Đang tải...

Tư Vấn Gái nhắc đến nyc ngay lần đầu nt

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Dinh Minh Tue, 6/1/18.

1. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    M cũng nc với gái vài lần ở ngoài đời r, thường là trêu đùa để 2 bên cùng cười thôi. Thấy cũng vui tính nên nt mess FB. Đang nhắn tin bình thường thì gái nhắc tới nyc và nói hận đời, không tin vào con trai nữa.:v Thề là lúc đó m chả biết nhắn lại j luôn. M thắc mắc câu gái nói ko tin vào con trai nữa ý là vô ý nói ra mắt ko có ý j hay là true story. TRC giờ M cũng ko có tiếp xúc với gái nhiều lắm hehe

Các file đính kèm:

Đang tải...
  2. Lanux

Lanux

60%
    Khi nói chuyện với gái mà nhắc tới người con trai khác thì chuyển ngay chủ đề.
    Bạn đang lo rằng ý của cô ấy là "em ko tin vào con trai nữa,em sẽ ko yêu nữa".
    Hãy hấp dẫn nhiều hơn và thử thách nhẹ cô ấy,khi có dấu hiệu đèn xanh thì chuyển tiếp sang hòa hợp.
    Trên là ý kiến của riêng mình,mong cao nhân khác góp ý để mọi người cùng học hỏi.

3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Nhắc người yêu thì chuyển chủ đề khác nói tiếp đừng cuốn vào cảm xúc của gái.
    Chỉ khi gái nt gọi anh trai theo kiểu thân mật thì take away xây dựng lại hoặc bye lun.

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Cuộc sống đa dạng.
    Con gái cũng có nhiều kiểu....
    Mình chỉ thấy cô ấy chịu chia sẻ về người yêu cũ, là muốn mang chuyện ra thử thách bạn rồi đó....

Emxtanh thích bài này.
  5. OneForMan

OneForMan

100%
    Sai lầm của bạn to quá, người ta đang cần một người ở bên cạnh để nói những chuyện bận giấu trong lòng thì cứ tâm sự trước đi, bạn stop thì sẽ có người thay thế bạn thôi.

6. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Bác OneForMan nói lần này chưa đủ lắm thì phải? Nghe gái tâm sự nhưng đừng làm thùng chứa cảm xúc của cô ấy thì đúng hơn. Rất dễ Fz trong trường hợp này.

7. _NTA_

_NTA_

60%
    Mạn phép tại hạ xin ra vài đòn.
    Xác định vấn đề: thưa bác đây là bẫy thối. Mà bẫy thối thì bác vượt qua được thì mới tiến được vào nơi thâm cung bí hiểm của em nó chứ.
    Qua cách nói của bác, thì em xin phân tích như sau:
    1. chứng tỏ, em ấy có cảm tình với bác biết thừa mục đích bác nói chuyện là tán tỉnh em nó, tự dưng lôi người yêu cũ ra để "khoe" đồng thời cũng nêu rõ quan điểm.
    2. Em nhận thấy đây là cảm xúc nhất thời của em ấy, chứ không phải cố tình thử bác.

Vậy làm sao? Đừng chạy theo cảm xúc tiêu cực của em ấy.
    Một người đàn ông tự tin bác chỉ cần nhắn lại " do em chưa tìm được đúng người thôi". Và kết thúc câu chuyện ở đó.

Văn tự đã dài, tại hạ mạn phép thu kiếm. Mong các cao nhân chỉ dạy thêm.

Sakazuki and Z3roXIII like this.
  8. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn sẽ là một "thùng chứa cảm xúc" khi bạn không biết lắng nghe và chia sẻ (lắng nghe quá nhiều và chia sẻ quá nhiều), sắp tới đây mình sẽ viết một bài về chuyện "lắng nghe" như thế nào là đủ và đúng. Nếu lắng nghe sai cách thì tai hại 1 nhưng không lắng nghe thì tai hại đến 10! Chính vì vậy dù trong hoàn cảnh nào, khi một người phụ nữ cần một bờ vai thì bạn hãy sẵn sàng đưa bờ vai đó cho cô ấy dựa vào đừng quan tâm đến chuyện "cô ấy có trở thành người yêu của mình" hay ko.

Sakazuki, muontangai and Nguyen Dat like this.
  9. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    Bác nói đúng, m ngu quá. M bị ám ảnh quá mức bởi việc ko muốn làm FZ, anh trai mưa. Nó làm m quên mất là đàn ông là để con gái tựa vào. Cảm ơn bác

10. Kuro

Kuro

60%
    Nếu là mình thì mình sẽ kể ngay 1 câu chuyện về nyc của mình. Vừa kết nối điểm chung, kể khéo còn có thể nâng giá trị bản thân nữa.

11. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    {byebye} gái mà nó hỏi bạn bị đá hay đá người yêu thì {after_boom}

12. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Bác OneForMan chỉ nói là lắng nghe đúng cách. Còn Fz và anh trai mưa bạn phải bít mình có khả năng xoay chuyển ko và bạn đủ thời gian để chờ đợi ko. Ko thì nên sớm kiếm người khác{big_smile}

13. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Cái này độc trị độc nguy hiểm nè!

14. Kuro

Kuro

60%
    "Anh và cô ấy có những lựa chọn riêng. Cô ấy chọn ước mơ, và anh chọn tôn trọng quyết định của cô ấy."

15. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    Thôi cập nhật tý thông tin cho mn giúp đỡ.

Hôm sau m có nt tiếp, E ý sắp thi nên có vẻ học hành hơi mệt (cũng kêu mệt, chán). M cũng có trêu, với kể kể chuyện cười cho e ý nghe., tuy mệt nhưng e ý cũng chịu gợi ý m kể
    Hôm nay e ý có thi nên tối hôm qua cũng ít on, m cũng chỉ nt chúc thi tốt
    Sáng h cũng chưa nt j, mặc dù thấy on.
    M cũng có chup ảnh đi ăn để gợi ý 1 buổi đi "ăn" sau này

{ah}{ah}P/s: Ít khi nc với gái khổ quá các bác ơi

Các file đính kèm:

16. Kuro

Kuro

60%
    Mình mà là gái mình block bạn luôn.

Sakazuki and _NTA_ like this.
  17. _NTA_

_NTA_

60%
    Chuẩn bác!

Sakazuki thích bài này.
  18. Phantom

Phantom

65%
    Bạn đang lo lắng điều gì sao ?
    Hay lại nghĩ rằng mình làm như vậy là Alpha male ! @@
    Lắng nghe có nhiều loại lắng nghe . Có người ngồi lắng nghe con gái trải lòng hết cả buổi chỉ để an ủi cô ta vài câu và mong cô ta thấy lòng tốt của mình rằng mình tốt và mình xứng đáng
    Có người lại lắng nghe ... Ờ thì ok ! Nhung nó không diễn ra lâu và kết thúc bằng vài câu bông đùa rồi kết thúc và chuyển sang chủ đề khác
    Có người lại vừa lắng nghe ... Vừa bày tỏ ra quan điểm của mình ... Không phải để chứng minh rằng tôi là người hiểu biết hay tài giỏi mà chỉ muốn cho người khác thấy, tôi có lập trường, chính kiến !
    Xem qua 2 bức ảnh thì thấy có vẻ bạn vừa lo lắng vừa " làm thế này với đúng " . Tôi chỉ muốn góp ý rằng . Phụ nữ là phái yếu và sống bằng cảm xúc ... Lúc đó là lúc cô ta muốn chia sẻ , vậy mà bạn tự đánh mất đi cơ hội của mình . Cá nhân tôi thì tôi thực sự thích nghe phụ nữ chia sẻ , những vấn đề tổn thương càng tốt , đó mới là cách để tôi có thể hiểu thêm về tâm hồn và nội tâm cô ấy . Tất nhiên là tôi không ngồi hàng giờ hay lắng nghe hết ngày này qua ngày khác ... Tôi vẫn đặt riêng ra một giới hạn cho tôi và cô ấy . Nếu nó đi quá , tôi sẵn sàng nói " em chỉ đến với anh những lúc em cần tâm sự , chia sẻ thôi à " . Cô ấy không nói gì hoặc nói lảng, nói thiếu nghiêm túc thì tức là Game Over ,nếu cô ấy hạ giọng và giải thích thì lúc đó cô ấy đã quy phục bạn và dĩ nhiên cuộc chơi nằm trong tay bạn !

Sakazuki thích bài này.
  19. Dinh Minh Tue

Dinh Minh Tue

60%
    Hôm qua là lần đầu tiên TG chủ động nt cho m. Chat đc 1 lúc là lại có nyc (đang nói về chuyện e nó giận dai) và 1 thanh niên đã từng tán và bị phũ ( đang nói về chuyện ăn uống, đi chơi) {after_boom}{after_boom}

M biết là m nt sida, thế mới cần thay đổi chứ ạ. Vozer chính hiệu luôn đó ạ {burn_joss_stick}

Các file đính kèm:

Kích thước:
      144.2 KB
      Đọc:
      18
      Kích thước:
      162.6 KB
      Đọc:
      18
      Kích thước:
      160.3 KB
      Đọc:
      18
      Kích thước:
      245 KB
      Đọc:
      18
      Kích thước:
      160 KB
      Đọc:
      17
  20. Kuro

Kuro

60%
    Hãy là chính mình. Bạn sida vì bạn đang cố trở thành người khác.
    Cái gì mình biết thì nói
    Cái gì không biết thì nghe
    Gợi chuyện cho e kia nói còn mình lắng nghe.

Bên cạnh đó thì kiếm khoảng 20 đứa bạn LÀ CON GÁI vào, nói chuyện vs bọn nó nhiều cho quen đi nhé.

Dinh Minh Tue thích bài này.