Đang tải...

Tư Vấn em xử lý như thế này đã ổn chưa nhỉ

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi spencer, 9/2/20.

1. spencer

spencer

chào mọi người, em là thành viên mới. Chuyện là em đang tán 1 bé cùng cơ quan trạc tuổi em. Em vui tính, biết kể chuyện và luôn cư xử để bé ở kèo dưới nên bé đã date với em được 1 lần. đã nắm tay, ôm các kiểu rồi duy chỉ là chưa hôn thôi. em đinh valentine này sẽ hôn. thôi không lan man nữa mà em sẽ vào vấn đề chính. chuyện sẽ ko khó khăn nếu em ko nảy ra ý tạo bất ngờ cho bé rằng sẽ đón bé vào lần date 2. em tò mò hỏi bạn của bé địa chỉ nhà nhưng quên dặn đừng nói cho bé biết. thế là cô này lại y như rằng hỏi ý bé là có cho em địa chỉ ko. bé biết và thế là dỗi em. nói là ko tìm hiểu nhau nữa. em định bỏ lơ 1 ngày rồi sẽ giả lả lần la làm lành. còn nếu bé nhắc thì sẽ nói là cho em xin lỗi anh đó. và kiếm cớ bắt kèo đi chơi vlt. em xử lý như thế có ổn ko các sư huynh nhể và cho em hỏi là trừ việc em ko nên hỏi gì ở cô bạn kia nữa thì em có không nên làm gì trong tương lai nữa ko

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

A
    Anh khuyên chú 1 câu chân thành nhé. Chú nên dừng cái việc tỏ ra mình trên cơ đi trước khi cô gái nhận ra là chú giả tạo vl {baffle}

Đỗ Hoàng Nam thích bài này.
  3. spencer

spencer

Theo tôi, cho dù là giả tạo, tự huyễn hoặc bản thân hay là cái gì đi nữa thì thể hiện mình trên cơ gái vẫn tốt hơn là đi van xin, lạy lục tình yêu. Mặc kệ cho bản thân có thương gái dù ít hay nhiều, lúc nào cũng phải hạn chế thể hiện sự quan tâm, chăm sóc gái 1 cách thái quá khi chưa là gì của nhau. Hơn nữa, khi tự lừa bản thân 100 hay 1000 lần thì dần dà bản thân sẽ vô thức tin điều đó là thật. Cho nên nếu ban đầu ông tin mình hơn gái và đầu tư cho bản thân thì 1 thời gian sau, có thể ngắn và cũng có thể dài, ông sẽ thật sự hơn gái. Còn tôi thì cơ bản thì chuyên môn và trình độ học vấn tôi đã cao hơn tg rồi tự tin thôi không có gì phải ngại cả. Cơ bản là sự tự tin của ông được nâng tầm khi ông nghĩ vậy và làm theo như vậy và ông làm gì khi giao tiếp kìa nên lời khuyên của ông là sai rồi nha. Dù sao đi nữa vẫn chào đón ông đã góp ý kiến và thể hiện cái sai của ông cho mọi người đọc và rút kinh nghiệm.[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối: 10/2/20
  4. HuyNguyen

HuyNguyen

[/QUOTE]
    Thứ nhất, không ai bảo chú đi lạy lục van xin cho nên là hãy đọc chõ kỹ trc khi phản bác
    Thứ hai, trong tình cảm yếu tố “phù hợp” mới là điều quan trọng, chứ méo phải thi xem giai đoạn tán tỉnh ai trên cơ ai. Việc tỏ ra là mình trên cơ chẳng qua chỉ là cách để nguỵ biện để làm giảm đi nỗi sợ bị cô gái từ chối mà thôi. Nếu chú thật sự “trên cơ” như thế thì chú chả phải ở vào cái tình thế như thế này.
    P/s: Sao không tìm em nào học vấn với chuyên môn cao hơn hoặc ngang bằng mình mà thủ dâm tinh thần cho nó tới {baffle}

5. spencer

spencer

ừ thì phù hợp là yếu tố quyết định chính. Thế nên ông muốn tìm ai đó để thủ dâm hay gì đó là chuyện của ông. tôi ko quan tâm. tôi chỉ xác định mục tiêu mà tôi có thể kiểm soát trong tầm của tôi. còn kiếm gái có tầm hơn mình như ông nói, vừa hao mana mà chẳng đc gì, chỉ có mấy đứa dại mới làm thế thôi.
    Thôi tôi mệt quá! chả muốn tranh luận với ông làm gì vì cơ bản ông đã hiểu sai nghĩa của từ "trên cơ" theo hướng tiêu cực rồi. haizzz

Chỉnh sửa cuối: 10/2/20
  6. duy22222

duy22222

Chưa gì mà nghĩ đến việc đến nhà tg rồi, tuy đã chắc thắng nhưng sẽ làm TG thấy khó xử.
    Biết mình sai nhưng sao lúc đó ông k lật kèo lại, " a không ngờ e trẻ con vậy"
    TG rep thì nói : " ông muốn tg bất ngờ bla bla rồi mới từ từ sorry tg"
    Hành xử như vậy ổn hơn...
    Đến bản thân mình còn không tin vào việc mình làm thì trên cơ cái nỗi gì.

Đỗ Hoàng Nam and spencer like this.
  7. spencer

spencer

cám ơn anh đã đưa ra lời khuyên rất hay và chất lượng. mình vẫn còn nhiều điểm hạn chế và sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.

