Đang tải...

Tư Vấn Khi đã là người yêu,có nên take away khi cảm thấy mqh trở nên nhạt

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Huynh huynh, 10/9/20.

1. Huynh huynh

Huynh huynh

Xin các cao nhân tư vấn giúp TH này.Mình và ny mình đã quen nhau được 2 tháng.Nhưng mình cảm nhận trong mqh này chỉ có 1 chiều,mọi sự chủ động đều là mình.Có lúc cảm thấy tình cảm trở nên nhạt dần.xin các cao nhân tư vấn trong TH này mình có nên take away để xem thử mức độ t/c cô ấy dành cho mình ko? Thanks!

Đang tải...
  2. Croods

Croods

Anh ơi, em không hiểu take away là gì ạ? Có phải là tự ôm mối tình này mang đi không?

Em nghĩ là anh nên ngồi lại thẳng thắn với cô ấy một lần. Nói hết suy nghĩ của mình ra, xem anh cần gì, cô kia có gì mà làm anh không vui. Nếu là hiểu nhầm giữa hai người thì có thể cùng nhau sửa đổi. Còn nếu đúng là cổ hết tình cảm thì muốn take away cũng được ạ.

3. Beyourself

Beyourself

Take a way là một dạng từ bỏ TG nhưng k phải bỏ hẳn, nó có nhiều ý nghĩa b muốn hướng đến b nên tìm đọc lại vì trên diễn đàn đã có bài viết khá chi tiết rồi

4. Beyourself

Beyourself

Mình nghĩ do b đang ảo tưởng vị trí của b trong tim TG mà thôi, chứ thực tế nếu b luôn là ng chủ động thì thực chất b chưa là gì với TG, nói đúng hơn là b chưa đủ hấp dẫn. Nên take a way 1 thời gian mà cải thiện bản thân( kỹ năng, cách nói chuyện...) thế nhé!

5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Đọc thật kĩ 2 topic dưới đây trước khi đi tán gái nhé ông. Ông Beyourself ở trên nói chuẩn rồi đấy. Chủ động gì mà lắm thế phải biết cách khiến cho nó chạy theo ông chứ

Topic 1: https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/
    Topic 2: https://alphaart.vn/threads/toi-da-tro-lai-tiep-tuc-giup-anh-em-thuc-chien-cua-gai-thanh-cong.1774/

vivovivu9090 and Beyourself like this.
  6. Clintwood

Clintwood

khi ông ko đủ ngon có take away nó cũng chẳng quan tâm đâu, cải thiện bản thân trước, cứ bình thường thôi, nhiều anh khuyên take away nhưng bản thân đã đủ ngon chưa để khi anh bơ thì người ta kéo anh lại {big_smile}

Beyourself thích bài này.
  7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Con người thường bị tâm lí "con cá mất là con cá to" nên nhiều khi gái bị mất con cá mặc dù không đủ ngon nó vẫn tìm cách kéo lại bác ạ NHƯNG BẢO NÓ ĂN CON CÁ THÌ NÓ LẠI KHÔNG CHỊU ĂN, chỉ kéo lại để làm bộ sưu tập vệ tinh xung quanh cho hoàng tráng thế thôi. Bà để bà ngửi chứ bà không ăn {big_smile}

Chỉnh sửa cuối: 15/9/20
    vivovivu9090, Clintwood and Drak like this.
  8. Huynh huynh

Huynh huynh

Như tiêu đề:"ĐÃ LÀ NGƯỜI YÊU RỒI",còn tán tỉnh,ngon ko ngon gì ở đây nữa :)) Vấn đề là làm sao duy trì,phát triển mqh.Take away thường dùng cho T/h lúc đang tán tỉnh tg,nên mình mới hỏi ae có nên áp dụng khi đã là ny ko?

9. Huynh huynh

Huynh huynh

Và mình đã chọn cách là thẳng thắn nc vs ny sau đó off ko liên lạc.Kq là sau hơn 1 ngày cô ta chủ động liên lạc kết nối lại mqh.

10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Nói thẳng là đúng. Trong topic của tôi có nhiều chỗ nói đến vấn đề duy trì mối quan hệ ngay cả khi cưới rồi chứ yêu đương có là gì.

Như ông chia sẻ là biểu hiện dưới cơ gái trầm trọng. Nó liên lạc lại nếu ông tiếp tục chủ động nhiều, cung phụng thì lại tạch sớm, hấp dẫn mất hết rồi.

Nhắc lại để ông đừng vội thấy gái liên lạc lại mà đã tưởng bở nhé: "Con người thường bị tâm lí "con cá mất là con cá to" nên nhiều khi gái bị mất con cá mặc dù không đủ ngon nó vẫn tìm cách kéo lại bác ạ NHƯNG BẢO NÓ ĂN CON CÁ THÌ NÓ LẠI KHÔNG CHỊU ĂN, chỉ kéo lại để làm bộ sưu tập vệ tinh xung quanh cho hoàng tráng thế thôi. Bà để bà ngửi chứ bà không ăn {big_smile}"

Chính thức yêu rồi mà toàn ông chủ động thì ông khác gì mấy thằng vệ tinh xung quanh nó, được mỗi cái danh hão thôi, có tiếng nhưng ko có miếng hoặc gượng ép. Rèn luyện đọc thêm ko thừa đâu.