Đang tải...

Tư Vấn Gấp.. Cần anh em giúp xử lý tình huống này

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Nexx, 29/3/18.

Tags:
  1. Nexx

Nexx

E quen TG đuợc hơn một tháng. TG làm cùng chỗ với chị gái nên chị giới thiệu cho. TG có vẻ cũng bị e thu hút, nhắn tin qua lại rất vui vẻ, còn chủ động đổi màu tin nhắn thành màu hồng. Nhưng e rủ đi chơi cafe thì không đi và luôn lấy lý do bận này bận nọ. Hẹn 3 lần lúc quen dc 2 tuần, 3 tuần và 5 tuần. Chỗ TG làm cũng gần e có ghé qua chơi 1-2 lần từ hồi mới quen đuợc 1-2 tuần chủ yếu đến chỉ để xem mặt thật ngoài đời vì ở chỗ làm nên qua thăm chị rồi chào hỏi đuợc mấy câu ko nói đuợc gì nhiều. Theo mọi nguời thì giờ e nên xử lý ra sao, mấy lần TG từ chối e ko nói gì cả chỉ trả lời '' Ừ thế nhé'' '' Ko sao bận thì thôi'' rồi hôm sau lại nhắn tin bình thuờng. Nhưng đến lần thứ 3 này thì e bơ gái đuợc 2 hôm không nt rồi, bình thuờng ngày nào cũng nhắn tin. Theo ae nên làm gì tiếp. E tính im lặng rồi ra đi ko thích kiểu lập lờ như này, yêu đuơng ko gặp mặt trực tiếp thì làm đuợc gì. Bonus là gái ko đề nghị đi chơi vào hôm khác..

Đang tải...
  2. NSNL-NA

NSNL-NA

Đã đến lúc phải thẳng thắn và rõ ràng.
    Nếu đồng ý thì hãy tiếp tục, còn không thì đừng nuối tiếc.

Nexx and k3langthang like this.
  3. Mero1992

Mero1992

:))) suốt ngày cafe . Có biết tg thường hay đi đâu ko ? tạo sự tình cờ đi

4. truy_manh

truy_manh

bị thu hút mà hơn 1 tháng cứ rủ date là báo bận ko đi đc, bạn thử dùng logic trong não của mình để suy luận xem nó có hợp lý ko

Bạn bị friendzone rồi, cách giải quyết thì có nhiều nhưng tôi recommend cách bạn đã viết

5. Nexx

Nexx

Đúng rồi bác, nên thẳng thắn thì hơn, nếu TG ko chủ động liên lạc date lại thì coi như để mọi sự êm trôi

6. Nexx

Nexx

Tính e phải rõ ràng thẳng thắn bác, như vậy guợng ép e ko thích

7. Nexx

Nexx

Ok e đã hiểu, e chỉ ghét cái ko hứng thú thì tỏ thái độ ngay từ đầu đuờng này nói chuyện rất ngọt lại còn bật đèn xanh các kiểu, TG nguy hiểm như này e xin rút lui

truy_manh thích bài này.
  8. Nguyễn Văn Tài

Nguyễn Văn Tài

Đúng rồi bạn ơi. Mình phải có giới hạn chứ, cứ hết lần này đến lần khác rủ mà ko đi thì thực sự có vấn đề.
    Theo mình bạn nên làm phép thử, nếu trong 3 lần rủ ở 3 thời điểm khác nhau mà ko đi thì next thôi.
    Để lâu kéo dài mình cụng khụy lụy.