Đang tải...

Thực Hành Fail khi take away

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi conduongmua, 15/10/18.

Tags:
  1. conduongmua

conduongmua

10h tối về, mệt mỏi. Xin lỗi anh em vì thực sự tôi không có bạn để chia sẻ về kinh nghiệm sống cũng như hiểu về tâm lý con gái.
    Tôi vừa sinh nhật 30 tuổi, trong 1 quán trà đá, bên quả rượu dừa 1 mình. Công việc thì mới nghỉ việc, bị thằng sếp chỉ mặt : "Đj t mẹ , đj t cha, mày nói câu nữa tao sẽ không trả lương mày" cảm thấy tổn thương lòng tự trọng của đàn ông,
    Bạn gái thì sau date thứ 10, thò tay vào áo em ấy tại phòng trọ em ấy. bị em ấy kêu không thích, Mình không nói gì, ra nổ máy rồi về. Take away 4 ngày quay lại, gặp em ấy ở phòng tập gym, đợi em ấy về, kéo tay thì em ấy vùng vằng : một là anh để tôi về, 2 là anh biến đi. Đuổi theo em ấy đến tận 1 quãng đường để hỏi : tại sao em tránh anh?
    - em không thích được chưa?
    Em ấy bỏ chạy như mình là 1 tên biến thái, sợ sệt, như mình là 1 thằng trộm chó, cặn bã của xã hội. Cái ánh mắt nhìn không có 1 chút tình cảm nào. Rồi em ấy chặn số, chặn tin nhắn, hủy friend face, chặn zalo. Nhắn 1 tin với nội dung :
    "Em muốn a đừng làm khó e nữa là dc. Em k thích anh"
    "Đừng cố nhắn tin lgi. E k thích và chấm dứt. Thế thoii"
    Nguyên văn tin nhắn cuối là vậy.

Tối, cái lạnh của mùa đông đang về, đã cố lê bước chân ra quán cafe đầu nhà của bạn thân em ấy, hỏi xem có chuyện gì đang diễn ra. Thì bạn em ấy kêu, không hiểu chuyện gì đang sảy ra với em ấy. Anh cứ yên lặng để em ấy yên tĩnh 1 thời gian, rồi anh nói chuyện lại xem. Cũng chả giúp được gì mình.

Tôi sợ tôi needy, tôi sợ tôi yêu em ấy mất , Nên tôi đã take away 4 ngày ko 1 tin nhắn, không 1 lời chào sau khi thò tay vào trong áo em ấy, bị em ấy từ chối, mà rõ ràng hôn nhau đến cả 3-4 chục lần rồi.
    Gia cảnh nhà tôi khá giả, tôi có ô tô con riêng, công việc cũng bấp bênh đủ đổ xăng. Còn cô ấy bố mẹ đi đài loan, nghèo, 1 mình cô ấy ở với em trai. Tôi biết tôi yêu em ấy và em ấy cũng yêu rôi, tôi kiêu ngạo, còn em ấy thì vẫn chưa dám tiến đến a->z. Từ cách hôm đó 1 ngày tôi có hẹn em ấy qua nhà tôi ăn cơm với gia đình. TÔi xác định mối quan hệ này yêu để cưới. Tôi bảo với em ấy: bây giờ bọn mình yêu nhau để cưới hoặc cưới ngay bây giờ cũng được, thì em ấy nói rằng, năm sau em mới cưới được.
    TÔi biết tín hiệu đèn mập mờ, đang vàng, vì em ấy không đi tới bến với tôi khi em ấy ở 1 mình với tôi. nên tôi đã take away 4 ngày, định takeaway 1 tháng, nhưng thế nào 4 ngày nhớ em ấy quá. Mò đến phòng gym em ấy hay tập để tập cùng. Nhưng bị phũ phàng, gặp ánh mắt long sòng sọc, gặp phản ứng cực kì khó chịu của em ấy.
    Tôi thật sự bối rối quá, thất tình, buồn về cuộc sống, needy, thất bại trong cuộc sống. Có ai chia sẻ với tôi mới, tôi sai ở đâu.

