Đang tải...

giới hạn của việc trêu

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi dương96tn, 10/3/17.

1. dương96tn

dương96tn

60%
    trêu gái thì em biết chút chút, nhưng chưa biết giới hạn của nó là như thế nào, mong anh em chi dạy thêm về vấn đề này chứ em tìm trên group cũng nhiều rồi mà ko thấy nói rõ ràng(gái chưa phải ny nhé)
    và đây là 2 cái chủ đề em băn khoăn nhất
    - trêu về tình dục(nhưng không quá tục)
    vd:
    gái:em thích ăn kem
    zai:lên phòng anh, anh đãi
    - trêu về những cái chưa hoàn hảo(không quá thẳng thắn)
    vd: bố em là 1 tên trộm...(chắc các bác thừa biết cái này)
    2 cái chủ đề trên có cần hạn chế không

Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Lại một em trai chưa hiểu nhiều về cuộc sống. Và bạn là con trai lại càng ko hiểu gì về trêu.
    "Trêu" là một hình thức vui vẻ hay được sử dụng trong giao tiếp, khi mà 2 người đó dang ở trạng thái nhàn rỗi, và ko có chuyện gì hệ trọng cần trao đổi với nhau.
    -- Trêu: khi bạn dùng ám chỉ lên đối tượng giao tiếp gần nghĩa với việc đẩy người đó ra xa bạn.
    -- Trong tình yêu thì ko nên sử dụng vì chỉ làm 2 bên thêm nghi ngờ nhau vì nó mang tính đẩy
    --- Khi đi tán gái mà trêu nhiều thì bị gái friendzone
    --- Ko nên sử dụng đối với đàn ông, con trai vì sẽ có thể bị ăn đánh.
    Trong bài viết của titan có thể đề cập nhiều đến việc trêu. Nhưng các bạn nên hạn chế và ko nên lúc nào gặp em gái cũng sử dụng. Bởi đơn giản nó chỉ là một công cụ trong giao tiếp (con dao hai lưỡi) nguy hiểm. Con gái đa phần đều là kỹ tính hay để ý lời nói các bạn. Đặc biệt đến từ con trai người đang tán họ.
    Thay việc trêu mình nghĩ các bạn nên dùng các công cụ khác như: chia sẻ, khen ngợi, nói chuyện tâm sự. Nó thể hiện sự đàn ông, tự tin, từng trải hiểu chuyện của các bạn.
    Thân

Chỉnh sửa cuối: 10/3/17
    Knight and poo like this.
  3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Thiếu kỹ năng alpha nên trêu vớ vẩn. Trêu ko đẩy lại hút thì sao???{big_smile}