Đang tải...

Giúp mình nhận biết tâm lí của tg

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi anhtuanqb, 30/10/19.

1. anhtuanqb

anhtuanqb

Hôm 20/10 mình có tặng hoa cho tg qua shipper và cô gái nhận. Và cô gái bận làm nên chưa thể nhận được. Sau đó tg điện lại hẹn giờ cho shipper để dc nhận hoa. Khi nhận được hoa cô gái có nhắn tin lại cho mình là:
    (k chấp nhận đc luôn á
    a ở xa làm ri e ngại lm)
    Sau đó nc được một lúc thì cảm ơn bó hoa bất ngờ và rất đẹp.
    Ngay hôm sau tg đăng status lên fb (file đính kèm) . Mình đang tán xa cô gái này. Bây giờ muốn đẩy nhanh mqh lên như thế nào cho hợp lí mà không vồ vập quá. Mình muốn test tình cảm xem cô gái này có tình cảm với mình không. Vì tg rất khó nhận biết.

Các file đính kèm:

Bài viết mới
    Tình yêu bởi Trí Đỗ, 9/11/19 lúc 01:08
    Đang tải...
  2. Clintwood

Clintwood

Chỗ in đậm bạn nc mâu thuẫn vậy, muốn nhanh thì phải từ từ.

Những gì gái đăng trên fb ko đáng quan tâm trừ khi TG tag bạn vào hay có 1 dấu hiệu nào đó bạn chắc chắn là TG đang nói về mình, nói chung những status gái đăng trên fb ko đáng bận tâm, đó chỉ là cảm xúc nhất thời.

Muốn biết gái ntn với mình thì nhìn vào hành động, TG có chủ động ko, như trường hợp 2 bạn ở xa như này thì xem gái có chủ động nt, gọi, cách nói chuyện có thể hiện sự quan tâm, muốn điều gì tốt cho bạn...

Tin nhắn trên tôi chỉ thấy mới đang mức xã giao, chưa có gì để gọi là TG có tc với bạn, bạn nên hạn chế nt ko cần thiết, khi nhắn thì chú trọng kéo đẩy vào và đừng thể hiện mình đang thích gái một cách lộ liễu. Mục đích của việc nhắn tin chỉ là rủ gái đi hẹn hò hoặc khơi gợi cảm xúc.

Việc tặng hoa tôi thấy là 1 sai lầm, có thể bạn thấy đúng vì bạn là người trong cuộc, chỉ tặng quà khi cả 2 trong mqh gọi là yêu nhau nhưng cũng cần hạn chế, những hành động như vậy giống như bạn đang hối lộ, mua chuộc tc của gái.

Zenki and anhtuanqb like this.
  3. Nguyễn Tấn Nhớ

Nguyễn Tấn Nhớ

Đọc qua thì thấy hình như ả đang trong trạng thái buồn vì sự cố a Thái gì đó mà ông thì bàn chuyện tình cảm nhiều quá. Cá nhân tôi nghĩ thời điểm này ko thích hợp đẩy đưa mấy câu đó, thay vì đó an ủi nhẹ mấy câu rồi ngủ. Cảm xúc quan trọng nhất!

anhtuanqb thích bài này.
  4. anhtuanqb

anhtuanqb

Mình thấy thật sự sai lầm khi tặng hoa. Bây giờ tình hình đã lỡ tặng rồi thì mình nên nói chuyện như thế nào cho hợp lí anh nhỉ. Kỹ thuật đẩy kéo thế nào cho tinh tế đây ạ. Em tán lâu quá rồi định nói ra tình cảm cho e ấy xem e ấy trả lời ntn. Có cách nào để xây dựng cảm giác yêu cho e ấy không ạ.

5. anhtuanqb

anhtuanqb

Anh trai e ấy đang gặp trục trặc.trong thòi gian đó chắc mình nên nói chuyện quan tâm thôi nhỉ. Có nên đặt vấn đề tình cảm vs e ấy không nhỉ??

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Hôm tặng hoa sao ko tự đi tặng còn nhờ shipper, tặng rồi gái mà nhận bác có thể đi chơi nắm tay, ôm hôn nữa chứ. Chứ cảm xúc hôm nay gái thích, mấy hôm nữa là trở về trạng thái cũ ban đầu, bình bình.

7. anhtuanqb

anhtuanqb

Mình đang tán xa. 1 tuần không nc e ấy lạnh nhạt hẳn.

8. vinh1997

vinh1997

tán xa xem ra muôn vàn khó khăn bác ạ. E yêu xa còn cực nữa là @@ video call gọi còn lắt nhắt cứ cách dần cách dần, toàn phải tìm chủ đề hay với thay đổi không khí, câu chuyện để tạo lửa mỗi lần gọi đây bác

9. Clintwood

Clintwood

Tán lâu mà chỉ ở mức độ đó thì khó lắm bạn, té sớm đi.

10. Nguyễn Tấn Nhớ

Nguyễn Tấn Nhớ

Chớ còn gì nữa. Người ta đang gặp tâm trạng buồn hoặc phức tạp thì cảm xúc đâu để ý tới chuyện yêu đương nữa.
    Ông nên hỏi han, quan tâm sơ thôi. Còn ca tán xa thì tôi cũng ko biết ra sao nhưng lửa xa rơm thì khó bén lắm

anhtuanqb thích bài này.