Đang tải...

Khi tg tỏ ra lạnh nhạt lúc thì vui vẻ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi anhtuanqb, 8/10/19.

1. anhtuanqb

anhtuanqb

chào các anh em. Hiện mình 28t đang tìm hiểu một bạn gái 24t. Tán xa nên chỉ có thể nhắn tin qua fb. Lúc trước thì em ấy khá là vui vẻ và cũng có chủ động nt. Sau một thời gian thì bắt đầu nhạt dần . Đôi lúc nói chuyện vs em ấy trêu đùa vui, lúc thì lạnh nhạt hờ hững. Đang nt thì bơ tin nhắn mặc dù đang online. Mình không nhắn tin nữa thì sau 2 ngày em ấy mới chủ động tìm cớ nhắn tin lại hỏi chuyện hoặc đang nói chuyện thì tìm cớ có việc để không nói chuyện . Mình có nên lựa thời cơ để nói rõ quan điểm của mình cho em ấy biết không. Nếu là các bạn thì sẽ xử lí thế nào để vừa cho cô gái tôn trọng cũng như có thể tiếp tục được mối quan hệ theo hướng tốt hơn.

Đang tải...
  2. Clintwood

Clintwood

Không
    Hạn chế nhắn tin

anhtuanqb thích bài này.
  3. anhtuanqb

anhtuanqb

Nhắn tin là cách để kết nối với em ấy. Vậy mình nên làm cách nào để có thể thu hút em ấy mà khi ít nhắn tin. Có nên hỏi han quan tâm em ấy không. Vì e ấy cũng có vệ tinh đang ve vãn.

4. Mèo Đen

Mèo Đen

Đã có gì đâu mà khuyên, yêu xa còn khó bền nói gì chỉ mới nhắn tin tán tỉnh. Mình cũng hỏi là bạn nhắn tin với gái lần đầu hay nhiều lần rồi.

5. anhtuanqb

anhtuanqb

Mình nt qua lại với em ấy cũng nhiều lần rồi. Là người ở gần nhà nên mình mới tán. Nếu có tình cảm với nhau thì tết này mình về gặp e ấy. Vì chỉ nt nói chuyện qua điện thoại nên tình cảm chưa tiển triển nhiều. Nên mình muốn ae có kinh nghiệm tán xa thì chia sẻ giúp mình.

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Bạn tán một em gần và một em xa đi. Em xa chắc gì đã làm ăn được.

meodenvt thích bài này.
  7. Gấu Nga

Gấu Nga

Mình đoán cô gái bạn đang theo đuổi có vẻ cũng xinh và thú vị. Xung quanh cũng có một vài anh theo đuổi. Lúc lạnh nhạt với bạn là lúc cô ấy đang hứng thú với một vệ tinh khác hơn, lúc nhắn tin cho bạn là lúc đang cô đơn hoặc đơn giản là cô ấy k muốn mất mối quan hệ với bạn nên nhắn tin để duy trì. Cả 2 trường hợp thì bạn đều không phải là sự lựa chọn đầu tiên của cô ấy. Bạn nên chiếm lại quyền chủ động trong cuộc chơi này hơn. Tình yêu là cuộc chơi từ 2 phía, đừng để một người quyết định cuộc chơi. Bạn hãy kiên quyết hơn nhé. Chúc bạn thành công!

meodenvt thích bài này.
  8. anhtuanqb

anhtuanqb

quan trọng là em ấy gần nhà nên mới tán. Đang tìm cách để gây hứng thú. mà tán xa khó duy trì nên mình cũng nản đây. lúc nản thì em ấy lại nhắn tin thế mới không dứt dc.m
    Suy nghĩ các trường hợp của bản giống như mình đang nghĩ.
    mình nên chiếm lại quyền chủ động bằng cách nào vậy bạn. Mình có nên nói rõ tình cảm của mình cho tg biết không. Thấy tg lạnh nhạt hoặc trả lời tn cho có nên mình dừng hẳn nt rồi.

9. Gấu Nga

Gấu Nga

Chiếm lại quyền chủ động là tương đối khó đấy. Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố và kỹ năng và để lật ngược lại được thành mình cửa trên là khó. Mình k biết chi tiết cô gái của bạn đang quan tâm và mối quan hệ 2 người như nào thì khó tư vấn lắm. Nhờ các ae kinh nghiệm hơn hỗ trợ coi sao.

meodenvt thích bài này.
  10. Clintwood

Clintwood

Show trên fb, zalo... bạn là thằng đàn ông có công việc, có sở thích, có mqh, có chỗ đứng trong xh... nói chung bạn ko fai là thằng rảnh háng để chờ đợi tin nhắn từ gái, bạn có giá trị của mình.
    TG quan tâm 3 thì mình quan tâm lại 1, đừng đi sâu vào vấn đề cá nhân khi chưa có kết nối sâu sắc, đồng điệu trong suy nghĩ, tâm hồn.
    Đó là chuyện của nó, ko phải việc của bạn.

meodenvt thích bài này.