Đang tải...

Giúp mình với mình rối quá

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Lucky, 10/1/20.

1. Lucky

Lucky

Mình làm chung cty với TG và gần vị trí TG làm việc. Mình có kết bạn và nt qua fb. Tần suất nt là 2 ngày 1 lần, được 1 tuần rồi.
    Lần đầu tiên là TG đăng ảnh hồi nhỏ, mình vào messenger nói chuyện và bình luận rồi lăn màn sang công việc.
    Lần 2 mình chúc mừng sn TG rồi rủ đi trà sữa nhưng TG nói bận... Có chụp ảnh up Facebook thật, sau hôm đó 2 ngày mình rủ khi chạm mặt trên cty em ấy kêu ko biết có rảnh không
    Tối hôm đó mình nt Facebook thì TG nói ko đi vì bạn trai không cho( có thằng bạn trai đang tán chưa là người iu)
    Lần thứ 3 là 2 ngày truớc. Em nt Facebook với TG rồi nói chuyện về công việc của em, em ấy nhắn cũng khá nhiệt tình nhưng 9h30 thì im bặt ko reply sáng TG nhắn xin lỗi do ngủ quên. Em nói ko có chi rồi thôi
    Lần thứ 4 là vừa rồi. Em vẫn là ng chủ động nt Facebook cho TG nhưng gái ko rep ngay, cả tiếng sau reply nói mới xem phim xong. Em vẫn vui vẻ ko quạu... Nt lan man 1 hồi em nói TG ngủ sớm mai đi làm.
    Em thấy em luôn là ng chủ động inbox và chủ động chấm cuộc trò chuyện. Riêng lần t3 là TG ngủ quên. Nhưng lần t4 này thấy TG nhắn chậm quá... Ko biết cố chiêu trò hay làm việc riêng.
    Ca này ổn không các bác. Cảm giác của em 1 là do TG đợt này buồn ngủ, 2 là toang rồi

Đang tải...
  2. Nam gamma

Nam gamma

Như bác nói thì e thấy là 5 lần mà. Tần suất nt hơi dày.

Rủ lần đầu bận thật thì ko nói...
    Lần 2 nó bảo bạn trai nó ko cho đi thì là thế này :
    1. Bạn trai nó ko cho đi thật ( cái này vô lý vãi, vì bạn trai đang tán thì ko có quyền đó, còn là ng yêu thật thì càng ko nên lấy đó là lý do để nói với bác )

2. Nó ko có ng yêu, nhưng lại muốn bác hiểu là nó có ng yêu rồi, nó bảo là bạn trai đang tán vì nó ko muốn bác loan tin ra khắp công ty, gây cản trở nó với các vệ tinh khác ( cái này có vẻ hợp lý hơn, nhưng đồng thời là cực phũ với bác )

Còn kiểu nhắn tin nhạt dần đều sau đó là điều e có thể đoán ra...

Lời khuyên của e cho bác lúc này là : im lặng và mặc kệ, coi như chưa có chuyện gì xảy ra, đến công ty nhìn thấy nó thì cười thật tươi rồi chào nó, trêu nó khi có cơ hội. Mà là trêu để nó cười chứ ko phải trêu bậy bạ thô thiển đâu nhé.

Chúc bác may mắn !

meodenvt and Lucky like this.
  3. Lucky

Lucky

Cảm ơn bạn. Đúng là 5 lần.
    Thông tin có bạn trai đang tán là từ bên ngoài ko phải TG nói. Kết hợp lại thì nó nói đúng cái đó. Ko xạo đâu.
    TG sinh năm 1999. Theo mình thấy là khá trẻ, giao tiếp tỏ ra ngoan hiền, sở thích là anime, phim tàu, các thể loại anh hùng các kiểu. Nên mình nghĩ tính cách có cá tính, cách nc với vệ tinh khá phủ phàng, nhưng không gian dối.

meodenvt thích bài này.
  4. Lucky

Lucky

Mà mình 92 nhé. Không biết có khoảng cách với TG quá nhiều ko.
    Mình mới bị NYC đá 2 tháng rồi, mới hết buồn hôm qua. Mình phát hiện khi hết níu kéo thì đỡ buồn hơn nhiều

5. HuyNguyen

HuyNguyen

Cảm giác của bạn đúng đấy, bạn toang cmnr =))

6. Lucky

Lucky

Còn tìm này đau quá men

S2ooNHNooS2 thích bài này.
  7. Mèo Đen

Mèo Đen

Cứ rủ đi chơi thôi, nó ko đi thì thôi, thì đừng tốn thời gian với nó nữa, đi tìm em khác thôi. Thỉnh thoảng nhắn tin vui vẻ trêu đùa, thả thính cho vui.
    Lần đầu đi tán gái hả, toàn mấy ông hở một tí đã than rồi mà chẳng có chuyện gì xảy ra.