Các file đính kèm:

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Trước khi mà viết 1 đống dài dằng dặc kể khổ ý, thì nhìn lại bản thân mình xem mình thế nào, và đặt mình vào cô gái kia xem cô ấy nghĩ thế nào trước đi.
    Nó chả khác gì kiểu gạ chịch không thành xong dỗi vùng vằng bỏ về, xong 4 hôm sau lại lên cơn nứng cặc nên quay lại cả . SỰ TÔN TRỌNG Ở ĐÂU ?
    Ông muốn cô ấy tin ông chứ gì, ông nghĩ cái hành động của ông có thể hiện ông là người đáng tin không ? Đấy là chưa kể ông sống như nào mà đến những như này ko 1 ai bên cạnh ?

meodenvt, Mero1992 and Hi.Quyên like this.
  3. quocthanhdhy

quocthanhdhy

"Hôm đó" là có chuyện j v bác @@?

4. conduongmua

conduongmua

Cậu nói đúng. Tôi sai mà. Nếu đặt mình vào hoàn cảnh em ấy, thì tôi sai quá rồi. Haiz chán ghê. Đến khi muốn dừng lại để kết hôn mà lại sảy ra chuyện thế này.
    Còn bạn bè, thì càng nhiều tuổi, cậu sẽ hiểu, không ai ở bên bạn mãi được. Họ có cs và gia đình. Bạn phải tự xoay sở riêng thôi.
    Cảm ơn bạn đã nói đúng ý cô ấy ạ :(

Mero1992, Clintwood and Hi.Quyên like this.
  5. conduongmua

conduongmua

Là hôm mình thò tay vào áo cô ấy, cô ấy ko thích và mình bỏ đi về.

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Cái gì nó cũng phải đúng theo quy trình , ông vội vàng quá thôi, tôi nghĩ như thế chưa phải là hết đâu, nếu em đó vẫn còn yêu ông thì ông vẫn còn cơ hội, hãy nói cho em đó biết cảm xúc của ông lúc này, và cảm giác của em ý khi bị làm thế. Và hứa sẽ ko bao giờ tái phạm, ông cứ lầy đến phòng Gym ý, cứ coi như ko biết em ý, cứ đến tập bình thường như chưa hề quen biết, xem phản ứng của em đó như thế nào đã. Ông đã biết rồi đấy, ko còn gì để mất, mà tuyệt đối bình tĩnh, ko buồn hay tức gì cả. Để cho em đấy thấy mình mạnh mẽ.

conduongmua thích bài này.
  7. conduongmua

conduongmua

Tôi thích cái hy vọng mạnh mẽ của cậu. Không tuyệt vọng như tôi bây giờ. Có lẽ con gái yêu = tai. Tôi sẽ cố nhờ đứa bạn thân em ấy, đang bán cafe đầu ngõ nhà tôi hỏi xem vấn đề nằm ở đâu, em ấy muốn gì ? Đông về rồi, buồn hiu hắt :))

Hi.Quyên thích bài này.
  8. Mèo Đen

Mèo Đen

Tôi cũng bằng tuổi ông thôi, sống là phải lạc quan, có ai biết mình mắc sai lỗi nào đâu, nếu biết trước điều gì thì cuộc sống này quá nhạt. Cảm xúc có lúc lên có lúc xuống, nó mới mang cho ta cảm giác là đang sống. Sai thì có sửa, sửa ko được thì lấy làm kinh nghiệm, cố lên người anh em.

Hi.Quyên thích bài này.
  9. conduongmua

conduongmua

Cậu có đang yêu không? Chúc cậu có 1 tình yêu đẹp. Tôi mất đi tình yêu này, tôi tiếc quá, bao nhiêu năm tu luyện, mới kiếm đc 1 cô khiến mình thật lòng, thử thách các kiểu cậu ạ

Hi.Quyên thích bài này.
  10. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông chả cần hỏi bạn thân, ông cũng biết em ý muốn gì rồi đấy.
    Vấn đề là cái việc ông làm, nó làm tổn thương quá lớn đến lòng tự trọng của cô ấy. Cái thời điểm mà ông phải tạo cho cô ấy sự tin tưởng, thì ông lại bỏ đi. Nó chả khác nào ông nói là :" 1 là cho bố chịch, 2 là next "
    Cho nên á, thời gjan này đừng có cố đấm ăn xôi. Chấp nhận sự thật và đứng lên đi. Dành thời gian bình tĩnh mà nhìn lại mọi việc.

