Đang tải...

Hôn được tg rồi có nên tỏ tình ?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi kun kòi, 5/11/17.

1. kun kòi

kun kòi

60%
    Hi all...
    Mình và tg quen dc 2 tháng, 1 tuần gặp nhau 2 lần, và chưa tỏ tình. Mới đến mức nắm tay dắt đi, hôn má thôi..
    Vừa rồi đi chỗ vắng, mình hôn má rồi đè ra hôn môi 2 lần nhưng dạng như chụt 1 phát thôi. Tg cúi mặt ko nói gì, hình như liếm môi chờ đợi nhưng mình ko dám hôn lần thứ 3...
    Chở về vẫn vui vẻ bình thường. Nhưng về lại nhắn tin hỏi chúng ta là gì của nhau. Mình bảo là người yêu
    Tg bảo ko có cảm giác. Có tình cảm trên mức tình bạn nhưng chưa phải là yêu. Bây giờ mình đừng yêu nhau nhé ?
    Cuối cùng lại bảo cho nhau thêm thời gian..
    Vậy theo các bạn tg này thế nào. Mình phải làm gì để chốt hạ. Có nên tỏ tình ko.. Thanks all

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Bạn đọc lại trong sách nhé. Đại loại là cô gái vui vẻ trong buổi hẹn hò và có những đụng chạm thân mật. Sau khi về nhà suy nghĩ lại thấy như vậy dễ bị bạn đánh giá là dễ dãi nên bật khiên phòng thủ sau đó. Bạn cứ bình thường như mọi ngày và đừng vồ vập quá

kun kòi and Hi.Quyên like this.
  3. Mr.K

Mr.K

65%
    Thưởng thì khi tán gái mình chả bao giờ tỏ tình

4. Nyx

Nyx

15%
    Cần gì tỏ tình. Mình hỏi bạn sau khi tỏ tinh nhận là ny thì có khác mấy so với hiện tại không. Vậy nên theo mình nó k quan trọng lắm vào lúc này

5. Nguyễn Quốc Khải

Nguyễn Quốc Khải

60%
    bác này nói chuẩn.
    con gái đôi khi rất ẩm ương mà mình k tài nào hiểu được.họ hành động theo cảm xúc, và cảm xúc thì nhất thời và chóng qua.
    nên chuyện này rất bình thường
    theo tớ thì tg này đèn đã xanh lè nhưng có vài leader tạt đầu ôm cua nên bạn chưa thể phóng lên.
    nên tiếp tục kiên trì và chưa nên tỏ tình vội.
    tai nạn đấy
    chúc may mắn

k3langthang, kun kòi and Hi.Quyên like this.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    -----------Biết nói thế nào cho bạn hiểu nhỉ-------------

2 bạn giống như 2 con lắc dao động ngược pha nhau. Đến lúc lãng mạng bạn nên hôn cô ấy ở chỗ" vắng người ". Nhưng với cô ta thì ko thấy lãng mạng ở chỗ vắng người, Mà cô ta thấy lãng mạng ở chỗ " đông người" cơ.
    => Nên chỗ lúc đó bạn hôn cô ta chẳng nói rằng "Ko có cảm xúc gì"..
    Cô ấy là nói thật nhé bạn, kiểu con người 2 bạn lúc " lãng mạng nên hôn" ko hợp nhau ....nên cô ấy mới nói cho cô ấy thêm thời gian...
    P/s: mình support Alpha mà lại tư vấn gì vậy{amazed}{amazed}

Sakazuki and kun kòi like this.
  7. kun kòi

kun kòi

60%
    Chỗ đông người làm sao hôn đc nhỉ. Chỉ có vuốt tóc hoặc đút cho nhau ăn, nắm tay là cùg T.T

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Cô ta tính cách ,con người là thế ... Thích đông vui, ko thích hoang vắng...

