Đang tải...

(help) duy trì tình yêu với cô nàng cá tính

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Be-fine, 12/3/18.

1. Be-fine

Be-fine

15%
    --- Tình huống quen nhau:
    Có một lần em đi tân gia nhà cô bạn thân, em để ý một bạn nữ (tạm gọi là X) làm cùng văn phòng bạn em, sau cả nhóm đi hát karaoke thì do em vừa lầy, lại hát hay nên gây được ấn tượng rất mạnh (mạnh đến nỗi có một cô gái khác làm cùng văn phòng với bạn em công khai thích em), sau đó cả nhóm có thống nhất noel đi chơi thác, lần đó em đi xe một mình nên X có chủ động bảo "anh ơi, anh chở X được không", thì lúc đó, do tính em lầy lội với cả cũng suy nghĩ:
    "xinh như này, chắc nó có người yêu rồi, nó rắc thính đấy, bơ nó đi, dính vào mệt"
    nên là em có chốt luôn một câu "XE ANH KHÔNG CHỞ GÁI EM ƠI", sau đó khi đi chơi em cũng bơ bơ, không quan tâm lắm, đến chiều ăn uống xong em có rủ nhỏ bạn thân đi chụp ảnh, thì mấy đứa con gái nghe tới có máy ảnh là rối rít lên, đòi theo, X cũng chủ động nói "anh ơi, anh chụp X một kiểu được không" kèm theo cái mặt ngây thơ, em chốt luôn "MÁY ANH KHÔNG ĐỂ CHỤP GÁI EM ƠI" thế là từ đó bọn em chính thức chiến tranh lạnh, lúc về, bạn em có ý gán ghép nên nói với X "mày thấy ảnh sao??, cũng đang ế đó" thì X chốt luôn "ẢNH GHÉT EM CHỊ ƠI" và hình như X cố tình nói to cho em nghe thấy, tối về, nghĩ lại thấy mình cũng có hơi quá nên em có add zalo để xin lỗi, sau đó em rủ X đi uống nước để bày tỏ lòng thành và xin được sđt, chỉ một tuần sau thì X ngã vào vòng tay của em, một tháng sau thì bọn em có màn hôn nhau nảy lửa khi đội tuyển việt nam thắng quatar, hai tháng sau bọn em có đi chơi xa và em suýt chút nữa thì ăn được ẻm do hai đứa ngủ chung giường.
    --- sơ lược về X:
    Cá tính, xinh, có 4 hình xăm, vẫn còn là con gái, rất hay động tay chân với người yêu, cực kì kiệm lời yêu thương, hay chửi thề lúc nhắn tin, yêu ghét rõ ràng, ghét là nói thẳng mặt, đi đâu cũng luôn có một con dao gấp trong túi quần dù có đi với người yêu, gia cảnh hơi bi đát, con một, mẹ ẻm có 2 đời chồng.
    ---Tình hình bây giờ:
    nói chung tình cảm đang tiến triển tốt thì em có mắc một số lỗi cơ bản, đó là tự hạ thấp giá trị mình, vì ẻm rất ít nói lời yêu, và sau hơn 2 tháng yêu nhau, ẻm vẫn không cho em add face, điện thoại cũng ko cho biết mật khẩu (cái này em cũng không đòi hỏi,hay kiểm soát nhưng nhiều lúc chụp ảnh chung, muốn bật camera mà cũng phải đưa máy cho ẻm bấm mã số nên cũng hơi bất tiện), đi ăn với nhau thì ẻm chỉ toàn cắm mặt vào điện thoại, có lần em ngó sang xem làm gì thì hóa ra chỉ toàn lướt lại xem hình cũ, rồi lướt face, zalo nhưng kiểu vuốt vuốt cho có việc chứ không đọc, nên có một số lần, em thấy vậy thì có hỏi "X chán anh rồi à??" hoặc mấy câu kiểu thiếu tự tin như "tại sao X lại yêu anh?? " ...... Và có vài lần ẻm bảo "anh nên thấy tự hào khi có người yêu xinh như X đi, nhìn lại anh mà xem, vừa xấu, vừa già vừa lùn vừa hói, anh nên biết trân trọng X" thì ngay lúc đó, em có trả lời theo kiểu tự hạ thấp giá trị "ừ, em xem, lúc nào anh chẳng tự hào", em còn hay nhắn tin kiểu "nhớ em quá, gặp nhau chút đi", rồi ẻm nói không rảnh thì em nhào vào năn nỉ cả ngày luôn, nhiều lúc giận nhau, em nhắn tin, ẻm có đọc nhưng chỉ chấm một cái cho có lệ, hoặc có khi chặn luôn tin nhắn, em lại gọi điện kiểu nhá máy, gọi nc bằng được, lúc đó em có cảm giác X càng ngày càng lấn tới, kiểu bây giờ X thấy em thuộc tuýp trai tốt, lễ tết sẽ có quà, sáng sẽ có chào buổi sáng, tối sẽ có chúc ngủ ngon nên quá dễ đoán, dạo này X rất ít nhắn tin hỏi thăm, em toàn chủ động nhắn nhưng X cũng rep rất chậm, rủ đi chơi thì toàn phải năn nỉ gãy lưỡi, cuối cùng X vẫn không chịu đi và em phải tới tận cổng đứng đợi X mới chịu ra, nhiều khi X còn bảo "em có muốn đi đâu, là tại anh cố tình tới đấy chứ", gần 2 tuần nay bọn em cũng chưa hôn nhau cái nào, lần nào hôn, em cũng phải năn nỉ X mới cho, hôm thì nhất định không cho và bảo "không có hứng", hôm trước em có nói "dạo này anh không thấy tình yêu từ phía em nữa" thì hôm qua X có bố thí cho em một buổi xem phim, lúc về hai đứa có rủ nhau đi ăn cháo, nhưng lúc về chỉ vì em phóng lách qua hai cái xe ô tô để qua đường mà X hét thẳng vào mặt em "đi về", thế là chấm dứt một buổi tối lãng xẹt.
    Bây giờ em biết em đã làm giá trị mình rớt xuống rất thấp, các bác cho em hỏi làm sao để em có thể lấy lại giá trị của em trong mắt gấu, và làm sao để gấu cá tính biết ngoan với mình, em cảm ơn ạ

