Đang tải...

Tư Vấn Em như đã chết ở tuổi 23

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi ncuong0704, 11/11/18.

1. ncuong0704

ncuong0704

Chào các alpha, em đang cần sự giúp đỡ
    Cách đây khoảng 1 năm trước, lúc đó e còn rất là yêu đời. Sự nghiệp có, người yêu có và e cảm thấy cuộc sống thật hoàn hảo thú vị.
    Và bh sự nghiệp của e không dc như lúc trước nữa, e gặp khó khăn trong tài chính, bạn gái thì chê e như v s đủ nuôi cô ấy và chia tay với e. Em nhường như mất tất cả, e mệt mỏi lắm. Về nhà lại bị ba mẹ mắng là không làm dc j ra hồn.
    Bh e sống trong vô định, không còn chút động lực nào cố gắng. Cảm giác bh như e đã chết ở tuổi 23
    Các alpha cho e lời khuyên làm sao để em có động lực lại để phấn đấu cho tương lai k ạ. Thật sự bh e rất cần 1 người thầy dạy e cách chấp nhận thất bại và đứng dậy.
    Mong sự giúp đỡ của các alpha.

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    Tình yêu bởi Trí Đỗ, 9/11/19 lúc 01:08
    Mandarin12 thích bài này.
    Đang tải...
  2. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh

đây là thời khắc quyết định sự alpha của bạn này,nói cách khác đây là gian đoạn quyết định 1 alpha hay một tay tầm trung,vững vàng lên bạn,khi vượt qua được giai đoạn này rồi,bạn sẽ có một bước tiến dài,thực sự dài

3. Huy Harry

Huy Harry

Bạn bắt đầu lại từng thứ một, bắt đầu là sự nghiệp và gia đình, rồi mọi thứ sẽ ổn định lại. Chúc bạn mạnh mẽ.

4. Z3roXIII

Z3roXIII

Mới 23 tuổi thôi mà pa, pa có sự nghiệp ngon lành trước 23 tuổi thì đã tốt hơn nhiều người, giờ chậm lại tí để chờ người ta đi với chứ. Nếu giờ mà bạn gục ngã thì chả phải đã đúng như những gì cô ta nghĩ hay sao, lúc đó cô ta sẽ mĩm cười và nói với bạn bè "Chả biết hồi xưa tại sao mình lại yêu thằng đó nữa, mình bỏ nó kịp lúc là đúng rồi". Hay bạn muốn cô ta sẽ ngồi tiếc rẻ vì đã để bạn rơi vào tay 1 cô gái khác, tự hỏi "tại sao cô gái khác lại có đc bạn khi bạn đang thành công và có tất cả mọi thứ thế này ?" Con gái họ ghét ai hơn mình lắm bạn à.

Bạn muốn kết quả thế nào là tùy ở bạn.

5. ncuong0704

ncuong0704

cảm ơn b đã cho mình lời khuyên
    Nhưng từ nhỏ đến bh mình chưa dc dạy cách chấp nhận thất bại và đứng dậy. Nên bh mình k bk bắt đầu từ đâu.
    Mình rất kém trong kĩ năng sống

6. HuyNguyen

HuyNguyen

Thì đấy, h có cái để học rồi đấy
    Ngã ở đâu thì bắt đầu ở đấy. Ngồi đây khóc mà ra tiền thì cũng khối ông trên này giàu rồi

7. conduongmua

conduongmua

Đầu tiên, cảm ơn bạn đã chia sẻ nỗi buồn của mình cho mọi người. Như vậy là bạn đã luôn muốn tìm ra hướng đi giải quyết chuyện của mình rồi
    Với suy nghĩ về định hướng, mình đã tìm hiểu về wingman và alphaart từ 2012. Mình hiểu cậu đang lạc lõng và mất định hướng rất nhiều. Mình đã trải qua hàng trăm lần thất vọng, chán nản về tình cảm, sự nghiệp. Với tấm bằng đại học, Mình đổi 5 công việc khác nhau, với hàng chục công ty khác nhau. Yêu và tìm kiếm hàng trăm cô gái xinh đẹp theo thang điểm từ 6đ đến 8đ. Nhưng mình vẫn không bao giờ nản lòng. Tuy chưa bằng ai trong diễn đàn, nhưng mình có thể chia sẻ với bạn về tình yêu cuộc sống, con người theo nhận định riêng của mình.
    Đây là bộ phim có lẽ rất hợp với cậu vào thời điểm hiện tại. Do bradney cooper diễn, mình đã xem đi xem lại hàng chục lần khi mình mất phương hướng theo hàng năm. Mất 1 đêm xem và nghiền ngẫm đi. Đặt ra câu hỏi và bọn mình sẽ trả lời, chỉ là hướng đi thôi. Sẽ ko ai giúp được bạn ngoài bản thân bạn cả. Không được buồn cố gắng lên nào.
    Links:
    http://www.phimmoi.net/phim/tri-luc-sieu-pham-3134/

Mandarin12 and ncuong0704 like this.
  8. Z3roXIII

Z3roXIII

Điều nhỏ nhất bạn có thể cho mình khiến bạn cảm thấy khá hơn bây giờ là gì ?

