Đang tải...

Tư Vấn Không hiểu gái muốn gì ??? Em có nên tiếp tục ???

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Lãng Khách, 7/7/17.

1. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Chào mọi người, em là newmem, đã từng đọc qua Alpha Art và rất thích cuốn sách này, thời điểm này em đang tiếp cận một cô gái, sự tình như thế này.

Em và cô ấy trước đây chung 1 CLB, đã từng nhìn thấy nhau vài lần và nhớ mặt nhau nhưng chưa nói truyện lần nào, có bạn chung với nhau nên cũng biết chút ít về nhau, đấy là truyện của 2 năm về trước, gần đây khoảng 3 tuần em có chủ động nhắn tin

Tuần trước em rủ cô ấy đi phượt và cô ấy đã đồng ý, đó cũng là lần nói truyện trực tiếp đầu tiên, trong suốt 3 ngày bọn em bên nhau, đã chia sẻ với nhau rất nhiều thứ, cô ấy đã rất vui, chúng em như đã quen nhau từ lâu. Cô ấy chủ động tựa cằm vào vai em, em bảo lạnh thì ôm em (nhưng ko chặt) cũng để em đội mũ và nắm tay kéo qua chỗ khó đi, nhiều lúc lại ko cho.

Hôm nọ sau 3 ngày bên nhau, em cũng đã đưa cô ấy vào thế giới của em, với những người bạn cua em, cô ấy đã rất thích, sau đó em có nhắn tin ngỏ ý như thế này
    3.PNG 4.PNG 5.PNG
    Đến đây thì cô ấy cũng ko trả lời lại nữa, sau đó cô ấy nhắn tin với thằng bạn thân em như thế này
    1.jpg 2.jpg 3.jpg 4.jpg

Đấy phản ứng của cô ấy như vậy, giờ em không biết nên làm gì ? Có nên tiếp tục theo đuổi không ? các bác đi quá giúp em với, em cảm ơn rất nhiều ạ

Các file đính kèm:

Kích thước:
      140.4 KB
      Đọc:
      27
    Đang tải...
  2. buicuong139

buicuong139

20%
    đọc chuyện của bác mà thấy giống mình quá. Cũng ko biết lên tiếp tục hay kết thúc nữa :(

3. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Nếu như thằng bạn thân em không cho em biết mấy dòng tin nhắn kia, thì em đã kết thúc rồi.

4. Knight

Knight

90%
    Phụ nữ nói gì đó là việc của họ.
    Nếu bạn thích thì tiếp tục tiến tới, sao chỉ vài ba câu nói mà lung lay. Thế thì còn gì là bản lĩnh của một thằng đàn ông chứ. Một bài text đơn giản đã dễ dàng loại được bạn.
    Chọn một hôm nào đấy, gọi cô ấy và nói:
    Hôm nay anh hơi buồn muốn đi đâu đó cho khuây khoả , muốn rủ ai đó đi cùng.nghi mãi cũng chỉ có em là phù hợp. Đi với anh nhé, 8 giờ tối anh qua chở.
    Không đợi cô ấy đồng ý, bạn cứ qua.
    Chắc chắn cô ấy sẽ bất ngờ về bạn.

Hùng, churobot8, Mr.van and 3 others like this.
  5. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Đèn vẫn xanh lè nhé. TG này đang nghĩ bạn tiến nhanh quá nên đẩy cho bạn lùi ra xa một chút thôi ai ngờ bạn phũ luôn {burn_joss_stick}{burn_joss_stick} . Take away khoảng 1-2 tuần rùi hẹn tg nói chuyện ( nhớ xin lỗi vì hôm trước bạn hơi nóng nhé ). Rồi bạn chủ động đề nghị thêm thời gian để hiểu nhau nhiều hơn. Thực ra cái tg bạn muốn là khoảng thời gian lúc 2 người đang tán tỉnh nhau (đây là thời gian đẹp nhất - ko ràng buộc, ko có nhiều trách nhiệm với nhau). Sau đấy cứ hẹn hò , tìm hiểu khoảng 3 tháng rồi chốt.

Nhớ tiết chế cảm xúc của bạn nhé.

Mr.van and Lãng Khách like this.
  6. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Bạn chưa phải là Alpha nên chưa biết điều tiết cảm xúc con gái nhanh nên cứ đi từ từ thôi bạn à :)) Mới 3 ngày mà bạn đã thế rồi thì bảo sao người ta ko bật thêm shield, mà vẫn còn cơ hội vì TG này đang có ý thích bạn. Tiếp tục hấp dẫn thêm bạn ơi, bạn nhảy giai đoạn nhanh quá :3 Con gái cần nhất cảm giác an toàn :v Hì hục như bạn thì vài ba ngày sau lại có chuyện à haha. Cố lên ^^

Với lại con gái mà đồng ý bạn lần này thì mình sẽ nghĩ họ dễ dãi :))) Hehe. Lần này hành động của bạn tỏ ra Alpha nhưng thật sự là hoàn toàn ko phải :v Mình nghĩ cô ấy Alpha hơn bạn nhiều hêhe - đọc đến cái đoạn chia tiền là thấy tiềm năng Alpha Girl rồi đấy :v

Nguyen Dat, Mr.van and Lãng Khách like this.
  7. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Cảm ơn bác với những chia sẻ đầy bổ ích !
    Nhưng đọc cái này em lại nghĩ mình ko phải đối tượng của ẻm mà ẻm chỉ không muốn mất đi em và lũ bạn em :(

8. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Thực ra là bọn em biết nhau từ lâu rồi, chỉ là 1 tháng trở lại đây mới nói truyện, và 3 ngày ở bên nhau thôi. Em cũng thấy mọi thứ hơi nhanh thật, có lẽ em nên suy nghĩ lại. Cảm ơn bác !

9. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Cảm ơn bác ạ, ý kiến của bác rất hay

10. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    đừng để ý nhiều cảm xúc + suy nghĩ của con gái rồi chạy theo. Bọn nó là những sinh vật khó hiểu nhất quả đất. Điều quan trọng là bạn phải tự tin và chủ động lên

Mạnh Đức and Lãng Khách like this.
  11. btt

btt

40%
    Nếu như những gì bạn nữ nói bác cứ tiếp tục thôi.
    Nhưng mình sợ là bạn nữ này cố tình nhắn cho bạn thân của bác để nói lại vs bác. Nếu thế thì đúng là cáo thật rồi :))

thejun and truy_manh like this.
  12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Pạc kế lố( - tiếng nhật): Đồ ngốc nặng{angry}
    Bạn đúng trai tốt 100%
    - Bạn muốn dành thời gian tìm hiểu cứ tìm hiểu, lại đi hỏi em nó( chẳng khác gì người mới quen đến gần bạn hỏi " bạn có thể cho tôi xem quần lót của bạn màu gì đc ko{bad_smelly})
    - Sau câu nói đầu tiên kia:
    Tg: tiếp đi anh...("là tg đag muốn nghe")
    Sau đó bạn lại nói câu của" trai tốt"
    Anh thích em....." anh muốn dành thời gian tìm hiểu về em"- chịu cái anh ngốc này, đi chơi cùng hơn 3 ngày rồi còn nói cái gì vậy..
    Tu luyện ở đây thêm đi nhé bạn @Lãng Khách

Chỉnh sửa cuối: 7/7/17
  13. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Em biết em sai rồi ạ :( đọc Alpha Art rồi mà chẳng tiền bộ gì. Nếu em chủ động bắt truyện lại xong gái mà nói chúng ta là bạn nhé thì trả lời như thế nào cho phải ạ ? Mong bác cho lời khuyên ạ

14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Giờ muốn tán chuyện trở lại thì

Cô ta sẽ dựng shield lên

Tại bạn để lộ ý đồ tán tỉnh cô ta đó:

Để trò chuyện lại đc thì cần phá đc shield này
    P/s của bạn viết dài quá, mình chỉ đọc đến chỗ bạn ngỏ ý tìm hiểu thui

15. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Em đã nói truyện lại rồi, như không có gì xảy ra, và cô ấy hỏi "mình vẫn là bạn chứ"
    - Nếu em trả lời có thì nghĩa là chấp nhận friendzone ?
    - Nếu em trả lời không thì cô ấy nghĩ em trò truyện lại vẫn chỉ để tán tỉnh ?
    đoạn này em khó nghĩ quá

16. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Cứ trả lời " thế em nghĩ mình khộng phải là bạn à ". Mạnh mẽ lên chàng trai :D

17. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    {brick}{brick}{brick} em quên mất sao mình lại phải trả lời theo ý cô ấy nhỉ :v

realman262 and truy_manh like this.
  18. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Mình cũng gặp trường hợp như bạn :v Cũng tạch 1 2 người và đều bị cho là "chúng mình LẠI làm bạn được chứ" =)) Lâu lâu dần rồi quen xong rồi mình cũng quên mất TG luôn. Mình thật sự không có kinh nghiệm trong TH là quay trở về sau khi bị dính trai tốt :v Hơi khó, hì hì. Lời khuyên cuối cùng thì bạn nên rèn luyện bản thân thôi vậy :3 Nàng ấy bật shield lên rồi ^^

Mr.van and Lãng Khách like this.
  19. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Nghe có vẻ hợp lý nhưng xét kỹ hơn thì đó là 1 dạng khác của câu trả lời là có.
    Nếu trả lời vậy cô ta sẽ đánh giá bạn thiếu tự tin, không trung thực với bản thân và cô ta sẽ bật khiên phòng thủ mạnh mẽ hơn nữa
    Bạn đã ngửa bài với tg rồi mà bị cho vào frendzone thì bạn chọn lấy 1 trong 2 trường hợp sau đây:
    1. Take way một thời gian rồi quay lại.
    2. Đẹp trai không bằng chai mặt
    Tôi khuyên nên chọn cách 2 vì đơn giản cô ta chưa bật đèn đỏ với bạn.
    Bạn coi chưa có chuyện gì xảy ra vẫn cứ thu hút thử thách tg. À một trong những lỗi sai ở bạn là đã bỏ qua bước thử thách và để lộ tình cảm khi chưa đủ hấp dẫn.

Lãng Khách thích bài này.
  20. Lãng Khách

Lãng Khách

60%
    Cảm ơn bác vì lời khuyên bổ ích ạ. Thế theo bác với câu hỏi như trên thì nên trả lời như thế nào cho phải. Em đã chai mặt nói truyện lại và mọi thứ như trở về quỹ đạo cũ rồi ạ.