Các file đính kèm:

Quan tâm nhiều
    Vì sao tôi có ngày hôm nay? bởi Fan of A.E, 17/8/18 lúc 10:32
    Thất bại bởi lehoangphuc747, 16/8/18 lúc 09:59
    Ngày hôm nay anh em thế nào bởi Z3roXIII, 17/8/18 lúc 17:11
    Câu hỏi này có ẩn ý gì bởi Gầy, 20/8/18 lúc 01:17
    Chỉnh sửa cuối: 12/3/18
    Đang tải...
  2. Mero1992

Mero1992

65%
    Dẫn đi ăn 1 quán vỉa hè gì đó . Nhờ thằng bạn canh giờ để gọi điện đến sdt của mình . Quát nó : Đụ má mày làm ăn như cái con cặc ấy , giấy tờ nhà của tao đâu ? mày tin tao qua chém chết mẹ mày không? Nói 1 hồi thì đập mạnh cái ly hay cái chén xuống đất. Nên nhớ phải đập thật mạnh cho chén vỡ thì thôi. Nên tập trước ở nhà đến khi thuần phục :)))). Khi đập xong rồi qua nhìn ẻm nói 1 câu : " Thằng bạn anh gọi qua có việc " .Nói xong thì đứng dậy tính tiền rồi nhìn em ấy nói : "về em". Giọng nói phải trầm tĩnh với dứt khoát. Lúc đi trên đường nó có hỏi thì phải phũ với nó : Chuyện của a , em khỏi quan tâm.

Lady Killah and Be-fine like this.
  3. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    tôi đoán bạn chắc là "thằng osin" trong bài con chó và thằng osin rồi. mới có 2 tháng mà đã nhạt thì chắc không ổn rồi. khéo có khi có nười thứ 3 chen ngang.
    cho đi mà k nhận lại được tương xứng thì bạn sẽ không thấy hạnh phúc trong mqh đó. ới tình trạng như bạn kể và cách nhắn tin của tg thì sớm muộn gì bạn cũng bị đá.
    tốt nhất là chủ động chia tay trước đi. mới đầu bạn sẽ cảm thấy khó chịu nhưng dung các phương pháp thoát lụy bạn sẽ trở lại chính mình khi xưa, rồi gái lại theo thôi