9. Z3roXIII

Z3roXIII

mình cũng thích phim này, nhưng mình ko hiểu ý bạn muốn nói gì về phim này. Trong phim ông này sống nhờ thuốc mà ?

10. thanglee

thanglee

Chưa có gì đâu, chủ tóp chỉ quay trở lại vạch xuất phát thôi. Thân còn khỏe nên chưa có gì trở ngại nhiều, cứ kệ nó đi, từ từ sẽ nguôi ngoai thôi, ko phải một sớm một chiều mà cảm giác chán trường hết ngay đc lên đc, cảm giác này sẽ giảm theo thời gian. Rảnh rỗi thì gặp gỡ bạn bè, lên mạng search thử make money online,.... từ từ động lực sẽ xuất hiện lại.

A trước đây 2 năm bị bệnh,nghỉ việc, uống thuốc hơn 6 tháng, sống phòng riêng cách ly, hết bệnh này ra bệnh khác, thuốc uống hàng ngày tầm gần 1 năm, nhưng mất 2 năm thì bệnh mới thuyên giảm, cơ thể dần phục hồi, lúc đó sống ko bằng chết, muốn chết cũng ko đc, rất khổ. Nhưng a cứ kệ mịa nó, tới đâu hay tới đó, từ từ nó cũng nguôi ngoai dần. Thế nên problem của e chỉ là về vạch xuất phát, thân chưa bệnh đau gì nên chưa phải lo.

11. chestnut_ntk

chestnut_ntk

at least là em còn sống , haha

12. Mr.K

Mr.K

đây là thời điểm chứng minh bạn là cậu bé hay là đàn ông đấy , cố gắng lên bạn

13. TuNA

TuNA

Tuổi bạn còn trẻ, mình năm 26 thì phải làm lại từ đầu, đi học lại ngành mình thích, và năm 28 tuổi bắt đầu cày. Mình phải nói thế này, cày vì thiếu kinh nghiệm, tiền thì ít mà vẫn phải cày, nhiều người mà nhìn vào mình lúc đó chắc nói làm vậy ở nhà sướng hơn, nhưng giờ thì con đường phía trước mình đã rất rõ ràng rồi, mình đang nhận thành quả mình đã cố gắng. Bạn cũng vậy đừng từ bỏ hãy cố lên, có nhiều tấm gương còn thê thảm hơn mình nữa mà họ vẫn vượt qua được.

T Phạm and Mandarin12 like this.
  14. DannyDaRealest

DannyDaRealest

Nói chứ mình lớn hơn bạn có một tuổi. Đầu năm nay mình quit job, chia tay người yêu. Nhưng chủ yếu là mình muốn vươn xa hơn chút. Bác nên bình tĩnh, dành một ngày, tìm quán cafe nào đó, càng chill càng tốt, gọi món bác thích, rồi suy nghĩ xem mình thích làm gì và mình có những gì...

Cái nào có rồi thì tốt, chưa có thì cố, tìm đường ngắn nhất. Chủ yếu bác phải thoải mái với lựa chọn mới của mình, đừng o ép bản thân quá. Goodluck (y)

15. Tiến Kent

Tiến Kent

đọc email, chỉ cần em thực sự muốn đứng lên, anh sẽ giúp em

16. ncuong0704

ncuong0704

dạ em cảm ơn anh

17. ncuong0704

ncuong0704

dạ em cảm ơn anh

18. ncuong0704

ncuong0704

dạ em cảm ơn anh đã cho em tấm gương

19. ncuong0704

ncuong0704

phim này rất hay :)) xã hội luôn phát triển là do mình k chịu phát triển thôi

20. trieuuann

trieuuann

Thứ nhất bản thân mình không làm chủ được thì ai có thể làm chủ đây?
    Thứ 2 chỉ có bạn mới có thể cứu được bạn, tự mình thay đổi học hỏi, trau dồi cuộc sống, sống và sn tích cực mỗi ngày luyện ít.
    Thứ 3 để làm chủ được cảm xúc chính mình đó là một dạng năng lực.
    Cứ sống với những gì mình đang trải nghiệm hãy cứ cảm nhận nó và chào đón nó một cách nhẹ nhàng nhất mà bạn có thể.