Đang tải...

Chia Sẻ Hẹn hò nhiều có thật sự là tốt?

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Mèo Đen, 15/8/17.

1. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Không biết có ai như mình không nhỉ. Ngày xưa mình là thằng rất nhát gái, không biết đến hai từ "hẹn hò" là gì. Mình vẫn nhớ lần đầu tiên mình vào một nhóm học ngoại ngữ, trong nhóm có 4 nữ và 2 nam (bao gồm cả mình). Lúc họp nhóm buổi đầu tiên thì toàn thấy là gái và gái. Lúc đo rất ngại ngùng, nhưng cố gắng vẫn tỏ vẻ ra là tự tin. Sau khi đi học nhóm nhiều, rồi rủ một em trông nhóm đi cafe, địa điểm là em ấy chọn. Lần đầu tiên đi ra ngoài đường vì mình ít đi chơi nên biết ít đường, toàn sử dụng Here Map để mò đường. Rồi đến lúc nói chuyện cũng ko biết nói chuyện gì toàn em nó nói. Mình nghĩ hẹn hò với em nó là tập luyện để tự tin hơn, thế là cứ thỉnh thoảng rủ đi uống cafe. Nhưng rủ nhiều mãi cũng chán, ngồi nghĩ lại em nó cũng bật đèn xanh mà hồi đó ngố ko biết, em nó toàn nói "em sắp chia tay thằng người yêu rồi". Nhưng em này có tính đào mỏ nên mình ko chơi nữa.
    Về sau đó có một cái suy nghĩ đó là hẹn hò thật nhiều để rèn luyện sự tự tin. Mình quen trên face hoặc lớp học tiếng anh rồi chủ động nói chuyện hoặc chat face kiếm "hẹn hò". Thế là từ đó cứ hẹn hò hết em nọ đến em kia cũng được 15 người mà cũng chẳng yêu được em nào. Và giờ mình cảm thấy 1~2 buổi hẹn đầu tiên mà ko có cảm xúc gì với nhau, thì tốt nhất ko nên hẹn hò nữa tốn thời gian và tiền bạc. Cảm thấy chán hẹn hò, nhưng mà vẫn phải cố gắng, thấy người ta yêu nhau dễ thật chả bù cho mình. Mình viết lên đây có ai đang giống mình ko. Mình vẫn là trai tốt nhé.

Nguyen Dat, truy_manh and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    We are trai tốt.{amazed}.

truy_manh and Chán nản fa like this.
  3. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Giống trường hợp e thật,

Hi.Quyên and truy_manh like this.
  4. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Bạn có tiêu chuẩn bạn gái chứ ? lúc đó thì mỗi 1 lần hẹn là để tìm người phụ nữ phù hợp với mình. Áp dụng những thử đã học vào, thử thách cô ấy từ đó tìm người phù hợp. Chứ nếu ko có mục tiêu thì đúng là hơi phí tiền thiệt.

Vấn đề là bạn ko chuẩn bị thì đến lúc "cô ấy" xuất hiện thì bạn sẽ ko biết phải làm gì, để rồi vụt mất cô ấy và ngồi chửi mình, chửi người.

Với nữa là ngoài uống cafe còn vô vàng thứ cả 2 có thể làm chung với nhau mà: xem phim, đi dạo, nấu ăn chung, du lịch chung...
    P/S: nếu vẫn ko ổn thì thử quay qua hẹn hò với con trai thử xem {byebye}

Chỉnh sửa cuối: 15/8/17
    Hi.Quyên and Mèo Đen like this.
  5. conduongmua

conduongmua

15%
    Hẹn hò nhiều có cái hay mà, lưu sđt của mấy target đó lại. Thi thoảng buồn chán nhắn 1-2 tin có sao đâu. Để làm dự phòng cho những target quá xinh và mạnh :))

6. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Cảm thấy chán ko có việc gì làm mình rủ các target cũ đi chơi thôi, thật sự bây giờ kiếm sự rung động thật là khó

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Bạn tạo lắm duyên mà chưa yêu dc ai do ý trời rùi. Em ấy của bạn chưa xuất hiện mà thôi{big_smile}