Đang tải...

Gái rủ đi ăn với bạn bè - Tiền nong thế nào đây

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi pbt, 29/1/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Tình hình là tuần trước mình vs ny có gặp lại hội bạn gái học cùng c3 ( chơi khá thân với ny mình )... và hẹn t7 ngày mai đi ăn lẩu nướng. Hội bạn gái đó xưng hô vs ny mình là mẹ và con. Nên bh toàn gọi mình là bố. Đám bạn đó nói vs nhau rằng mai bố đưa các con đi ăn thì có trách nhiệm trả tiền đấy, nên cứ ăn thoải mái ko phải lo... Ăn lẩu nướng mà 5-6ng thì có mà chết tiền, mình chẳng có mà trả, mà có cũng chẳng muốn trả. Mọi người tư vấn giùm mình xem nên cư xử thế nào cho đẹp bh, cũng ko để bno to nhỏ này nọ.

Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    đôi khi tính ích kỉ của con người khiến người khác khó chịu , bạn đang trong tình huống bị trap hoặc đơn giản đó chỉ là lời nói đùa với những người mới quen .Chuyện này xử lý cũng ko khó lúc trả tiền thì cứ việc check bill , check xong cứ share đầu người bình quân mà phán một câu lạnh lùng vào : mỗi người xxx.000 VNĐ ( đừng đùa giỡn lúc này mà hãy nghiêm túc dù họ có lấy lý do trên trêu lại bạn ). Vậy thôi , nhưng trước đó hãy cứ vui vẻ đừng quá lố với mọi người. Nếu những người biết điều họ sẽ tự móc hầu bao , còn nếu ko ? Bạn đang chơi với 1 đám con nít .

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    1. đốp vui lại ngay lúc đấy: "Yên tâm, phần tính tiền cứ để bố: "Anh chủ quán ơi tính tiền". Tính xong các con tự chia nhé :laugh:. Bố sinh viên nghèo lắm, các con có ăn kem thì bố khao, sau này bố cưới mẹ rồi tha hồ cho các con ăn sau :laugh:". Nói chung là cứ phải thẳng thắn, nhưng hài hước và ko giảm giá trị của mình. :wink:
    2. Bạn có thể trình bày với bạn gái, ko có gì phải sợ cả :laugh:.
    Tuy vậy Harry sẽ cố gắng đem đủ tiền "trong th xấu nhất". Nếu quả thật "các con" mặt dày đòi trả tiền thật thì ok, trả cho bữa đầu tiêncuối cùng mà mấy em đó được ăn = tiền của bạn :). Vậy thôi.

Hà Ngọc Thai and Hi.Quyên like this.
  4. siunhan.i2k

siunhan.i2k

60%
    Bác tự hỏii tự trả lời ak ?
    Theo e nghĩ đơn giản! Mình cứ mạnh dạn nói thằng: "Mọi người đi ăn với nhau thì góp tiền lại cho bền, A cũng k quen các em và anh cũng chẳng có nghĩa vụ mời các em, anh chỉ trả cho anh vs người yêu thôi"
    Có ổn k bác!

5. Hà Ngọc Thai

Hà Ngọc Thai

60%
    Theo mình thì cách thứ 2 hay đấy ^^ nếu gặp những người thiếu tế nhị như vậy thì mình cũng ko nên tha thiết làm gì.

6. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    nói chung bữa ăn đầu thì con trai vẫn nên gallant trả tiền thôi, còn những bữa sau thì nên dựa vào hoàn cảnh. chẳng có người con trai nào chủ động mời bạn gái đi đâu đó mà hy vọng bạn gái trả tiền cho bữa đó cả ^^ cơ mà lâu bền thì con gái ngồi ko hay đánh trống lảng lúc thanh toán tiền thì cũng hơi căng