Đang tải...

Tư Vấn [Friendzone] Tình yêu hay tình bạn?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Cáo Già Tốt Bụng, 20/8/17.

Tags:
  1. Cáo Già Tốt Bụng

Cáo Già Tốt Bụng

a

Chỉnh sửa cuối: 24/8/17
    Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. Chán nản fa

Chán nản fa

TỪ BỎ LÚC NÀY LÀ QUẾT ĐỊNH SÁNG SUỐT , CÔ ẤY CHỈ COI BẠN LÀ CÁI BĂNG VỆ SINH THÔI, KO DÙNG DC THÌ VỨT MUA CÁI MỚI,,, MUỐN CÓ DC CÔ ẤY CHỈ CÒN CON ĐƯỜNG CUỐI, TRUỐC CÔ ẤY SAY VÀ CHỜ PHÚT CHỐC CÔ ẤY YẾU MỀN

3. NGUYEN2T

NGUYEN2T

mình nghĩ bạn nên tìm thêm 1 tg nữa để tán. để cho bạn suy nghĩ về tg ít hơn, bớt quan tâm hơn . biết đâu bạn có người yêu mới tốt hơn mà bạn yêu và còn giữ được tình bạn. bạn tự hỏi mình xem bạn co muốn mất đi tình bạn này khi sau này tình yêu có thành công mà bị đổ bề k?
    hiện tại tg cảm thấy tình bạn là quá đủ để được vui đùa, quan tam, tâm sự những lúc vui buồn nên sẽ k muốn mất đi. vì thế bạn phải làm cho tg bị hẫng và muốn có bạn bên cạnh. bạn nên hạn chế chạy theo cảm xúc của tg. ít qua nhà, ít nt,... nếu tg có hỏi vì sao càng lúc bạn lạnh nhạt hay gì đó giống vậy thì bạn cứ trả lời hài hước thôi "quấn nhau như hình với bóng người ta lại tưởng bọn mình là người yêu thì chết mất, rồi mình ế đến già cho xem."

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Có 2 trường hợp.
    1. Theo mình biết thì bạn theo công giáo.
    mình cũng hay xem phim liên quan đến công giáo.
    được biết các bạn có một người đứng đầu "đáng kính" gọi là cha.
    Vấn đề của bạn, thì bạn có thể tìm người đó để chia sẻ, và tìm hướng cho bạn.
    2. Nếu bạn theo Alpha thì mình xin tư vấn như sau:
    - Reframe trai đểu và cố gắng quyến rũ em nó.
    Nghe nói các bạn theo đạo thì ko đc " ăn cơm trước kẻng {amazed}"

5. Knight

Knight

Thật ra không phải là không có cách. Quan trọng bạn phải làm được vài điểm sau đây:
    1 là kiểm soát được cảm xúc
    2 cho thấy mình là người chín chắn và trưởng thành thông qua cách ứng xử với mọi người, nhất là lúc có mặt nàng
    3 bắt đầu tán tỉnh, từ từ ,nhẹ nhàng chậm rãi. Ví dụ:
    A : này hôm nay thấy cậu khác lắm, cứ xinh xinh sao ấy.
    B: hihi mình thì lúc nào chả xinh
    A: trước chỉ hơi xinh thôi, giờ xinh đắm đuối luôn( cười)
    B: ...nói gì cũng được
    A : cứ thế có khi mình thích mất( làm mặt nghiêm túc)
    B: hả??
    A: haha cậu tưởng thật đấy à, lêu lêu. Một lúc sau quay lại: mà mình thích thật đấy ( rồi cười bí hiểm)
    Cứ thế để nàng quen dần.

6. btt

btt

Trường hợp này bác đâm đầu vào thì rất khó sẽ mất rất nhiều thời gian và công sức, tỉ lệ thành công lại thấp. Bác lên đây để tìm cách nhưng liệu bác có làm được khi tâm trí bác bị ám ảnh bởi gái và bác tự đề cao gái quá rồi.
    Cá nhân mình nghĩ bác nên tập trung làm việc khác gạt gái ra khỏi đầu đi. Hãy tập trung phát triển bản thân. Quên gái hoặc chỉ coi gái là một người bạn bình thường thôi.
    Hãy trở thành người đàn ông ngon lành nhất. Lúc đó gái hoặc những người tốt nhất sẽ tự tìm đến bác.

7. Cáo Già Tốt Bụng

Cáo Già Tốt Bụng

Các cha hay còn gọi là linh mục toàn những người đáng kính nên việc tâm sự chuyện tình cảm nam nữ cũng hơi ngại anh ạ :D Nếu tâm sự chuyện hôn nhân thì được.

Còn reframe cũng nằm trong kế hoạch em rồi ^^ em nhất định sẽ reframe và tán lại, cảm ơn anh đã có lời khuyên

Còn việc ăn cơm trước kẻng ở đạo Công Giáo đúng là không nên nhưng.... lúc yêu nhau quá thì ai biết được đấy {beauty}

8. Cáo Già Tốt Bụng

Cáo Già Tốt Bụng

Cũng không hẳn em đề cao tg quá đâu, vì chúng em hiểu nhau mà. Nhưng dạo này để nói là săn đón quá thì đúng :D Nhiều lúc nhắn tin như bản năng vậy, đụng tí là hỏi han

9. Cáo Già Tốt Bụng

Cáo Già Tốt Bụng

Em sẽ tìm cơ hội để áp dụng xem :D