Đang tải...

Tư Vấn [Help] Từ quan hệ xã giao chuyển sang tán tỉnh, theo đuổi

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Conbocap, 21/10/17.

1. Conbocap

Conbocap

mình và tg cùng tuổi làm cùng nhau, quen biết dc gần 2 tháng. Hàng ngày gặp nhau nói chuyện cười đùa xa giao bình thường. mn trong cty cũng hay gán ghép, trêu đùa vì duy nhất 2 đứa là chưa có gia đình. Nói chuyện xã giao, đi ăn cùng nhau hàng ngày đều thoải mãi. Nhưng dần dần mình lại cảm thấy như vẻ là sắp thành friendzone. Chứ ko tiến triển dc. Nói chuyện ngoài cty rất bình thường nhưng khi về nhà mình lại rất khó để chủ động nhắn tin. Trừ khi có việc gì.
    Mong pro chỉ giáo làm sao để kéo gần khoảng cách hơn, mở lời dễ hơn để dễ nói chuyện

Đang tải...
  2. Mạnh Đức

Mạnh Đức

Chắc do anh đầu tư cảm xúc vào TG này nhiều quá rồi, Bình tĩnh lại coi như 1 người bạn nào :))

3. Conbocap

Conbocap

Như kiểu phát triển theo xu hướng tình bạn đó, nhưng mình thì ko muốn điều đó.
    Làm sao tg biết được mình đang theo đuổi tg chứ ko phải là làm 1 ng bạn đồng nghiệp thân thiết.

4. vu.minhquan

vu.minhquan

Kiếm một cái cớ nào hẹn gặp riêng. Thích thì cứ nói là thích. Cứ nói chuyện xã giao rồi có ngày thành xã giao thật đấy

5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Đọc alpha art nghiên cứu lại.

6. Z3roXIII

Z3roXIII

Cũng định nói như bạn này. Ngoài ra thì bạn có thể thử mua chuộc đồng nghiệp, đặc biệt là đồng nghiệp thân với cô ấy. Mua bánh trái cho đồng nghiệp trong phòng (ko phải cho 1 mình cô ấy nhá) rồi tỉ tê tâm sự "Các anh chị cũng thấy tình trạng tụi em rồi đó, lâu lâu mấy anh chị nói cô ấy giúp em, kì này mà được thì nhất định e sẽ khao lớn. Trăm sự nhờ các anh chị". Từ từ để đồng nghiệp trong phòng đốc vào theo dạng mưa dầm thấm lâu, nhưng mà bạn cũng phải chủ động chứ ko phải đứng yên mà đợi nhé.

7. abetterguytomorrow

abetterguytomorrow

Bác nói rõ hơn được không?