Đang tải...

Tư Vấn Hỏi thế gian tình ái là chi?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Tiêu Dao, 8/5/19.

1. Tiêu Dao

Tiêu Dao

20%
    TG của em kém e 1 tuổi. Em quen nó qua 1 nhóm chat từ 1 người bạn. thực ra có biết nhau từ trước rồi. nó thì là bạn của người yêu cũ em nên chắc là hiểu biết ít nhiều về em. về ngoại hình thì nó khá là dễ thương, nhưng trước giờ ko thuộc kiểu ngoại hình mà em thích, em thích nó là cái tính cách của nó. Nó làm em thấy kiểu giống em của thời gian trước. nó kiểu láo láo, gì cũng biết gì cũng hay, thuộc thành phần alpha girl. có sự hấp dẫn đặc biệt đối với em. quen tầm 5 tháng mà ít khi gặp, ít khi nói chuyện, ít khi chat fb. tại có 1 vài thời gian chả hiểu sao bị đồn thổi nhiều nơi kết cặp em với nó. Đâm ra e thấy ngại khi đối diện với nó. thi thoảng e có nhắn tin cuộc hội thoại ngắn thôi. nhưng câu từ mà e làm ra nó hơi sến. E nói với nó là tán nó. nhưng ko biết cách tán. nó ko hài hòa được. kiểu chen ngang 1 bức tường đẹp vl ra. đâm ra e thấy vừa nhàm lại vừa ko muốn dừng lại. trong thời gian vừa rồi thì e tán khá nhiều em( tức là sau khi bảo em tán nó ). Nhưng kiểu ko biết bắt đầu kiểu gì, ko hiểu ý, e nói từ nào thì nó cứ nghĩ là thính đặc hay sao ấy. đâm ra chả muốn nói. Nên tán mấy con khác, mấy con khác thì có thích nhẹ thôi. Nhưng mà tán mấy em kia thì lại cứ trong lòng nhớ đến TG. Đâm ra lại chả muốn tán mấy em kia nữa, mà TG thì càng ngại. Gặp nhau cũng chả nói chi. nếu có đứng lại thì cũng chào nhẹ. ko có gì đặc biệt. Mà cũng lạ, thật là lạ, em tán bất kì con nào thì ngôn từ của em nó phong phú nói ra nó dễ dàng, đôi bên đều có thiện cảm mà khi tán em ấy thì đầu em như cục sắt. Hazz
    e mong lần này nói ra được mong các bro chỉ bảo. Cách thức tán ẻm cũng như cách hẹn gặp mặt hay ra ngoài thì nói năng như thế nào gây thiện cảm. Chân thành cảm ơn![​IMG]

Quan tâm nhiều
    Cảm thấy ghét nhỏ bạn thân bởi Croods, 14/6/19 lúc 00:14
    Chia sẽ bởi GFY, 16/6/19 lúc 20:00
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Thứ nhất, cái vấn để lạ thật là lạ của bạn, nó chẳng lạ chút nào, đây là bệnh chung của đại đa số. Nói 1 cách dễ hiểu, lý do bạn có thể nói chuyện thoải mái với những cô gái khác là vì bạn không đặt nặng được mất, không bị áp lực việc nên nói gì hay phải làm gì, chính vì thế nên ngôn từ nó mới "phong phú". Dễ hiểu không ?
    Thứ hai, cách thức để tán ẻm như nào, nói gì để thu hút được cô gái, làm thế nào để xoay chuyển tình thế. Mình sẽ cho bạn biết: giải pháp mà bạn đang tìm..... nó không tồn tại.
    Ông muốn gây dựng thiện cảm thì ông phải là 1 con người đáng tin. Ông muốn rủ cô ấy đi chơi, thì ông phải cho cô ấy thấy ông là 1 người thú vị. Một cô gái thông minh sẽ bị thu hút bởi 1 chàng trai thông minh, hoặc ít nhất chàng trai đó không bối rối khi bị gán ghép, hoặc tỏ ra yếu đuối khi thú nhận mình muốn tán nhưng không biết làm sao.
    Cái chất của đàn ông hình thành theo thời gian, chứ không có giải pháp ăn sổi đâu. Không có phương pháp nào biến 1 kẻ nhạt nhẽo thành 1 người thú vị ngoài nỗ lực bản thân.
    Tôi chả ngạc nhiên nếu sau khi đọc đến đây, ông không muốn tin những gì tôi nói và tiếp tục đi tìm lời khuyên từ những "chuyên gia" , những người sẽ cho ông 1 vài triết lý sống kiểu như "tán tán cl, có tiền gái tự theo" . Trường hợp ngược lại nếu ông tin tôi thì tôi gợi ý ông nên đọc phần " tổng hợp bài viết cho người mới đi"

Sát Thần and Tiêu Dao like this.
  3. Tiêu Dao

Tiêu Dao

20%
    <3 thông não tôi phần lớn rồi. Những người như ông sẽ được xã hội tôn trọng.

4. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu

60%
    Từ chối rồi