Đang tải...

Tư Vấn Khi con gái không nhắn tin trả lời lại thì mình nên làm gì tiếp theo ?

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi Mèo Đen, 13/9/17.

1. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Mình mới quen Tg tầm được 1 tháng chủ yếu trò truyện trên facebook và gặp mặt tg được 5 lần.
    Chuyện là như thế này mình tình cờ inbox dạo và quen được Tg, và biết được Tg chưa có mối tình đầu nào, rất ngây thơ và trong sang.
    Tg học năm thứ tư còn thì mình đã ra trường và đi làm rồi. Chat chit được một khoảng thời gian ngắn mình cũng gạ được Tg gặp mặt mình vì một vụ cược với mình :)). Tg thì nói rất nhiều, ngoại hình nhìn cũng được. Mình hay nhắn trêu đùa yêu và lấy Tg làm vợ, mình mới biết được rằng Tg tự ti về bản thân mình nghĩ ko xứng với mình nên có đoạn nhắn này.
    Mình đang nói chuyện vui vẻ thì nhận được tin nhắn này nên mới bất ngờ, và nói với Tg rằng "anh đùa đấy, anh chỉ coi em là bạn bè" thế là Tg hủy kết bạn và khóc cả tối hôm đó.
    Mình biết điều này vì Tg có lần mình hỏi mật khẩu face Tg cho luôn ko ngần ngại gì, và dĩ nhiên mình tò mò mình đọc facebook của Tg thì Tg biết mình vào facebook Tg nên Tg đổi mật khẩu.
    Mình cũng biết giữa đoạn chat Tg với bạn thân là "Anh kia đi chơi thôi. Chứ ko nói rõ ny hay k".
    Đó là lần đi chơi thứ 3.
    Đến khi mình hỏi dò mật khẩu facebook của Tg là gì, Tg bảo là mật khẩu 6 chữ, chữ cuối là "H" thế là mình đoán ra ngay mật khẩu facebook là gì :)).
    Mình lại tò mò vào, Tg cũng biết là mình đoán ra được thế là Tg đổi mật khẩu mới.
    Tg nói là hình như anh vào nick em, mình dối là ko, "anh đâu có biết mật khẩu". Tg nói thế làm mình cảm thấy khó chịu, mình liền nói là "Anh bây giờ cần yên tĩnh, em đi ngủ đi".
    Thế là Tg nhắn tin lại "ko biết em nói sai gì". Mình đoán chắc Tg tối hôm đó lại khóc. Thế sáng nay mình nhắn tin đt và cả facebook nhưng Tg chỉ xem và ko nhắn lại.
    Cho dù đổi mật khẩu khác rồi mình vẫn vào được facebook Tg, mới biết rằng Tg định có ý chặn facebook mình nhưng mà chưa dám chăn.
    Mình đang băn khoăn có nên tiếp tục ko hay là take away một thời gian, vì Tg rất dễ khóc và yếu đuối. À ngoài mình ra có một anh bạn cũng đang tán Tg, nhưng anh này lụy tình và suốt ngày ghen tuông với Tg cho dù chưa là gì của nhau nên Tg cũng ko thích nói chuyện, lúc đầu Tg cũng thích anh này.
    Mình đang băn khoăn có nên tiếp tục ko hay là take away một thời gian, vì Tg rất dễ khóc và yếu đuối. Hiện tại Tg nhắn tin ko trả lời và chỉ xem. Có ai đã từng kinh nghiệm chuyện này rồi, mình nên làm gì tiếp theo ?

Đang tải...
  2. virtue

virtue

60%
    Theo mình lúc này không phải là lúc take away đâu, bạn phải gặp TG mà nói rõ nếu bạn thật sự có cãm tình với cô ấy, rõ ràng cô ấy có cãm tình với bạn rồi, đây chỉ là "bẫy thối" nhẹ mà TG vô tình tạo ra mà thôi

Mèo Đen thích bài này.
  3. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    theo như mình biết take away không thể thay đổi tính cách của con người{baffle}
    bạn nên đọc bài viết
    https://alphaart.vn/threads/khi-con-gai-lanh-lung-voi-ban-ban-se-lam-gi.28/
    hành động vào fb ngừi khác là không nên nhé. dù có là người yêu đi nữa. Bạn vào fb cô ấy chỉ càng thêm nhức óc và rất dễ ghen tuông.
    trong phần phá bẫy thôi có trường hợp cô gái tự ti về bản thân bạn có thể tham khảo

Chỉnh sửa cuối: 13/9/17
  4. Mr.K

Mr.K

40%
    Cô ta đã rõ ràng như vậy rồi thì take away đi bạn. con gái nói Không có nghĩ là Không.

Hi.Quyên thích bài này.
  5. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Cảm ơn bạn. Mình đã nhắn tin lại, bảo xin lỗi nhé đã làm em buồn
    Tg đã nhắn lại: thôi em ko trêu anh nữa, sry anh nhé, em đùa hơi lâu (đùa ở đây có nghĩa là bơ ko trả lời tin nhắn). Mình đoán là Tg bực chứ ko buồn nên mới bơ.
    Mình có nhắn là bảo Yêu Tg lắm. Thì Tg bảo là thôi em ko tin đâu, ảo diệu lắm.
    Giờ nói chuyện bình thường rồi.