9. son4cang

son4cang

60%
    T gợi ý cho bạn hôn ở chỗ đông người nhé, nhưng yêu cầu là bạn phải có đủ dũng khí để làm và khuôn mặt phải thật tỉnh mới đc.
    Bạn book 2 vé xem phim đi, bạn và tg sẽ ngồi cạnh nhau. Khi bước vào ngay chỗ ngồi, bạn để ý có 1 thanh chắn ngang giữa 2 người, bạn gạt nhẹ nó lên, tới lúc này bạn có thể vừa xem phim vừa nắm tay tg nhưng khoan hãy hôn vội, bạn đợi đến khi phim chiếu đc 1/2 thời gian rồi, lúc mà tg đang tập trung xem, bạn giữ nhẹ cằm của tg sau đó xoay khuôn mặt tg về phía bạn và hôn thôi. Đây cũng là thủ thật tạo bất ngờ mà t vẫn hay dùng trong giai đoạn quyến rũ

10. kun kòi

kun kòi

60%
    Bữa mình cũng làm vậy nhưng chỉ hôn má thôi. Thề chứ thà ngồi ghế đôi chứ hôn vâỵ sợ ngta đánh giá là thể hiện nơi công cộng.
    Nhưng mình sẽ thử...

11. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Bắt sóng em nó và xem sóng của bạn rồi hãy làm nhé ...ko đc hôn như một cái máy đâu nhé

kun kòi thích bài này.
  12. son4cang

son4cang

60%
    Ko ai rảnh mà đánh giá bạn đâu, đó là do bạn nghĩ vậy thôi, mà cho dù người khác đánh giá thì đã sao, ai rồi cũng về nhà nấy và họ còn chả nhớ bạn là ai nữa. Người quen có thể bạn ngại thì đúng nhưng còn người lạ mà bạn ngại thì đó mới là vấn đề.
    Đọc bài của bạn từ đầu thread, t cũng đoán ra được bạn là người có frame đàng hoàng, lịch sự, pha lẫn chút nice guy trong đó, trước giờ bạn ko dám vượt qua safe zone vì còn ngại và lo sợ sẽ bị tg đánh giá, nhưng bạn đã giữ mình ko vượt qua safe zone và kết quả thế nào thì bạn cũng đã thấy đc rồi đấy. T nói bạn hôn tg ngay giữa chốn công cộng cũng là 1 kỹ thuật reframe đấy, vẫn đàng hoàng, vẫn lịch sự nhưng pha lẫn chút trai đểu trong đó.
    T nhớ Joker đã từng nói 1 câu, "khi đèn xanh thì bạn phải chạy qua nhanh, nếu bạn chạy qua chậm hoặc chần chừ đèn xanh sẽ chuyển sang đèn đỏ"

kun kòi, Sakazuki and Hi.Quyên like this.
  13. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Kệ Tg nói gì đi, Tg để bạn nắm tay có nghĩa là có chút chút thích bạn rồi. Giờ cứ rủ ra công viên đi dạo, rồi chém gió một lúc rồi bảo Tg ngồi ghế đá lý do mỏi chân. Bạn cứ quàng tay lên vai Tg ý, Tg mà ko đẩy ra thì quàng tay vào eo . Rồi ôm Tg luôn, nếu Tg vẫn để cho ôm thì hãy bảo Tg là em có mệt ko dựa vào vai anh ngủ một giấc, rồi từ từ kéo nhẹ đầu Tg vào vai rồi bảo Tg ngủ đi. Nếu Tg nhắm mắt lim dim một lúc thì cứ thế hôn nhẹ lên môi thôi. Kiểu gì Tg cũng đẩy ra, thì lại ôm một lúc rồi lại hôn :))

kun kòi thích bài này.
  14. kun kòi

kun kòi

60%
    Tg đã chịu chủ động nắm tay và ôm eo mình rồi. Lần sau mình sẽ thử cách của bạn. Nghe rất khả thi..
    Cám ơn mọi ng rất nhiều

15. kun kòi

kun kòi

60%
    Ok bạn, mình sẽ thoát safe zone, thank kiu vi na miu