8. Ngvietducdl

Ngvietducdl

Mình thấy bạn không có lỗi trong chuyện này {byebye} valentine này mình đã tự lấy được sdt và địa chỉ của TG không thông qua bạn bè hay hỏi cô ấy. Dù chỉ mới nói chuyện 2 ngày nhưng mình đã được bật đèn xanh. Tới valentine thì mình tỏ ra bận rộn nguyên ngày, em ấy thì đi nhậu với bạn và 11h đêm khi ẻm về say ngà ngà rồi thì mình mò qua tặng cho vài thanh choco. Mình thấy cô ấy còn vui x100 lần là được rủ đi ăn rồi tặng quà vì có yếu tố bất ngờ {beauty} kiểu như đang hụt hẫng vì cả ngày không ai hỏi thăm thì cuối ngày người bận rộn nhất lại tới tự tìm tới tận nơi hỏi thăm {boss} kinh nghiệm ở đây là cho cô ấy thấy chúng ta không rình rập để làm ý đồ xấu mà cố tạo bất ngờ để thể hiện cho cô ấy cô đáng nhận được sự quan tâm dù chúng ta vẫn bận rộn với công việc và bạn bè riêng của mình.

9. Ngvietducdl

Ngvietducdl

À. Nếu là mình là bạn thì mình thấy mình không có lỗi nên không cần phải xin lỗi nhé. Xin lỗi đúng lúc và khi mình thực sự sai. Nếu xin lỗi chỉ vì cô ấy giận vô cớ sau này sẽ tạo thói quen xấu cho cô ấy hay dỗi để đạt được cái cô ấy muốn. Trong tình yêu với mình thì mình không chạy theo ai hết {baffle} nên giải thích khéo léo bằng cách mượn lời người khác. Ví dụ: "mẹ anh bảo con gái đêm không nên tự đi 1 mình nên muốn tìm địa chỉ em để rước thôi nhé". Cũng không nên lạm dụng lời người khác quá vì thấy rất giống "con trai cưng của mẹ" {brick} vận dụng hợp lý và không rập khuôn nhé. Chúc bạn thành công {baffle}

10. spencer

spencer

cám ơn lời khuyên chân thành của bạn nhiều lắm ^^

11. Wiot

Wiot

Theo ý kiến cá nhân của mình thì ko cần lo lắng quá đâu. Vội vàng hỏi nhà luôn thế thì cũng ko nên. Tốt nhất là nên tránh mấy kiểu bạn thân của Tg đi, mệt lắm. Đợi nguôi chút đi rồi làm lành như chưa có gì. Còn giận là còn thương. Xong đi chơi, thêm mắm thêm muối vào thì TG tự mời bạn về thôi chứ khỏi cần hỏi :))

spencer thích bài này.
  12. Cua NP

Cua NP

Tôi cũng thực hiện kiểu cách như ông, cũng 14/2 bất ngờ khoảng 10h chạy đến mà k hẹn trước rồi tặng hoa, tiếc là vẫn còn nói ngu và những ngày sau đó cảm giác mọi thứ k ổn nên giờ mọi chuyện dường như đã toang thật rồi @@

13. Ngvietducdl

Ngvietducdl

Mình chỉ ra cho bạn những điểm mình thấy chưa hợp lý:
    1. Không nên tặng hoa người chưa là gì với mình, người được tặng sẽ rất căng thằng khi nhận được hoa của người lạ. Hoa mang tính phô trương hơn là 1 món quà đơn giản thuần tuý, ở nơi đông người hoặc công cộng như nhà hàng hay cafe nhưng lúc nào cũng phải cầm bó hoa kè kè của người lạ làm mọi người xung quanh chú ý vào cô ấy nên cô sẽ thấy không thoải mái. Bạn nên chọn 1 món quà nhẹ nhàng đơn giản thôi ví dụ như móc khoá, cây lược hay cây kẹo mút cũng được
    2. Lộ ra điểm thiếu tự tin ở bạn, bạn quá tập trung vào cô dành tất cả tâm tư tình cảm vào bó hoa đó và nói ra những điều chưa hay. Con gái thừa biết bạn muốn gì và không thích những người quá tập trung vào cô ấy nhé, bạn phải thể hiện được mình là con người tự tin ở bất kì hoàn cảnh nào dù ban đầu chỉ là giả tạo nhé. Người tự tin sẽ không đầu tư vào con gái nhiều hơn vào chính mình
    3. Bạn cũng có giới hạn của mình, bạn tôn trọng giới hạn của mình và tôn trọng cả giới hạn của người khác. Chả việc gì phải chạy theo khi cả 2 đã quá giới hạn của nhau cả, nếu bạn cảm thấy việc làm của mình ổn và không sai thì bạn nên tìm đối tượng khác phù hợp hơn, nếu bạn thấy cách làm này chưa ổn bạn cần luyện tập theo cách khác. Lúc đầu sẽ khó chịu khi bị phân nửa các cô gái bạn theo đuổi từ chối nhưng sẽ đỡ mất thời gian của bạn rất nhiều so với theo đuổi 1 cô gái không thích cách bạn thể hiện {baffle}

spencer thích bài này.
  14. Cua NP

Cua NP

Cảm ơn b rất nhiều!!
    Sau việc tặng hoa hôm 14/2 đó có gì đó sai sai nhưng mình k hối tiếc, đã làm rồi mà :v nhưng sau đó lại mắc khá nhiều sai lầm chết người mà giờ câu chuyển của mình đã đi vào ngõ cụt, sẽ kết thúc hay sao @@
    Còn chuyện nên tìm đối tượng khác phù hợp hơn thì với mình hơi khó. Vấn đề là ở cảm xúc có rung động với người đó hay k mà thôi.
    Còn người hiện tại cảm giác rất bế tắc nhưng mình vẫn đang cố gắng im lặng chờ đến khi cô bé bỏ cái khiên xuống và quên mình đi hoặc là quên luôn mình đi rồi mình sẽ tính tiếp.