Hi.Quyên and conduongmua like this.
  11. conduongmua

conduongmua

Thì cũng đúng như cậu nói mà. Cũng buồn khi cô ấy quá cổ hủ. Cô ấy chính là ngừoi chủ động làm quen, tán tỉnh mình đó. 1 năm trước, khi mình chưa mua xe hơi, mình nhắn tin em ấy còn "seen", bây giờ chủ động nhắn tin hẹn hò, chủ động tiếp xúc mình mà. Đây là lần thứ 2 mình vào phòng trọ em ấy, hôm đầu em ấy nằm im, nhưng mình ko làm gì cả, vì mình ko muốn nó đi nhanh quá, hôn nút lưỡi hàng chục lần rồi. Có gì mà em ấy phải tự ái chứ ? Mình bảo là: yêu đi, cưới ngay lập tức cũng đc. Tôi hẹn em ấy ăn tối ở nhà tôi, nhưng e ấy huỷ hẹn do thiếu tự tin. Nhưng e ấy hẹn sang năm cứoi. Vậy có gì mà sai sau hành động của mình về bản chất chứ? Mình rất đàng hoàng tử tế và tôn trọng mà

Chỉnh sửa cuối: 16/10/18
  12. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông không thấy lời nói và hành động của ông mâu thuẫn à ?
    Khi mà yêu nhau thằng nào chả nói lời đường mật ? Thằng nào chả hứa hẹn này kia chỉ để thỏa mãn ? Đây là cái suy nghĩ mà bất cứ cô gái nào cũng có. Ông không đặt mình vào cô ấy để nghĩ à : nhà cô ấy nghèo, cô ấy có đứa em, ai biết nếu lỡ như xảy ra mang thai ngoài ý muốn, rồi ông phủi đít, ai sẽ chăm sóc cho cô ấy ?
    Chưa kể, ông nói ông yêu cô ấy chứ gì? Ông có thấy hành động của ông khi không đạt được mục đích của ông nó thế nào không ?
    NÓ LÀ CÁI MINH CHỨNG RÕ RÀNG NHẤT CHO CÁI SUY NGHĨ VỀ ĐÀN ÔNG CỦA CÔ ẤY LÀ ĐÚNG
    KHI mà hành động và lời nói của ông khác nhau 1 trời 1 vực, ông lấy tư cách gì đòi hỏi sự tin tưởng nơi cô ấy ?

13. conduongmua

conduongmua

Cậu đã kết hôn chưa? Cậu có cảm xúc muốn cưới 1 ai đó sau 5-6 date chưa? Mình hỏi bạn thân cô ấy, em yêu và cứoi cậu bạn hiện tại trong bao lâu? 2 tháng anh ạ. Bạn thân Em ấy đỏ mặt trả lời.
    Nếu chưa thì cậu sẽ rất vô tư làm friend, rồi hẹn hò date tiếp xem cảm xúc thế nào
    Nếu rồi, thì cậu sẽ hiểu. Để có được 1 người phụ nữ xứng đáng để mình quỳ gối , mắt long lanh: "làm vợ anh nhé". Thì cậu phải dùng biết bao mưu hèn kế bẩn, biết bao bài test để thử lòng cô ta. Lấy vợ ảnh hưởng đến 3 đời, đời bố mẹ mình, đời mình, đời con cái mình. Nhưng cô ta không vượt qua theo mạch suy nghĩ của cậu, mà theo 1 hướng khác đi. Nên mới cần đến những ngừoi bạn tư vấn
    Cái hành động mình bỏ về, 1 mặt là tôn trọng quyết định cô ấy (vùng vằng quay đi không thích, mặc dù đang nằm lên bắp tay mình). 1 mặt là mình muốn cô ấy tôn trọng cái khoảng khắc ở bên mình. Ai dè cô ấy cảm xúc quá. Thế nên phụ nữ khó hiểu thật
    Cảm ơn cậu đã đặt bản thân vào cảm xúc của ngừoi con gái suy nghĩ ngược lại. Nó đúng, hơi bất công với cô ấy. Nhưng lại không theo đúng mạch cảm xúc của mình, hơi thất vọng vì cô ấy ko đặt nhiều niềm tin vào bản thân người đàn ông cô ấy đang nằm trên bắp tay.