Be-fine thích bài này.
  4. Be-fine

Be-fine

15%
    Bạn có biết vì sao em ấy luôn thủ một con dao trong túi quần không?? Vì bố dượng em ấy là dân cho vay nặng lãi và đòi nợ thuê đấy ạ =.= cách của bạn thấy cũng không ổn lắm vì trò này bố của em ấy làm tốt hơn, với lại mình gia cảnh cũng tốt, không có điều tiếng gì, làm như vậy, liệu ẻm có đánh hơi ra là đang diễn kịch không

5. Be-fine

Be-fine

15%
    Bác cho em hỏi là không còn cách nào cứu vãn thình thế hay sao ạ, nhất định phải chia tay ạ?? Về việc có người thứ 3 hay không thì mình không chắc nhưng thực tế có rất nhiều người đang tán ẻm, ẻm cũng có cho mình biết vài người, mình cũng có lỡ tỏ thái độ là "anh rất sợ mất em" rồi, hajjzzz, ẻm cũng có cái tính kiểu "bất cần" nên nếu mình chia tay thì cơ hội ẻm suy nghĩ xong đòi quay lại là rất thấp, nên mình chỉ muốn cố gắng, biết đâu lại có kì tích xảy ra

6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    đấy là theo quan điểm của mình thôi. ý mình là chia tay hoàn thiện bản thân rồi sẽ có cô gái khác yêu bạn thôi. bạn có thể thử hâm nóng lại tình cảm theo cách alpha một thời gian nhưng nếu cô ấy vẫn không có phản hồi tích cực thì tốt nhất là chia tay, đỡ phải làm "osin" mệt lắm.

7. Be-fine

Be-fine

15%
    Vâng, cảm ơn bác, em nghĩ là em sẽ cố gỡ gạc lại xem còn chút giá trị gì không, nếu tình yêu từ phía ẻm đã nguội thì cố cũng chẳng được gì, dạo này hai đứa em đi chơi cũng chẳng nói gì nhiều, ẻm cứ đuổi theo những luồng suy nghĩ riêng của ẻm mà chẳng thèm hỏi han xem dạo này thế nào, công việc ra sao, ngồi sau xe thì chỉ có 30% thời gian là ôm, còn lại thì ngồi như hai người bạn, chẳng có tí tiếp xúc cơ thể nào cả

8. Lanux

Lanux

15%
    https://alphaart.vn/threads/chia-tay-trich-realman.706/
    Chịu khó đọc các bài viết trên diễn đàn nhé bạn.
    Bạn cố gắng lấy lại giá trị bản thân bằng cách bất cần,không cù nhây,không chạy theo,không năn nỉ,... thì cũng sẽ chỉ biến thành 2 người có cái tôi quá cao mà thôi.

Đây là ý kiến của mình,rất mong các AA khác góp ý giúp chủ thớt để ae có thêm kinh nghiệm

9. btt

btt

40%
    Hi bác, câu chuyện của bác nghe quen thuộc quá. Mình trước cũng từng bị vậy. Gái bị thu hút đồng ý làm người yêu r sau thấy mình chán è cổ r lại nhè ra.
    Vấn đề của bác bây h khá rõ. Gái đã chán bác r. Chưa kể những yếu tố khách quan thì lý do chính là do bác tự đánh mất giá trị bản thân.
    Phân tích chút nhé, cô ấy cá tính, xăm, tự lập, mạnh mẽ. Một chàng trai lý tưởng phải cần mạnh mẽ hơn cho cô ấy dựa vào. Vậy mà bác lại làm mất đi giá trị, đánh mất bản thân. Cô ấy nhạt đi là đúng.
    Hiện tại, ko có một trick nào có thể cứu cả. Một vấn đề nảy sinh cần giải quyết tận gốc thay vì sử dụng một vài chiêu trò nhỏ lẻ để cứu vãn.
    Lời khuyên lớn nhất cho bác giờ là: hãy là anh của ngày hôm qua. Trc khi yêu bác rất ổn mà, nhây, lầy, hài hước. Còn có chút men khi dám từ chối cô ấy. Bác giờ hãy tập trung thêm vào bản thân. Chăm làm ms mình. Tìm thêm niềm đam mê khác nữa.
    Còn nếu cô ấy vẫn ko có nhiều chuyển biến. Việc có tiếp tục tiến xa ko, mình nghĩ cần cân nhắc nghiêm túc...
    Chúc bạn may mắn

