Đang tải...

Tư Vấn Gái không xem không rep inbox.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi alpha_test, 28/9/17.

1. alpha_test

alpha_test

Mình biết là cái chủ đề nó là muôn thuở. Nó cũng cũ rồi. Mình cũng đã đọc nhiều bài viết về vấn đề này nhưng chưa thông não. Mong được giúp
    Hôm trước mình có vô tình lướt fb và thấy 1 TG mình khá thích. Lấy hết can đảm. Mình inbox làm quen. Câu chuyện ban đầu có vẻ khá tẻ nhạt. Vẫn chỉ là chào em rồi làm quen. Hỏi gì thì đáp nấy. Sau 1 lúc mình cũng dần khai thác được vấn đề của TG và đi sâu vào hơn. Cũng đan xen 1 vài yếu tố hài hước. TG dần rep nhanh hơn và cũng dùng các icon mặt cười nhiều hơn. ( mình nghĩ là câu chuyện đã hấp dẫn TG hơn 1 chút). TG có kể về trường TG đang học khá thú vị. và xin phép mình giờ đã muộn sẽ kể vào 1 hôm khác.
    Chốt lại buổi nhắn tin. TG có nói 1 câu là "anh nói nhiều mà em lại là người ít nói". Mình không để ý nhiều lắm.
    hôm sau mình chưa vội vã nhắn tin tiếp. Mà mình để cách 1 hôm mới nhắn tin. Là hôm qua mình có nhắn cho TG. Mở đầu bằng câu chuyện về trường TG học ( nhắc lại cái vui vẻ của hôm đầu tiên). Nhưng TG k xem cũng k rep. Mình hơi hoang mang vì k biết sai ở đâu. Tiếp theo hôm nay mình cố nhắn thêm 1 tin nữa. Đại loại là lời bài hát " đường và tim em ôi băng giá". Và gọi TG 1 câu để nhắc TG nhưng vẫn không thấy rep
    Tới đây thì mình biết là đèn đỏ thật sự rồi. Khá bối rối không biết tiếp theo nên thế nào. :(. Ai có thể thông não giúp mình là sai ở đâu không ạ :(.

Đang tải...
  2. vu.minhquan

vu.minhquan

Gửi cái câu kia làm gì ? Ko rep thì có thể do tg của bạn bận thôi chứ có gì đâu. Canh lúc nào onl thì nói chuyện. Mà quan trọng là câu chuyện của bạn có hấp dẫn đủ để tg bạn rep ko nữa?

3. alpha_test

alpha_test

Mình viết thế để có gì đấy gắn kết thôi. vì lúc mình soi stt thì thấy TG có vẻ thích bài đấy.
    vấn đề câu chuyện có hấp dẫn không thì mình nghĩ mới quen nên chưa đánh giá được. Nhưng sử dụng kĩ năng gắn kết câu chuyện hôm sau = nhưng chuyện vui hôm trước thì mình đã làm theo đúng sách. :(. Chắc do kĩ năng của mình kém quá nên không gợi được sự hứng thú của TG :(

4. vu.minhquan

vu.minhquan

Còn tùy xem tg bạn onl vào giờ nào nữa. ngày xưa mình cũng quen cô bạn ko xem ko rep, lần sau hỏi lại thì bảo "tại lúc em xem lâu quá rồi trả lời thì hơi buồn cười" {rofl}

5. Emxtanh

Emxtanh

Bạn nói chuyện chán quá. Tg không muốn trả lời bạn nữa. Next - người tiếp theo. tìm Tg khác luyện tập tiếp. Tóm lại con đường của bạn còn dài dài.

Turc thích bài này.
  6. ngoo

ngoo

Sai ở chỗ hoang mang. Đã có cái đ' gì đâu mà đã hoang mang. {amazed}
    Hãy tưởng tượng bạn đang đi câu cá, bạn trông thấy một con cá bơi đến nhìn miếng mồi nhạt thếch của bạn rồi bơi đi, bạn sợ hãi bỏ cả cần câu rồi chạy về hỏi cả làng xem tại sao con cá đó lại bỏ đi. Đấy, câu chuyện của bạn đấy. {amazed}{amazed}{amazed}

7. alpha_test

alpha_test

nãy TG có rep rồi ạ. TG giải thích rằng tại TG ngại nhắn tin, không thích nhắn tin vì câu chuyện hay bị ngắt. Mình nó nên làm cái hẹn ra ngoài với TG luôn không nhỉ.

