản ứng gì là dấu hiệu tốt đó. Nói chuyện tận 1h sáng mà ko làm được gì chán bạn

4. Nokia303x

Nokia303x

Buổi thứ 3 e có khoác tay qua vai e ấy. Cũng k thấy dấu hiệu phản đối gì. Kiểu quàng tay qua vai xong đi qua đường ấy. Với h cũng k rõ e ấy có cảm tình k. E đang học lại các kĩ năng tán gái sau thời gian yêu lâu nên k rõ nữa. Các dấu hiệu có đọc thì cái có cái k. Khá ít.

Chỉnh sửa cuối: 7/8/19
  5. Mèo Đen

Mèo Đen

Khoác eo luôn đi, xong để em ấy hoặc kéo em ấy lại để em ấy dựa đầu vào vai bạn. Xong một lúc bạn có thể ôm. Ôm xong có thể hôn, nêú bạn gái vẫn để hôn thì cứ tiến tới thôi. Chẳng phải đọc gì đâu bạn, cứ từ từ làm rồi sẽ có kinh nghiệm, mạnh dạn hơn. Cứ gây cảm xúc tích cực vào, có thể cô ấy chưa yêu bạn ngay, nhưng cô ấy vẫn dành thời gian cho bạn nghĩa là cũng có thích.

6. Nokia303x

Nokia303x

Vâng, cái ấy thì e làm được. Còn chủ yếu k biết cô ấy có tình cảm hay k. Với tần xuất đi chơi, gặp mặt có nên nhiều k

7. HuyNguyen

HuyNguyen

Nói 1 cách chính xác, thì là cô ấy đang có ý định tìm hiểu ông. Việc ông nắm tay hay khoác vai được cô ấy không nói lên điều gì cả :))).
    Chưa nói đến cách xử lý tình huống vội, tôi hỏi ông câu này: Ông biết điều gì quyết định một mối quan hệ hạnh phúc không ?

8. Nokia303x

Nokia303x

Với mình là tôn trọng và tin tưởng

9. Mèo Đen

Mèo Đen

Khi nào bạn ôm và hôn cô ấy, mà cô ấy cũng hôn nhiệt tình ý, hôn xong bạn có thể hỏi "em có yêu anh ko". Nếu cô ấy ko nói gì là cô ấy chưa yêu bạn, còn nếu có thì bạn biết rồi đấy. Đó cũng là cách mình hỏi bạn gái. Có người nói có, có người nói ko vì có thể tình yêu chưa đủ lớn, thì cần thêm thời gian.

10. Nokia303x

Nokia303x

Vâng bác...chỉ là thấy cô ấy cũng có vẻ chưa có tình cảm lớn lắm.. H thì cần nhắn tin gọi điện nhiều hơn hay rủ đi chơi nhiều hơn k bác

Chỉnh sửa cuối: 7/8/19
  11. Mèo Đen

Mèo Đen

con gái thì cần một thời gian để yêu một người còn con trai có thể yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên. Đi chơi nhiều hay ít ko quan trọng, mà phải chất lượng. Cảm thấy nhớ thì gặp thế thôi, những lúc cô ấy ốm đau bạn có thể mua thuốc và đưa cô ấy. Con gái thích con trai hành động mà đúng ko nào hơn là ngồi chém gió nói xuông. Nếu bạn có cảm xúc tiêu cực thì cố gắng kìm nén nhé, đừng xả nó ra thì cô ấy sẽ nghĩ tiêu cực đi vì con gái yêu bằng cảm xúc, nên rất dễ bị tổn thương. Cái đó khó nhưng phải cố gắng thôi, rèn luyện cái tôi bản thân. Nhưng đừng suốt ngày quá tập trung vào cô gái, vì như thế bạn sẽ ko kiểm soát được cảm xúc bản thân. Như bạn nhắn tin cô ấy không trả lời hoặc bận gì đó, đừng có nghĩ gì cả.

12. big_angry_bird

big_angry_bird

Mò mẫm nhiều hơn. Lần sau mạnh bạo hơn lần trước.

Ko có nt gọi điện gì hết, gặp trực tiếp.

13. Nokia303x

Nokia303x

Vâng e cũng có nhắn với 1-2 cô gái khác để cân bằng.

14. Nokia303x

Nokia303x

Vâng bác. Chủ yếu e biết e ấy có t.c thật k hay chỉ là muốn đi chơi thôi.

15. big_angry_bird

big_angry_bird

Chịu đầu tư thời gian và một chút vật chất vào bạn là tín hiệu tích cực.

Chuyện chạm và sờ soạng là điều phải chủ động. Bạn ko làm đợi bạn nữ làm hả?
    Mà có gì ko hài lòng nó cho bạn ăn tát là cùng, làm đi, thà làm còn hơn ko.

Nokia303x thích bài này.