6. madcat5

madcat5

60%
    Lẽ ra câu anh yêu em lắm nên nói trước mặt thì hay hơn làm tg dễ tin hơn. Nói qua tin nhắn tg sẽ bán tin bán nghi

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Mr.K

Mr.K

40%
    qua câu chuyện của bạn mình nhận ra bài học " c.gái nói gì thì mặc kệ ", nhưng mình thấy tg của ban tâm lý không ổn định, và trong mắt tg bạn không phải đối tượng tiềm năng và dưới cơ tg.

8. thejun

thejun

65%
    Tớ thấy là target mất tin tưởng vào cậu rồi đó, chứ cô này yếu đuối với tự ti sẵn rồi nên chẳng nghĩ đến việc gài bẫy với bơ cậu đâu. Đơn giản là gái nó tự ti với nhát mà nhắn tin cho cậu như thế gần như tỏ tình rồi, xong bị ăn ngay câu « anh chỉ coi em như bạn bè ». Giờ có lẽ cô ấy sẽ càng tự ti , khép mình hơn với cậu. Hoặc cô ấy nghĩ cậu là tay chơi trêu đùa cảm xúc của cô ấy, cậu mà take away thì suy nghĩ đấy càng được xác thực, mà giải thích kiểu anh yêu em thì gái nó càng không tin đâu.

Mèo Đen thích bài này.
  9. ngoo

ngoo

90%
    Đẩy phũ quá. {amazed} Người ta đã lấy hết can đảm ra bật cả đèn xanh đèn tuýp các thứ rồi mà ông vẫn còn đẩy được. Tóm lại là ông có thích cô bé này không? Có muốn cô ấy làm bạn gái không?

Mèo Đen and Hi.Quyên like this.
  10. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Cảm ơn các bạn. Chủ nhật này hẹn rủ đi phố đi bộ với Tg, mình nghĩ nên tỏ tình luôn. Cơ mà mình chưa tỏ tình ai bao giờ. Anh em thường tỏ tình như thế nào. Nếu cô ấy nói để em suy nghĩ hay làm bạn thì ta sẽ trả lời sao.

11. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Mình ko nhận ra đó là đèn xanh hay tỏ tình. Tại đang nói chuyện bình thường nói như thế này làm mình thấy khó chịu, cứ như kiểu sắp chia tay đến nơi rồi nên mình mới nói thế để cả hai tìm hiểu thêm. Có lần về sau đi chơi TG bảo từ nay em coi anh là "chị em" vì hồi mới quen mình nhắn tin xưng là em.
    Mấy lần mình nhắn là hãy cho nhau thêm cơ hội. Tại mình chưa có nhiều cảm xúc lắm với TG. Nhưng vẫn có muốn có ny

Chỉnh sửa cuối: 16/9/17
  12. ngoo

ngoo

90%
    Tỏ tình thôi{big_smile}
    Có thể là cuối buổi đi chơi, lúc đưa cô nàng về. Khi cô bé quay đi thì gọi lại kiểu "à anh bảo này", rồi hôn luôn. Sau đấy bảo " Anh quyết định rồi, từ hôm nay em sẽ là bạn gái anh". Đại loại thế. Mặt tỉnh bơ và hơi tếu 1 tí chắc là sẽ có hiệu quả cao.
    Goodluck. {big_smile}

13. Mèo Đen

Mèo Đen

65%
    Mình rủ Tg ra Hồ Tây ngồi ghế đa,thế là mình ôm eo Tg thì Tg bảo nóng ko thích, xong rồi vờn mãi mới ôm được, Tg ko đẩy ra nữa, xong lúc ôm thì lúc đó Tg đang nhắn tin với bạn, thì mình bảo Tg là "làm người yêu anh nhé" Tg thì chẳng nói gì vì đang bấm điện thoại, xong mình nói lại lần 2 Tg cũng ko nói gì. Mình cứ hỏi trêu là em ko tin tưởng anh à, Tg cứ bảo là em ko tin. Đến khi lúc về, mình bảo Tg chở mình, mình ngồi sau, thế là mình cứ ôm chặt lấy Tg, Tg cũng ko đẩy ra.
    Rồi một lúc mình hỏi Tg là "lúc em xin chị đi chơi, chị có biết em đi với ai ko".
    Thế là Tg trả lời "Chị em biết đi chơi với ny rồi".
    Mình: "Ơ thế hóa ra anh là ny rồi à".
    Tg: "Sắp là ny thôi".
    Mình cũng ko biết tỏ tình sao để Tg đồng ý đây. Vì mình cũng chưa tỏ tình bao giờ :)))).

14. Vô_Danh

Vô_Danh

20%
    Lúc chị lúc em như thế này là bạn dưới cơ tg rồi! Về sau kiểu gì bạn cũng bị tg dắt mũi cho coi