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Bạn đưa tất cả tin nhắn lên thì mới biết nà chỉ cho bạn đc

9. Mr.K

Mr.K

"không thích nhắn tin vì câu chuyện hay bị ngắt" đó chỉ là cái lí do thôi chứ thực ra là" thằng này nhạt quá nhắn tin tốn thời gian" tg đang vàng thù đừng nên hẹn nhé,tạch 99% đấy. Bạn cứ ám binh bất động vài ngày xem sao. tiện thể post đoan tin nhắn lên đây luôn để mọi người cùng phân tích {flame}

Hi.Quyên thích bài này.
  10. hoaikl

hoaikl

Có câu tốc độ rep của gái phụ thuộc vào độ đẹp zai .
    Đấy thế lên ko đẹp trai thì phải chai mặt lên , tương tác bên ngoài nhiều vào . Dần dần có tình cảm, ấn tượng thì lúc đó nt sẽ thoải mái hơn .

11. OneForMan

OneForMan

Nhắn tin nói chuyện là một cách đẩy đối phương ra xa nhanh nhất, đừng bao giờ nhắn tin nhiều, nhắn ít mà chất còn hơn nhắn nhiều mà nhàm. Phụ nữ muốn đc quan tâm nhưng phải đúng lúc, đúng chỗ, nếu người ta ko trả lời thì đừng nhắn ngay, đợi vài hôm thì nhắn, hoặc gặp mặt trực tiếp đi. Khi nào xác định cả mình và nó đều rảnh thì: Alo, em ở phố X đúng không? A đang ở đó chọn đồ, ra chọn giúp a tí nhé, con gái là có gu thẩm mỹ về ăn mặc lắm đấy. Nếu họ rảnh mà không ra thì tốt nhất là ngưng mối quan hệ này càng sớm càng tốt. Chỉ giữ ở mức xã giao thôi.

12. ManOx

ManOx

Cái này thì chưa tán thành lắm nhé :)). Với những cô gái chưa thực sự có ý trong chuyện này thì việc họ rảnh và không đi với bạn thì có nhiều lý do lắm (mới chia tay, đang thích ai đó, bạn không đẹp trai, bạn chỉ là người mới quen 3 hôm, ...). Ý nói từ bỏ là ok nhưng thế này không khác gì kén cá chọn canh cả. Nếu bạn thích một người nào đó vì một số hành động của cô ấy chứ ko phải vẻ bề ngoài thì nhiều nguyên nhân đó sẽ là người bạn phù hợp. Mình gặp và nói chuyện một số người thì thấy bảo là được 1 đến 2 lần từ chối date thôi nói chung cũng là thử lòng.
    Còn mình thì ít nhất cũng phải rủ đến lần thứ 4, nếu không thì mình mới bỏ. ^^ Nice guy thì họ hay hơn đó là họ cứ quanh quẩn mãi và hẹn liên tục, nhưng nếu được thì phần lớn họ và người yêu sẽ rất hạnh phúc :)))

Nguyen Dat and OneForMan like this.
  13. OneForMan

OneForMan

Nếu là có lý do thì ít nhất người ta nên cho mình một câu trả lời xác đáng chứ nếu như chỉ vì chuyện chia tay, đang thích ai đó v,v... mà không rep lại hay không quan tâm thì người phụ nữ đó không xứng đáng. Là thằng đàn ông thì ai cũng thích yêu một người con gái biết cách cư xử đúng mực, tử tế chứ nếu một cô gái coi thường người khác hay quá mức yếu đuối đến nỗi không biết cách cư xử lịch sự thì tốt nhất là nên từ bỏ, bởi vì như vậy sẽ rất dễ làm mất giá của đàn ông. Bạn cứ thử nghĩ xem nếu bạn đã là người đàn ông tuyệt vời mà bên cạnh bạn là một cô bạn gái không biết phép lịch sự thì người ta sẽ nhìn bạn y như cô gái đó luôn. Là đàn ông thì hình ảnh luôn là tất cả.

