Đang tải...

Tư Vấn Hết yêu

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Thành, 2/11/17.

Tags:
  1. Thành

Thành

60%
    Xin chào các alpha và ad forum.
    Nay em xin tư vấn mọi người về vấn đề " hết yêu" đang xảy ra với em và người yêu ( xin cho em viết tắc "ny" cho nhanh nha)
    Trước tiên, em có nghe người lớn nói " yêu 2-3 năm cưới là được rồi, quen lâu nó nhạt".
    Em thấy có vẻ đúng.
    Em và ny quen nhau được 4 năm, lúc đó em 20, ny em 19tuổi. Nay em đã 24, ny 23tuổi.
    Quen nhau được 4 năm, cũng có nhiều chuyện vui buồn xảy ra, cũng chia tay 2-3 lần. Lần kế gần nhất thì có chia tay xong quay lại, nhưng dần dần tình cảm nhạt dần ở cả 2. Mọi thứ cứ như quen thuộc quá, em vô nhà ny thì ny ăn mặc rất bình thường, không xe xua như trước, kiểu như quen quá rồi. Còn em thì ăn nói không còn ngọt ngào như trước, nói chuyện với ny giống như đang nói với lũ bạn.
    Nhưng em là con trai, suy nghĩ lí trí nhiều, nhận ra sự nhạt nhoà, nên đã xây lại tình cảm giành cho ny.
    Nhưng còn bên phía ny, là nữ nên theo cảm xúc nhiều, ny nói với em là " hết yêu". Không còn rung động như trước, không còn mong mỏi đến giờ gặp anh.... Rồi nói lời chia tay.
    Em lo lắng và nghĩ là ny có người mới, nhưng tìm hiểu mọi thứ. Không phải như vậy.
    Đã 4 tháng trôi qua, em có theo dõi facebook ny, thấy mọi đồ vật em tặng đều mang theo mình. ( món đồ rẻ tiền, cũng không quá đẹp)
    Gần đây em có liên lạc lại, có rủ đi ăn, mọi thứ cứ như chưa có gì xảy ra. Vẫn ngồi gần, đụng chạm tinh tế. Nhưng khi trò chuyện, vẫn nói không có cảm xúc.
    Mọi thứ với ny, em thấy như là không còn tình cảm. nhưng em thấy, những thói quen của cô ấy khi bên em chưa bỏ, như là ngồi sát với em, đút cho nhau ăn....
    Em có ghé nhà ny chơi, thăm mẹ ny bệnh, lúc đó ny đang đi làm. Mẹ ny có kể, có vài người theo đuổi, nhưng ny lại từ chối.
    ** điều em muốn tư vấn là, ny đã chán em vì quá quen thuộc, không còn hấp dẫn.
    Làm thế nào để hấp dẫn lại với ny. Thay đổi bên ngoài thì em đã làm, nhưng thay đổi trong tính cách thì làm sao?
    Cũng đang nói chuyện ngọt ngào như đang tán tỉnh, nhưng không hiệu quả mấy
    Nếu thay đổi 2 điều đó không đúng, thì em nên làm như thế nào cho đúng.
    ( tình trạng hiện tại là không còn là người yêu của nhau, vẫn liên lạc như là bạn bình thường, ít nói chuyện riêng tư cho em nghe. Khả năng đồng ý đi chơi là 70%, không được 100% như trước)
    - Nếu nói bỏ quen người khác thì rất dễ, nhưng nếu quen người mới, mà có tình trạng như này trong hôn nhân, thì có phải là rất nguy hiểm k. Nên em muốn tìm biện pháp đối diện vượt qua thử thách, hơn là tránh đi.
    Bài viết của em dài, mọi người đọc tới đây là đã dành nhiều thời gian cho em. Em xin cảm ơn rất nhiều. Chúc mọi người buổi tối vui vẻ

Đang tải...
  2. Emxtanh

Emxtanh

90%
    2 bạn cùng nhau neo Fansipan là lại yêu nhau ngay.

3. Thành

Thành

60%
    Không được anh ah, đã làm rồi.
    Nhưng cuối cùng ny nói " em đã cố gắng, nhưng tình cảm không được như trước".
    về phía con trai thì còn được, vì làm theo lí trí nhiều.
    Nhưng phía nữ làm theo cảm xúc, không có suy nghĩ nhiều.
    Phần lớn giờ phía con trai tạo ra cảm xúc mới cho phía kia hấp dẫn thôi.

4. Emxtanh

Emxtanh

90%
    2 bạn đã neo Fansipan hay chỉ là đi xe lên đó chụp 1 tấm ảnh rồi về?
    Mình chỉ cho bạn cách này tức là bạn phải hiểu, khi 2 người cùng trải qua khó khăn, thử thách, băng đèo vượt suối thì nó tạo ra rất nhiều cảm xúc cho con gái. Từ đó 2 người có những trải nhiệm mới với nhau. Nghĩa là bạn tìm ra cách nào đó để 2 người trải qua nhiều cung bậc cảm xúc trong đời với nhau là được. Còn 1 cách nữa là hỏi xem ước mơ, mong muốn của cô gái rồi 2 người cùng thực hiện nó.

5. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Giống như Emxtanh nói. Bạn nên cùng tg làm những điều thú vị, mới lạ mà trước giờ ít làm như: đi phượt, du lịch xa, trải nghiệm một sự kiện nào đó,... Trong lúc cùng tg thì bạn thể hiện những mặt tốt của người đàn ông alpha để tg thấy được rằng bên bạn luôn có được sự quan tâm, che chở, dẫn dắt, vui vẻ,...
    Trong ty thông thường ai cũng trải qua giai đoạn nhạt nên nếu k biết giữ lửa mqh thì chia tay là điều sớm muộn.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Giot-Nang-Cua-Anh-KaiSoul/ZW7O6BU0.html