10. OneForMan

OneForMan

100%
    Con gái khi yêu thực lòng thường sẽ không chóng yêu chóng chán như vậy. Có thể đúng vào lúc cô gái có chuyện gì đó làm cô ta lo lắng, có một vấn đề nào đó mà cô gái không thể tự giải quyết nên cô ấy mới trở nên kỳ lạ như vậy. Đúng khi đó bạn lại tự hạ thấp giá trị của bản thân mình xuống, như vậy thực sự là không hợp lý. Để hấp dẫn lại cô gái này bạn nên thay đổi bản thân của mình, trở thành người lớn hơn. Hãy chú trọng vào công việc và giới hạn sự tiếp xúc với nàng. Hãy tặng 1 món quà nhưng không đề tên người gửi, hãy làm sao cho món quà đó thật khác biệt. Luôn giới hạn nhắn tin chỉ trong 10 phút, hãy để những câu chuyện cho những lần gặp mặt. Trả lời thật thông minh để thu hút nàng. Hãy là một người đàn ông luôn có dự định, sự tính toán. Và trên hết là luôn phải có một tâm hồn đẹp. Hãy dừng lại những hành động sốc nổi và thêm vào đó sự chín chắn, lạnh lùng.

Lady Killah thích bài này.
  11. Be-fine

Be-fine

15%
    Bạn nói rất đúng, cảm giác của mình là bạn gái vẫn còn tình cảm với mình, lúc đi xem phim hôm tối qua cũng chủ động nắm tay mình rồi kéo về phía bụng ẻm, cô ấy còn lấy hai tay ấp lấy bàn tay mình, nhưng do cô ấy quá mạnh mẽ, dù gặp chuyện gì cũng không bao giờ thổ lộ hay chia sẻ, mình có hỏi cũng không kể, chỉ bảo là "em không sao", mình rất buồn, cô ấy cho mình cảm giác lúc yêu, lúc không, rất kì cục

12. Be-fine

Be-fine

15%
    Vâng, cảm ơn bác

13. Be-fine

Be-fine

15%
    Bài viết rất hay, cô gái của mình dính rất nhiều yếu tố để phải chia tay rồi, nhưng thực sự mình vẫn muốn cố gắng hàn gắn rạn nứt này, mình chưa bao giờ muốn buông tay em cả, chia tay thì đơn giản quá, nếu muốn chia tay, ngày từ tiêu đề mình đã phải hỏi là "nên tiếp tục hay buông" chứ mình đã muốn "giúp đỡ duy trì" thì mình thực sự vẫn còn tình cảm với cô ấy

14. OneForMan

OneForMan

100%
    Để tìm hiểu vấn đề của con gái thì đừng nên hỏi thẳng ra như vậy. Đôi khi ở bên nhau, sự im lặng cũng là một câu hỏi, một nụ cười cũng là lời nói "anh yêu em". Bạn phải tinh tế lên một chút, thay vì hỏi thẳng: "Em có vấn đề gì à?" Thì hãy kể một câu chuyện khơi gợi vấn đề cho cô ấy để cô bé tự thổ lộ ra, sau đó cùng cô gái tìm hướng giải quyết. Chúc bạn thành công.

15. ManOx

ManOx

40%
    Lâu lắm mới thấy @OneForMan =)) Tiện có ở đây thì cho mình hỏi trường hợp như bạn chủ post luôn nha

Không biết bạn đã từng tán 1 cô nàng badgirl hay chưa. Theo như miêu tả thì mình thấy đây là một badgirl thật. Badgirl ý mình ko phải gái tồi mà họ là những người trải đời nhiều, rất hiểu chuyện. Mình trước đây đã từng thích và tán một người như vậy (cô ấy phải nói cực kì xinh đẹp, xài đồ hàng hiệu, biết bar pub này nọ, nấu ăn rất ngon, rất quan tâm đến gia đình và cực kì tốt với bạn bè - chủ động tán mình sau khi chia tay 1 anh đại gia nhưng do lúc đó niceguy nên bạn biết kết quả rồi đấy) - bây giờ vẫn còn thích nhưng chỉ là lâu lâu mình rảnh thì mình rủ nó đi chơi còn ko nhắn tin hay gọi điện gì hết vì nhiều lý do nữa nên mình biết mình chưa đủ khả năng để YÊU cô ấy (sau này chưa biết thế nào).