ManOx thích bài này.
  14. ManOx

ManOx

Cái này thì mình đồng ý :)) Tại vì bên trên nghĩ là do bạn nghĩ là cô ấy rảnh nhưng sự thật là cô ấy không rảnh. Chứ mà nói thật nếu lần đầu tiên rủ đi mà cô ấy nói: "em đang rảnh nhưng em không thích đi" thì đương nhiên mình phải cho out luôn vì mình cần thời gian cho những người thích mình nữa :3. Và mình chưa từng nhắn tin lại với một ai mà đi date với mình cầm điện thoại suốt (mặc dù mình không nhạt lắm) :v. Mình đôi khi có thể sẽ gợi ý là "ê, a đang ở đây, e bỏ điện thoại xuống" nhưng thật sự không muốn nói vì cô ấy cũng lớn rồi =)). Vậy thì bye bye haaha :)) Ko biết có cư xử đúng ko nhưng cũng quên cô ấy luôn

15. OneForMan

OneForMan

Chuẩn đấy, nhưng theo mình thì không nên quên luôn mà hãy giữ một mức độ giao tiếp ở mức xã giao, dù sao thì mình cũng phải để cô bé này truyền tải đến những cô gái khác rằng mình là một người đàn ông hấp dẫn như thế nào chứ. Dù sao lời nói của con gái với con gái luôn giá trị hơn mà. Đó chính là cách đánh bóng hình ảnh của mình, trong kinh doanh thì đó là Marketing truyền miệng. Chẳng phải đó là lý do mà các công ty vẫn luôn duy trì cách Marketing này hay sao? Haha.

16. ManOx

ManOx

Nhưng gần đây không hiểu do ăn ở thế nào mà mình đùa câu gì thì đa số những đứa con gái mình gặp nó đều bật lại một cách rất hay, kiểu như câu nào bật lại câu đấy đều là bẫy thối luôn, cảm giác lúng túng không tả nổi. Vì lúc mình show hài hước ra thì cũng chuẩn bị một ít bẫy thối rồi nhưng vẫn không bật lại được hết -_- Đương nhiên mới chỉ là xã giao thôi ... thật cảm thấy ko học hành mà cứ áp dụng kiến thức cũ thì kiểu gì cũng có ngày đi tong :3. Thế mới nói marketing cho mình là một chuyện, nhưng cách mình bán được hàng là một chuyện khác :)))

OneForMan thích bài này.
  17. OneForMan

OneForMan

Nếu thế thì ông bạn không hiểu được món hàng mà ông bạn đang bán rồi. Cái gì gọi là "bẫy thối"? Thực chất không có cái gì gọi là khái niệm "bẫy thối" cả. Chỉ có duy nhất một điều, chúng ta không hiểu được nó nên chúng ta không thể làm nó, chúng ta sợ hãi nó nên chúng ta không thể làm nó. Đây không phải là vì tôi kiêu ngạo cho rằng mình có thể giải quyết tất cả các bẫy thối mà thực sự các bạn cũng có thể giải quyết bẫy thối một cách khéo léo, nếu như các bạn xác định được vấn đề nằm ở đâu.
    Trước đây @Hi.Quyên có lập 1 topic về Bẫy Thối, chúng ta hãy cùng quay lại topic đó và đặt câu hỏi nhé, nhưng tôi sẽ là người trả lời và giúp các bạn tìm ra câu trả lời bằng cách giải thích các vấn đề trọng tâm. Tuy nhiên tôi phải lưu ý rằng, giải quyết kiểu này chỉ là giải quyết đc 60%, vì mấy câu hỏi củ khoai củ sắn này còn tùy vào đối tượng người hỏi, thái độ người hỏi, ngôn ngữ cơ thể người hỏi, tính cách người hỏi,v.v...

ManOx thích bài này.
  18. Ca Vạc

Ca Vạc

TG của mình ngày nào cũng nói chuyện với nhau . Cô ấy cười rất nhiều khi nói chuyện , có chủ động nhắn tin , gọi video cho mình . Nhưng 2 ngày hôm nay bỗng dưng mất tích , mình có gọi 1 cuộc nhưng không tiếp cận được . Nên làm gì tiếp theo hả các man

19. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Mất tích lun đi bạn. Tầm 2 ngày nt lại xem TG của bạn phản ứng thế nào. Ko phản ứng thì TG tránh né bạn. Còn rep nc vui vẻ thì tiếp tục xây dựng thu hút (thu hút chưa đủ ấy mà). Xui ko rep thì 5 ngày nt lại. Ko lun thì đừng quan tâm nữa. Bỏ đi bạn.