Đang tải...

Tư Vấn Em muốn giành lại người yêu cũ.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Ayt94, 30/10/17.

1. Ayt94

Ayt94

20%
    Em và người yêu em yêu nhau được gần 2 năm. Bọn em học cùng lớp đại học và ở cùng ký túc xá nên rất thân thiết, tiêu chung tiền của nhau luôn, số lần em ý về quê e bằng với số lần e về quê e. không có 1 khoảng cách nào giữa em và em ấy, hôm 26/8/2017, sau 1 cuộc cãi vã thì em đã ns chia tay, sau đó em có xin lỗi mà em ấy ko cho. Trong lúc nóng tính em giật điện thoại bạn ấy xem, và thấy en ấy nói chuyện vs 1 ng bạn ko quen e về chuyện e vs em ấy chia tay, ng kia hỏi "thằng kia có khóc ko?" em ấy gọi em là "chắc sẽ khóc,"thằng đó", "nó" yếu đuối lắm", em rất tức giận và yêu cầu em ấy xin lỗi nhưng em ấy ko xin lỗi còn ns sốc em thêm, trong lúc cơn giận lên đỉnh điểm em đã tát bạn ấy 1 cái, bạn ấy ôm mặt khóc "anh vẫn thế, chẳng bao giờ nhường tôi, anh đánh tôi nữa chứ, tôi với anh kết thúc", mấy ngày sau đó e liên tục mua hoa, quà xin lỗi nhưng em ấy kiên quyết ko nhận lời xin lỗi(nhưng vẫn nhận quà),em tìm gặp bạn ấy nguyên 1 tháng nhưng bạn ấy luôn tránh mặt em và luôn bất hợp tác khi nói chuyện với em, trong cơn điên em thậm chí lôi cả chuyện em đã lấy cái ngàn vàng của em ấy ra để níu kéo làm em ấy rất khinh ghét em và nói " anh nhắc làm gì? Tôi muốn quên nó đi đấy, vì nó mà tôi đã phải chịu đựng con người anh trong suốt 2 năm qua", trong thời gian tình cảm của em vs bạn ấy rạn nứt thì có 1 thằng cu lại ở đâu xen vào, và các bác biết rồi đấy, em ấy đã đồng ý làm ny thằng kia được 10 ngày r. Em đã nằm suy nghĩ rất nhiều về lý do chia tay, thứ nhất là em quá kiểm soát bạn ấy, thứ 2 là vì quá chủ quan nên em ko chăm chút hình thức mà chỉ chăm chút em ấy thôi, thứ 3 là đôi khi em bắt em ấy làm những thứ em ấy ko thích, thứ 4 là em chưa bh nghe theo ý e ấy. em đã hứa sẽ khác r nhưng e ấy ko chịu : " tôi không còn yêu anh nữa, và không bao giờ có chuyện tôi quay lại với người từng đánh đập tôi dù là lý do gì, tôi cũng sắp có nym rồi,không cần a nữa". Bây giờ em ân hận lắm các bác ạ, có bác nào có thể mách nước cho em quay lại vs em hay thậm chí ở bên em ấy để bù đắp những tổn thương em gây ra cho em ấy dù là bạn thôi cũng được.