Họ thích đi chinh phục và thật sự rất cả thèm chóng chán, chỉ muốn có ai đó đi chơi nhiều với mình. Những cái gọi là hài hước thì đối với cô ấy rất nhàm vì vệ tinh phải nói là nhiều vô kể cho nên không set được date thì đừng mơ tán đổ :v HAHA. Không phải mình nói không ai có thể làm cô ấy fall in love nhưng nếu có thì ít ra cũng phải thuộc dạng Badguy pha chút Alpha rồi. Bản tính con người rất khó thay đổi nên về mặt lý trí thì cô ấy ko thuộc dạng để cưới nhưng về tình cảm thì thật sự niceguy bị hấp dẫn bởi những cô gái như vậy.

Về mặt tư vấn cho bạn chủ post thì trường hợp này là trường hợp duy nhất mình không làm được. Đơn giản vì bản thân cũng dính và lựa chọn cuối cùng của mình là từ bỏ, thật sự hết cách luôn =)). Bởi vì cô ấy chủ động nên với 1 số mánh khóe thì tán đổ là đơn giản nhưng để "duy trì" thì những cô gái này nó không phụ thuộc vào mình nữa.

Nếu @OneForMan có thể phân tích case này thì mình cảm ơn :)) Mình muốn xem xem cách bạn phản ứng với trường hơp này như thế nào ^^

16. OneForMan

OneForMan

100%
    Có một câu hỏi kinh điển mà con gái hỏi con trai và các chàng thường rất hay lúng túng, không biết phải trả lời ra sao: "Anh thích (yêu) em vì điều gì?". Và câu trả lời hay nhất cho câu hỏi này là một nụ cười mỉm: "Anh thích (yêu) em vì em là chính em!". Phải, con gái cũng vậy, cô ta thích bạn, yêu bạn vì bạn là bạn, cô ta thích bạn vì bạn là @ManOx chứ không phải bạn là @ManOx cố gắng trở thành @OneForMan. Để giữ lửa tình yêu khó hơn khi tán tỉnh gấp vạn lần, bởi khi đó bạn phải tìm hiểu bạn là ai, và bản ngã của bạn là gì? Bad Girl hay Nice Girl hay Alpha Girl đều vậy, cũng là con gái, cũng muốn được chiều chuộng, muốn có những sự lãng mạn mà bất cứ cô gái nào muốn có. Nhưng điều duy nhất để cho cô gái cảm thấy hạnh phúc đó là: Bạn đặc biệt, bạn làm những thứ khác biệt với người khác, bạn có chính kiến của mình, không bị ảnh hưởng bởi môi trường bên ngoài. Nếu bạn phân tích ra sẽ thấy, bạn chủ post này đầu tiên là một người lạnh lùng với cô gái, anh chàng hấp dẫn được cô gái vì anh chàng không bị ảnh hưởng bởi cô gái, tình yêu của cô nàng với anh ta có hay không không quan trọng, theo như quan niệm của cô gái này thì bạn chủ post lúc đó là một người đàn ông mạnh mẽ, không lệ thuộc,... Dần dần bạn chủ post mất đi sự lạnh lùng, cá tính riêng của mình, các buổi đi chơi bị chi phối bởi cô nàng (em đi thì anh đi, không thì anh không đi đâu cả), cô nàng cảm thấy rằng người con trai cô từng yêu trước đây không còn nữa, thay vào đó là một kẻ lụy tình nên cô nàng khá thất vọng, lâu dần cô ta sẽ nghĩ đến những thứ tiêu cực hơn như sự lừa dối, nhu nhược, áp đặt (năn nỉ đi chơi với mình) v.v... Thực sự đây là tâm lý chung của con người, không phải của riêng ai, con gái có sự suy nghĩ của riêng mình, con trai cũng vậy, sẽ có những lúc tâm lý của cô nàng không ổn định và bị chi phối bởi những chuyện bên ngoài, điều quan trọng là con trai có đủ tinh tế để nhận ra điều đó hay không?

