Đang tải...

Tư Vấn Gái không muốn đi cùng xe

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi mrTun, 21/5/20.

1. mrTun

mrTun

Chả là mình với gái đi chơi với nhau 1 lần rồi, mình đèo gái, lần 2 thì gái chủ động rủ đi ăn nhưng lại muốn tự đi,nói mãi cũng vẫn đòi tự đi. Như vậy là sao nhỉ các bác.

Quan tâm nhiều
    Bài viết mới
    Đang tải...
  2. Kaito

Kaito

vậy bạn k đc coi là ng yêu tiềm năng rồi :3

3. Jimmie

Jimmie

Là chả sao hết. Con gái thì lý do rất nhiều, không cần quan tâm! Em nó chủ động rủ bạn đi và muốn giành thời gian với bạn là tín hiệu tốt rồi. Bạn cần quan tâm điều đó.

Cái dở của bạn là "nói mãi" chuyện chở hay không, việc đó không quan trọng! Tự nhiên lại săn đón quá thế. Tự tin lên và kéo cô ấy vào thế giới của mình.

tungthanh and Minh Trung like this.
  4. mrTun

mrTun

Chỉ là kiếm người dẫn đi ăn thôi à bạn :((

5. mrTun

mrTun

Lúc mình nói nhiều quá thì gái kêu bực, ko đi nữa, mình cũng bảo vậy thôi xong không nói chuyện nữa, rồi gái rủ bạn đi ăn(tự chụp ả gửi mình), ăn về vẫn nt hỏi mình ăn gì chưa và nc như bình thường. Không biết xử lý thế nào tiếp được

6. Jimmie

Jimmie

Cô bé đã chủ động rủ bạn đi ăn, chủ động nhắn tin hỏi thăm bạn, chủ động ngó lơ cuộc cãi vã trước đó với bạn. Mấy cái điều quan trọng đó mà bạn không nhìn ra, cứ để ý chuyện vụn vặt gì đâu không thế?

Tự tin lên, cuối tuần rủ em nó đi ăn luôn. Rồi hai đứa đi chơi, đi dạo. Thấy em nó vui vẻ thì cuối buổi kẹp cổ hôn luôn!

Tôi nói luôn là con bé đó thích bạn rồi. Bạn cứ suy nghĩ vớ vẩn, nhỏ nhặt là hỏng việc. Cứ đọc kỹ lại comment tôi rồi hành động.

tungthanh thích bài này.
  7. Kaito

Kaito

Có vẻ cô bé đó thích bạn đó, nhưng có thể cô bé hơi bảo thủ trong chuyện tình cảm, đang trong giai đoạn đèn vàng nữa, vậy nên việc của bạn là nên chân thành, đừng có cố chấp quá, nếu cô bé đó ko thích bạn đèo thì có thể bảo cô ấy đèo bạn :))
    Nói chung là thích thì hãy tự tin nói để cô bé ấy hiểu rằng bạn đang toàn tâm toàn ý với cô ấy, cô ấy xứng đang để bạn bỏ thời gian chăm sóc.
    Chúc may mắn!

8. Jimmie

Jimmie

Đã thích rồi là đèn xanh, không có vàng vọt gì ở đây nữa. Đi chơi với gái mà bạn không khéo léo dẫn dắt hay chưa tạo sự tin cậy thì cô ấy sẽ bật khiên, đó không phải là bảo thủ.

Tôi thấy bạn chưa vững lý thuyết và vẫn chưa có kinh nghiệm hẹn hò thực tế. Đọc comment là tôi biết bạn vẫn còn tính trai tốt (ban đầu tham gia diễn đàn tôi cũng vậy thôi). Bạn nên dành thời gian đọc các bài cũ của mod và hẹn hò ngoài đời nhiều hơn.

9. Kaito

Kaito

Theo mình nghĩ, nên tư vấn cho ngta thì nên đặt mình vào vị trí của bạn ấy, nói điều bạn ấy có thể làm được. Tự tin ko phải thứ bơm cái là làm ngay đc.

10. Mèo Đen

Mèo Đen

Có nhiều lý do gái ko thích lên xe của bạn, nhưng do bạn ko có khả năng thuyết phục để đèo, mình đa số nói rằng là anh đèo em để được làm đàn ông hơn ... Bla bla, chứ cãi nhau làm gì, trông nó trẻ trâu.