Quan tâm nhiều
    Đang tải...
  2. Nguyễn Bá Thịnh

Nguyễn Bá Thịnh

60%
    Chào anh ( profile 23 tuổi nên em xưng hô vậy cho phải phép), em có chút chia sẻ vì 2 câu chuyện của chúng ta có phần giống nhau.
    Chuyện em và nyc của em diễn ra khi 2 đứa học cấp 3, em cũng giống như anh thích làm theo ý mình và không để ý quan tâm nhiều đến cô ấy, và nặng nề hơn anh là với tính hái thắng của một thằng cấp 3 em đã làm tổn thương cô ấy với 2 lần đi tán tỉnh mấy đứa con gái khác, lần đầu phải mất 1 thời gian mới có thể bỏ qua ( mà thật ra sau này em mới biết là cô ấy cho em 1 niềm tin để thay đổi) nhưng lần 2 thì không, niềm tin đó tự chính tay em đánh mất, cũng như trường hợp của anh là người yêu anh không còn niềm tin với anh nữa.
    Con gái bằng tuổi thường già dặn hơn con trai, họ nghĩ hơn tuổi họ và lý do vì sao họ thích những người đàn ông trưởng thành hơn 1 cậu bạn lớn xác.
    Tiếp chuyện của em thì năm 12 em rớt đh còn cô ấy thì đậu, lại một lần nữa với sự tự ái em quyết định lánh mặt cô ấy, một năm sau em đậu và muốn quay lại nhưng cô ấy cũng bảo ghét em,không bao giờ muốn nhìn mặt em nữa.Gần như em không còn cơ hội nào nữa và từ đó em quyết định phải hoàn thiện bản thân và chờ đợi 1 ngày cô ấy cho em 1 cơ hội.Nếu không còn cơ hội nào thì ít nhất em cũng đã trươngt thành và khi gặp được người con gái tiếp theo thì sẽ không còn sai lầm nào để làm tổn thương đối phương.Đó là những gì em muốn chia sẽ với anh.
    "Tôi không nghĩ việc yêu lại người yêu cũ giống như đọc lại 1 cuốn sách cũ đã biết trước nội dung, chúng ta tự mình viết nên cuốn sách của đời mình, tự quyết định người đàn ông mình trở thành và yêu lại người cũ không phải là níu kéo bi lụy mà là cho nhau cơ hội viết tiếp chuyện tình đẹp gian dở do tuổi trẻ bồng bột khi đã trưởng thành hơn, biết yêu thương hơn"

chichisocute and NGUYEN2T like this.
  3. Lohoho

Lohoho

65%
    Câu chuyện của mình cũng như bạn thôi quen 2 năm sau 1 lần cãi vả thì nyc mình quen người khác nên mình nghĩ mình hiểu được 1 phần nào đó cảm giác của bạn lúc này. Mình có 1 lời khuyên thế này bỏ qua cái chuyện bù đắp hay quay lại với nyc đi vì cô ấy có người yêu rồi bạn làm vậy chỉ làm cô ấy thêm khó chịu mà thôi thay vào đó hãy hoàn thiện bản thân mình hơn kiếm những sở thích mới và tập trung vào việc mà mình thích hay bạn có thể đi đâu đó xa 1 mình (đây là cách mình thường hay làm khi có chuyện buồn nó giúp mình có thêm nhiều trải nghiệm với góc nhìn về cuộc sống) hãy làm mới cuộc sống của mình đi để khi bạn và nyc gặp lại thì vẫn có thể làm bạn được. Và theo mình thấy thì bạn đã nhận ra được những sai lầm của mình thì trước hết khắc phục nó đi hãy đọc lại những bài về mindset những bài viết dành cho người mới sẽ có giúp ích cho bạn nhiều trong việc định hình lại bản thân.

chichisocute thích bài này.
  4. hoangphucngo

hoangphucngo

60%
    mình nghĩ bạn nên quên cô ta đi , cô ta ko coi trọng bạn 1 chút nào hết . Việc bạn năn nỉ ,tặng quà như 1 hành động cầu xin vậy ,càng làm cô ấy coi thường bạn hơn. Hơn nữa ,chỉ mới chia tay bạn 1 khoản thời gian ngắn thì quen người khác ngay lập tức ,xem như tình cảm của cà 2 trong 2 năm không có 1 chút giá trị gì cả . Bạn càng muốn cố ấy quay lại bao nhiêu thì cô ấy coi rằng ko có cô ấy bạn không thể chịu đựng được nên cố ấy có đối xử với bạn như thế nào thì bạn cũng sẽ tiếp tục yêu cô ấy . Tốt nhất take away 1 thời gian ,học cách kiềm chế bản thân ,ko dc đánh phụ nữ nữa nhé