Be-fine and ManOx like this.
  17. ManOx

ManOx

40%
    Bạn trả lời rất hay. Trường hợp này cũng giống như nam giới nhỉ, mình thích 1 người con gái vì chính tính cách của cô ấy. Nhưng sau khi tán rồi thì cô ấy dường như bị chi phối bởi mình, nên dần dần mình không thích cô ấy nữa, cô ấy đã từ bỏ đi niềm kiêu hãnh chỉ đơn giản làm vừa lòng mình - trường hợp này gặp đa số ở những cô gái mới yêu lần đầu. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé. Đã biết như thế nào để Yêu cô nàng này rồi :)) Thật ra nó tán mình do cấp 2 nó thích mình mà mình ko thích nó haha

OneForMan thích bài này.
  18. Be-fine

Be-fine

15%
    TG của mình đúng là rất cá tính, ngay lần hẹn hò đầu tiên, cô ấy đã nằng nặc đòi chia tiền sòng phẳng, đặc biệt không phải kiểu nói cho có giống mấy em sinh viên đâu, là đòi chia bằng được đấy ạ, cực ấn tượng, còn bảo TG là bad girl thì cũng hơi quá, TG của mình sẵn sàng cưa đôi két bia với đám bạn thân, sẵn sàng uống cạn một tô rượu chỉ vì một lời thách đố nhưng TG chưa bao giờ đánh mất mình cả, tuổi thơ của TG cũng không êm đềm, ba mẹ ruột li dị từ nhỏ, TG sống trong những ngày tháng hành hạ khi ba ruột TG suốt ngày say xỉn, đập phá, và những hình xăm trên người TG có đến 4 cái là do tự TG cầm kim chích lên cơ thể, TG học xong cấp 3 là tự nghỉ học đi làm, nói chung có một đêm hồi mới quen được 3 tuần TG có mở lòng, chỉ đúng một lần đó, còn sau này, có cạy miệng cũng không kể gì thêm nữa, mình do sống sung sướng, có ba, có mẹ nên với những trường hợp như thế, chỉ biết nghe TG kể chứ không thể nói gì, những chuyện TG trải qua, thực sự, dù lớn hơn 4 tuổi, mình vẫn chưa đủ từng trải để chia sẻ gánh nặng với em

19. Be-fine

Be-fine

15%
    Đúng như bạn nói, mình vẫn chưa đủ tinh tế để hiểu cho em, hôm nay mình có up hình hai đứa nắm tay, em bảo đổi hình khác đi, hình này em không thích thì mình có cương quyết bảo không đổi, vì mình nghĩ zalo đâu phải như face, ai muốn coi hình là coi, zalo cũng ít bạn bè, ai biết thì biết rồi, ai không thì còn lâu mới biết vì zalo ít bạn, mình nghĩ thế nhưng không biết em nghĩ sao, chỉ biết sau khi bảo mình đổi không được, em đếm 1,2,3 rồi chặn zalo mình luôn rồi, từ sáng đến giờ mình không gọi, cũng không nhắn tin, càng không xin lỗi vì mình không sai, mình tính đợi 2-3 ngày nữa mình sẽ chủ động gọi điện, nhưng chỉ gọi để phân tích việc mình không đổi avata chứ không phải gọi để xin lỗi, tối nay mình qua nhà con bạn thân chơi và chụp hình các thứ, rồi mình xúi nó up lên face kiểu hai đứa bạn chọc nhau, để TG biết là mình vẫn rất bình thường dù TG có chặn zalo hay không, bác tư vấn dùm em xem em hành động như thế có đúng không, à, mai em còn xin sếp nghỉ để phượt vũng tàu với thằng bạn, kiểu gì cũng phải quay clip rồi up hình tùm lum lên cho TG biết là mình vẫn rất ổn, mình làm vậy là đúng hay sai

20. OneForMan

OneForMan

100%
    Điều này bạn làm đúng, nhưng khi nói chuyện lại thì tuyệt đối không nên nói về chuyện đó nữa, như thế chỉ làm cho bạn giống một kẻ nhỏ nhen, chấp vặt hơn trong mắt cô nàng, điều mà trước đây bạn không có. Khi bạn gọi điện cứ làm như chưa có gì xảy ra cả, cứ nói chuyện bình thường.
    Bạn làm thế này thì mất phẩm giá của thằng đàn ông quá. Bạn đi thì cứ đi, đừng chụp hình up ảnh theo kiểu trêu tức làm gì, bạn càng làm thế thì cô ta càng xa lánh bạn mà thôi và kỳ thực khi nói chuyện với những cô gái, 10 cô thì đến 9 cô đều thừa nhận ko thích con trai cứ up ảnh quá nhiều mà nhất là người yêu up ảnh trêu tức mình. Chính vì thế nên bạn đi thì bạn cứ đi, không cần thiết phải chứng tỏ mình quá nhiều làm gì vì điều đó chỉ gây nên tác dụng phụ mà thôi.

ManOx thích bài này.