Đang tải...

Giúp em đọc hiểu cảm xúc

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi Huymiii, 29/11/18.

1. Huymiii

Huymiii

20%
    Cô bạn này nhỏ hơn em 4 tuổi , tuy sinh năm 2k , nhưng cô bạn này rất chững chạc hơn so với lứa 2k , gu của cô ấy là con trai hơn 3-4 tuổi và làm ra tiền nhiều hơn hoặc bằng cô ấy và vui tính , thì hiện em đã nói chuyện với cô ấy được hơn 1 tháng rồi , em vẫn k rõ cô ấy là người hướng ngoại hay nội , chỉ biết khi lên lớp k nói chuyện với ai và về nhà chỉ chơi với chị và cô bạn cùng phòng , và rồi hôm qua cô ấy chủ động nt em trước , qua tin nhắn em cũng có áp dụng biện pháp thử thách , ở những ngày trước đôi lúc cô ấy còn thả thính như kiểu " em bảo cô ấy về quê tìm hiểu đặc sản để lên thuyết trình thì cô ấy bảo đặc sản hả có em nè "

Các file đính kèm:

Quan tâm nhiều
    DATING bởi Phantom, 4/12/18 lúc 11:08
    Tư vấn dùm mình với bởi TruongTuanPhat, 3/12/18 lúc 21:41
    Đang tải...
  2. fromzero

fromzero

60%
    Rủ date đi em.

3. Clintwood

Clintwood

40%
    cuộc trò chuyện như 2 người bạn, tôi thấy thiếu thiếu cái gì đó, hình như bạn dẫn dắt chưa tốt, chưa khơi gợi đc cảm xúc hay tạo được kết nối sâu.

có một số chỗ ko hợp lý như chỗ bạn khen: "em trông vậy mà chững chạc và giản dị quá ta. anh thích con gái chững chạc, ko trẻ nghé quá". Trông vậy là trông như thế nào, có phải bạn đang đáng giá TG? Sau câu đó của bạn, TG liền chuyển chủ đề.

Thay vì nói như trên, khi khen hay chê TG, bạn nên đưa ra 1 cái nhìn rõ ràng và dứt khoát, nếu là tôi, tôi sẽ nói:"Anh thấy e chững chạc và giản dị. Anh thích trò chuyện với những cô gái như vậy". Khen nhưng ko phán xét, đưa ra quan điểm nhưng ko áp đặt, đơn giản chỉ là "thấy như vậy nên khen, thích nc với những cô gái như vậy chứ ko riêng gì TG".

Nếu cô gái chững chạc như bạn miêu tả, nên tập trung vào chủ đề gia đình, vd như tình yêu thương cha mẹ dành cho con cái, những sai lầm của bạn lúc nhỏ đối với cha mẹ... sẽ dễ tạo kết nối hơn.

TUMAVOTINH thích bài này.
  4. Huymiii

Huymiii

20%
    Cảm ơn anh nhiều , em sẽ đọc lại alpha art và nghiền lại 1 lần nữa

5. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Nói dài mà chả đi đến đâu cả. Lần sau tranh thủ mà rủ ra ngoài chơi đi nhé

6. VanLong

VanLong

20%
    Cần Tăng thêm cảm xúc cho cuộc trò chuyện ,cho nó biết mình là người có giá trị 1 cách tinh tế, không được quá sùng bái, khen gái quá mức mà làm mất giá trị bản thân , nên nhớ là tất cả tin nhắn đều hướng tới 1 cuộc hẹn.OK MAN