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

cảm xúc thôi. nó chưa thích ông kia.
    hoặc có lúc e nó thích rồi nhưng nhưng lúc nc sau nhạt quá. e nos rep cho có

meodenvt thích bài này.
  9. duy22222

duy22222

-Trêu gì nữa bác :))) con ng ta từ chối thẳng mặt rồi mà còn tư vấn trêu à? ( giờ TG đã k thích thì nói hay cỡ nào cũng vậy )
    -Mấy bạn đừng quá áp đặt là nhắn bao nhiêu tin là đủ, nếu bạn hay thì bạn làm cái gì cũng hay cả
    Ý kiến của mình:
    -Bỏ đi, lên chỗ làm thì tập trung làm việc lơ TG đi. Và bơ luôn tin nhắn
    -Khi bạn lơ thì chắc chắn TG sẽ quần lại bạn :)) Tiếp tục bơ cho mình nếu không muốn con tim nhói đau thêm lần nữa
    -Còn lật kèo thì bạn k lật được đâu.
    Chúc bạn sớm vượt qua!

10. Lucky

Lucky

Các file đính kèm:

11. Lucky

Lucky

Đây là em khác, cùng tuổi mà khác cty. Em này làm kế toán. Mình làm công nhân nên hơi ngại ko muốn quên lắm. Dù em ấy dễ thuơng
    Mình nản kèo kia quá bay qua bên này rồi lại vô tình huỷ kèo. Có phải mình phế quá ko.
    Cầu anh em chia sẻ kinh nghiệm

12. HuyNguyen

HuyNguyen

Kèo này cũng toang nha, thanh niên đớp thính nhiệt tình vl =)))
    Em nó thử tý mà đã toang hoác rồi {baffle}

13. Nam gamma

Nam gamma

Thì nó nói đúng nhưng kết quả vẫn thế bác à. Sự thật là nó có bạn trai đang tán thì còn toang hơn

14. Nam gamma

Nam gamma

Chào bác.
    E muốn góp ý với bác Lucky là dù thế nào thì mình vẫn nên chứng tỏ rằng mình lành lặn và vui vẻ bác nhé
    E đang hướng tới đúng tinh thần alpha man, e nghĩ nó rất có ích cho 1 mối quan hệ lâu dài
    Mềm mỏng nhưng ko nhu nhược. Bản thân e đã có 1 lần thành công với cách này rồi bác nhé

Lucky thích bài này.
  15. Lucky

Lucky

Ok. Như các bác nói thì em mới thấy em phế thế nào. Để rèn luyện lại

16. truy_manh

truy_manh

Đọc tn thấy em ấy cũng nhiệt tình mà. Bận thì để dịp khác hẹn tiếp. Em này tôi đoán tỉ lệ cao sẽ nhận lời đó, chưa toang đâu. Con gái hot một tí nó nhiều kèo lắm, bác chưa phải ưu tiên nhất thì nó ko date vs bác là đúng rồi còn gì.Tìm cơ hội khác mà date. Đừng có nói ra kiểu em ko đi anh rủ em khác nó thô lắm, để suy nghĩ đó trong đầu thôi.

Lucky thích bài này.
  17. truy_manh

truy_manh

Có thính ở đây nhưng kèo này bác nói toang rồi thì tôi phản đối. Chủ thớt cứ thử lần khác chắc chắn sẽ date đc cô gái này

Lucky thích bài này.
  18. HuyNguyen

HuyNguyen

Kể cả có hẹn được đi date thì kèo này vẫn toang nhé. Nhìn đống tin nhắn kia mà bạn kêu cô gái phản hồi nhiệt tình thì mình cũng chịu bạn {baffle}