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đọc cái tiêu đề thì mình đã ko muốn đọc nội dung. và chẳng muốn tư vấn gì cả. Chỉ mong các bạn dành thời gian đọc bài viết chất lượng trên diễn đàn. Và làm sao thoát "lụy" là điều đầu tiên cần phải làm được nếu các bạn muốn làm đàn ông, còn chưa nói đến đàn ông Alpha

chichisocute and hoangphucngo like this.
  6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Bạn sẽ biết bạn là ai trong câu truyện này. Hãy đọc nó và ngẫm lại bản thân
    Bạn muốn giành lại người yêu cũ là vì bạn thực sự còn yêu cô ấy nhiều hay chỉ là còn yêu nhưng tính hiếu thắng, sở hữu cao hơn, muốn bạn giành lại thứ từng thuộc về mình bị thằng khác chiếm đoạt.
    Hãy quên cô ấy dù ai đúng ai sai trong mối quan hệ. Vì nếu tiếp tục chỉ làm khổ nhau thôi, khi mà những thứ mặn nồng nhất của 2 người bị bạn đem ra đay nghiến cô ấy.
    https://w4vn.net/story/phat-hien-anh-sex-cua-vo-dem-tan-hon/

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  7. Ayt94

Ayt94

20%
    Em thực sự yêu em ấy. Em không hề có ý đay nghiến. Thực sự ý em muốn nói "là hãy cho người con trai mà e đã tin tưởng gửi gắm thứ quan trọng của đời con gái này thêm 1 cơ hội" chứ ko có ý khác. Lúc đó em ấy chưa có nym. Em ko hề biết là nó lại là ý như vậy bác ạ :(

8. alpha_test

alpha_test

60%
    thật ra thì mọi người tư vấn bác lụy thì hơi gay gắt. Chính bản thân em cũng đã trải qua cảm giác như thế. Gần đây thôi. Thật ra thì ai cũng rất yêu người mình từng yêu thôi. Em cũng vậy. Thật khó khăn khi phải chấp nhận việc từ bỏ 1 ai đấy. Ngay tại lúc này đây. Em đang rất điên cuồng muốn xin nó cho em cơ hội, được quay về mỗi buổi sáng là những tin nhắn quan tâm nhau. Nhưng thật sự cái cảm xúc. Khi không còn gì. Cố gắng đến mấy thì cũng chỉ là vô ích thôi. Việc đi thích 1 ai khác đấy. Tìm TG khác. Mặc dù k muốn nhưng nó giúp bác sẽ tốt hơn vào những lần sau.
    Thật ra thì mấy bác chuyên gia ở đây nói câu tìm TG khác tránh lụy thì kiểu rất nhẹ nhàng. Nhưng đấy là họ cũng hiểu ra rằng là. Tìm người khác rồi cũng sẽ dần bớt đi cái nỗi buồn. Quên dần người cũ thôi.
    Học thêm nhiều đi bác ạ. Không phải để mình phũ được với gái. Mà là để mình có thể điều khiển được cảm xúc con gái tốt hơn. Vẫn cái tình cảm chân thành đấy. Nhưng biết cách thể hiện sẽ kéo người ta về phía mình để cái chân thành hay sự quan tâm phát huy đúng như ý nghĩa của nó làm tình yêu đẹp hơn. Chứ đừng để sự chân thành nó cản trở khiến mình quằn quại trong đau khổ lúc nào cũng đau đáu câu hỏi " Tại sao mình đã dành hết tình cảm cho người ta mà vẫn chỉ nhận lại câu chối từ"
    Còn nếu thật sự bác muốn cho bản thân chút hi vọng cho bản thân khỏi phải suy sụp. Hãy nghĩ rằng mình sẽ take away 1 thời gian rất dài. Vài tháng đi. Trong vài tháng đấy hãy thay đổi, học nhiều thêm cách điều khiển cảm xúc 1 người. Có thể sau vài tháng học hỏi và áp dụng. Bác quên dần cái nỗi buồn nay không thấy còn cảm giác điên lên muốn quay lại nữa. Hoặc khi đấy bác quay lại. Là một người giỏi hơn rồi, thì TG sẽ lại tìm đến bác thôi.
    ps:Viết cho bác và cũng chính bản thân em phải tự lý trí lên.

chichisocute and NGUYEN2T like this.