14. HuyNguyen

HuyNguyen

Những cặp đôi kết hôn sau 1 đến 2 tháng hẹn hò thì có gì là hiếm , từ 2 tháng đổ lại là giai đoạn tình yêu còn màu hồng, ai mà chả nghĩ nửa kia của mình là hoàn hảo ? Anh lấy điều gì chứng minh hôn nhân của 1 của tình chỉ vài ba date hạnh phúc hơn hôn nhân của 1 tình yêu lâu năm ?
    Sự tin tưởng đối với người con gái, nó không đến từ vài ba buổi hẹn và vài câu sến sẩm hứa hẹn anh sẽ cưới em. Cái họ nhìn vào, là nhìn vào hành động, họ quan sát đánh giá liệu người đàn ông có như những gì anh ta nói.
    Anh nhìn cuộc sống quá 1 màu, cái anh quan tâm chỉ là cảm xúc của bản thân. Cô gái ấy, khâch quan mà nói, sự thât là cô ấy đã từng tin tưởng anh. Nhưng chính anh là người đã đạp đổ cái sự tin tưởng đó. Đó là lý do vì sao cô ấy gay gắt đối với anh như vậy.

15. thanglee

thanglee

Ko sao đâu chủ top, có vẻ chủ top ít va chạm tán gái nhiều nên thiếu kinh nghiệm. Nhắc lại là hoàn toàn ko vấn đề gì khi gái phản ứng như thế. Gái làm hàng, làm giá để nâng tầm trong mắt chủ top thôi ( do chủ ý hoặc do thói quen bản năng của nữ giới). Chủ tóp mà mất bình tĩnh, xuống nước là fail rồi, như thế chẳng khác nào chủ tóp tự down value bản thân xuống một cách tệ hại.

Hành động đúng : kệ e nó, cứ đi chơi với bạn bè vui vẻ các kiểu, về up face hoặc zalo cho gái thấy value a còn cao lắm^^, vài hôm value gái tự down xuống thôi. Giai đoạn này ko nt nc với gái trước nhé. Nt xin lỗi trc là hết film đó. Để gái tự chủ động liên lạc lại. Trong tc hun hít sờ mò là chuyện sinh lý bt, gái nó cũng có nhu cầu đó thôi

Chủ tóp đã từng đi làm nên cũng hiểu cái gì cũng có giá của nó, tức là trao đổi lợi ích. Đi làm đc trả lương thì a phải làm lợi cho giám đốc gấp mấy lần lương bản thân. Nghĩa là a ko có giá trị, ko tạo ra đc lợi ích cho cty thì bị ăn chửi xa thải là điều hợp lý.

Gái cũng vậy. Nó thấy a ko có value, lợi ích cho gái thì gái nó chịu làm quen, nc với a ko? Ko nhé^^. Mới đầu chủ top ko có xe hơi, gái chỉ SEEN, tức là chủ top lúc đó ko có VALUE ,ko có lợi ích cho gái. Khi có xe hơi, gái chủ động liền phải ko ^^. Gái thấy lợi ích sát sườn, ngay trc mắt rồi. Đó là lẽ thường thôi. Cho nên khi tán gái ta phải SHOW OFF VALUE ( $ nhiều, xe cộ, nhà các kiểu) cho gái thấy là xong.

Mero1992, Z3roXIII and conduongmua like this.
  16. conduongmua

conduongmua

Cậu hiểu tâm lý con gái đó. Nhưng khi thực hành, cậu thấy mối quan hệ sau 10 date, vẫn chỉ lập lờ xanh vàng. Đi chơi còn đeo khẩu trang, khi ngồi sau xe máy mình.
    Takeaway công nhận nó nghiệt ngã thật. Các bài kiểm tra mang tính test mạnh kiểu này mình chừa đến già mất

17. conduongmua

conduongmua

Lý thuyết là vậy, nhưng đi sâu vào cũng khó thành bài thật. Tâm lý bọn con gái phức tạp lắm cậu ạ. Vụ này căng quá, cái ánh mắt long sòng sọc nhìn mình như kẻ thù ấy, cách trả lời bất cần, làm mình thấy ghê. Em nó đã nhắn tin không còn tình nghĩa gì thế kia rồi, hy vọng gì nữa cậu. Mình nghĩ mình fail rồi, không còn hi vọng cứu vớt. Chắc phải tự vui vẻ tìm kiếm đối tượng mới thôi

18. thanglee

thanglee

Thực tế chứ lý thuyết gì bạn, có phải mới đầu bạn ko có xe hơi, gái nó chỉ SEEN mà ko reply ko?
    Khi thấy bạn có xe thì e nó chủ động làm quen? Đó là thực tế đã xảy ra với bạn. Người tinh ý hoặc từng trải sẽ nhận ra điều này.

Còn việc bạn bóp vếu rồi bỏ về thì gái nó giận dỗi vậy thôi, có thể do phản ứng bạn( bỏ về) hơi thái quá có gì to tát đâu^^(chưa có kn mới vậy. Đúng ra nên ở lại troll e nó cho e nó vui trở lại ). 2 việc gái giận & gái thấy đc lợi ích từ bạn là 2 việc khác nhau. Gái thấy benefit từ bạn ,gái mới chủ động làm quen, rồi trong lúc quen gái giận dỗi này nọ thì làm gái hết giận.

Còn việc làm gái hết giận thì có nhiều cách. Show benefit cho gái thấy cũng là 1 cách. Gái thấy benefit vui quá thì hết giận thôi ^^.

Vd: Dắt gái đi ăn nhà hàng 5* chằng hạn, hoặc dẫn e nó đi shopping,... nói chung tìm cách làm gái vui là xong, vui là hết giận.

19. HuyNguyen

HuyNguyen

Đi xe máy thì ai chả đeo khẩu trang ..... sau 10 date mà vẫn lập lờ xanh vàng, nghĩa là 2 người vẫn đang trong mối quan hệ không rõ ràng đúng không ?
    Tôi nói với ông thế này này, trên cái diễn đàn này ý, mỗi người mỗi ý, ông đọc thì nhớ cân nhắc chọn lọc cho cẩn thận.
    Riêng những thành phần tư vấn ông phải thể hiện ông có thể đem lại rất nhiều giá trị vật chất cho gái, mời gái đi ăn nhà hàng xịn hoặc mua đồ đắt tiền ý. Tôi nói thế này ông tin không thì tùy, nhưng mà thằng đàn ông 1 khi đã phải dùng đến vật chất để thu hút người con gái ý, thì nó chả khác ông đang gián tiếp nói với cô ấy rằng :"Em ạ, vì con người anh đéo có gì cả, nên anh phải dùng tiền , rất nhiều tiền để mua tình cảm của em " . Có thể ông sẽ có 1 vài cô chân dài thề sống thề chết trên con xe của ông, nhưng liệu ông có thể cung phụng mấy cái máy đào đó được bao lâu ?
    P/s: trích lời của 1 thành phần hãm lờ nào đó, tôi nói thêm cho anh 1 điều :nếu cô gái kia làm quen anh vì anh có xe hơi hay nhà anh có điều kiện, thì khi anh có ý định tiến tới cô ta đã tự nguyện để trói anh từ lâu rồi, chứ không có chuyện gay gắt như vậy đâu. Đừng có để những thành phần hãm lờ làm anh có những suy nghĩ sai lệch về phụ nữ

Chỉnh sửa cuối: 16/10/18
    Mạnh Đức and Z3roXIII like this.
  20. conduongmua

conduongmua

Cảm ơn cậu đã góp ý, mình ko có nhiều tiền đến vậy đâu. Xăng xe, đi chơi cafe, hẹn hò mình cũng hạn chế làm sao 1 tháng chỉ hẹn hò chi tiêu hết tầm 2-3 triệu thôi, còn để time tập thể thao, dinh dưỡng thể chất và trí tuệ. Để đạt đến tầm ăn nhà hàng 5* cho 1 date thì mình đã ko ngồi đây xin anh em tư vấn rồi, có lẽ đang vi vu bên trời tây nào đó rồi. Tiền bạc chỉ là đòn bẩy thôi, nó ko quyết định được nhiều trong mối quan hệ đâu. Chân thành cũng vậy, càng ngu, càng quan tâm gái thì gái nó càng phũ.
    Chân trọng !