Đang tải...

Kĩ năng giao tiếp xã hội kém to

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Chán nản fa, 28/2/17.

1. Chán nản fa

Chán nản fa

Mình năm nay đã 24 tuổi. Nhưng hiện tại mình vẫn chưa có mảnh tình nào vắt vai. Mình là người thật thà . mình đang khá chán nản vì khả năng ăn nói của mình khá kém mà còn nhút nhát nữa " ngoại hình của mình khá ok cao 168 và 68kg " nhưng số mình ko may mấy. Đi tán gái lại gặp toàn "mẹ đơn thân " mình đã tán nhầm 2 lần phải " mẹ đơn thân " rồi.. mình nói chuyện với con gái thường rất là run .đặc biệt là mấy đứa con gái xinh đẹp. Còn mấy đứa xấu xí mình nói chuyện rất tự tin.. mình đăng bài này muốn hỏi mấy bạn. Làm sao để ăn nói hay kĩ năng giao tiếp xã hội tốt. Thì phải làm thế nào ạ
    Ps: văn mình lủng củng. Mọi người chịu khó tư vấn cái ạ

Đang tải...
  2. Lam Vu

Lam Vu

Sợ cái gì thì làm cái đó thật nhiều, kém cái gì thì thực hành cái đó thật nhiều, đấy là nguyên tắc duy nhất.

strelock and ô..ba..ma like this.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

- chào bạn @Chán nản fa .
    Chẳng có ai là giao tiếp xã hội xấu cả, và cũng chẳng ai giao tiếp xã hội là tốt cả. Vấn đề là họ giao tiếp nhờn nhuyễn, trơn tru, mạch lạc, rõ ràng mà thôi.
    Để làm được như trên bạn chỉ cần giao tiếp nhiều là sẽ quen

Chán nản fa thích bài này.
  4. Jame

Jame

• Anh nói chuyện với các bạn nữ không xinh cho lắm thì rất trơn tru, còn khi nói chuyện với các girl xinh đẹp thì bị đĩa xước? Lí do rất đơn giản, anh KHÔNG ĐỦ TỰ TIN! Anh cho rằng họ xinh xắn nên giá trị của họ cao hơn, và thế là mọi thứ cứ đi theo chiều hướng xấu thôi.
    • Là một Alpha, đức tính quan trọng vô cùng là tự tin, anh phải tin mình là phần thưởng của các cô gái, chứ họ không phải cái mà anh phải khổ sở theo đuổi.
    • Vậy thì giờ phải làm sao? Tự tin, tự tin hơn và tự tin hơn nữa! Tự tin không phải bụp cái có ngay, mà nó cần được xây dựng, bồi đắp lên từ chính những gì anh làm.
    1. Anh nói anh có ngoại hình ok, vậy hãy LUÔN LUÔN ghi nhớ điều đó.
    2. Đọc sách nhiều, trau dồi kiến thức và kĩ năng. Đừng để chỉ có cái vỏ, cái bên trong cũng cần lắm đấy.
    3. Luyện kĩ năng giao tiếp nhiều vào!
    4. Và luôn nhớ, tinh thần của một Alpha là gì!
    Chúc anh sớm thành công!

5. Chán nản fa

Chán nản fa

mìn.
    Cảm ơn bạn đã động viên. Mình đang rèn đây nhưng xem ra khó quá. Mình đã đi làm nhưng môi trường toàn người đã lập gia đình. Nên cũng ngại nói chuyện

Hi.Quyên thích bài này.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Bạn @Chán nản fa có lẽ vào forum viết bài này tỏ vẻ hơi khiêm tốn rồi.
    Mình có comment bài biết của bạn. Bạn vẫn biết cảm ơn, biết là mình động viên. Vậy tiêu đề bài viết bạn viết quá lên rồi

7. Knight

Knight

@hi quyên nói đúng bạn hoàn toàn bình thường.
    Nếu đúng như bạn nói, vấn đề ở đây là bạn đang mặc cảm và thiếu tự tin về chuyện tình cảm.
    Lời khuyên: 1 Lấy lại niềm tin. Chẳng có lí do gì để bạn lại tự hạ thấp , xem thường bản thân vì vài đứa con gái. Tập tôn trọng mình trước.
    2 Hãy cư xử như một người đàn ông giành lấy sự tôn trọng và yêu quí của người xung quanh, chứ không phải chỉ còn gái.
    3 Hãy quen với vài cô gái nhưng với mục đích chỉ làm bạn. Bạn sẽ học hỏi được nhiều thứ.
    Cuối cùng, làm ngay đi!!!

8. Chán nản fa

Chán nản fa

@Jame cảm ơn em. A sẽ lấy những điều đó tự nhủ với lòng phải tự tin. Hiện tại kiến thức xã hội của a khá hạn chế. Nên thấy mất tự tin về điều đó

9. Chán nản fa

Chán nản fa

Lý do cũng chỉ vì. Mình đã bày tỏ tình cảm của mình với hai bà mẹ đơn thân và sự thật. Mình đã sai khi đưa ra quyết định đó. Và giờ đây mình đang rất thiếu tự tin. Vì mình sợ lại bị con gái từ chối thêm lần nữa

10. haiphongrv

haiphongrv

mỗi lần vấp ngã là mỗi lần thêm kinh nghiệm, cơ mà đừng bao giờ dứt điểm khi thời cơ chưa chín muồi. Cái gì cũng phải nhẫn nại bạn ạ. Hãy tưởng tượng mình là một người câu cá. Bạn cần thêm nhẫn nại

11. Chán nản fa

Chán nản fa

Khả năng ăn nói của thật sự thì rất là kém. Nhiều lúc ngẫu hứng lên chỉ dk vài câu với mấy đứa xấu thôi. Và tiếc thay nhiều lần con gái bật đèn xanh rồi mà mình ko dám ngỏ lời yêu thương cô ấy... mình đang sợ sẽ lại bị từ chối . nên thế mình đang rèn kĩ năng giao tiếp để lấy sự tự tin.. tiện đây cho mình hỏi nên đọc sách gì để lấy kiến thức vậy

12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Ra cặp với mấy bà bán thịt, bán cá ấy, bán xôi ấy. Ngồi lỳ ở đấy từ sáng đến trưa một tuần liền thì bạn sẽ. Biết kỹ năng giao tiếp thôi
    Thân

Hồng Nam thích bài này.
  13. ganoipho6

ganoipho6

Cách nhanh nhất là bạn cần tích cực giao tiếp. Trước tiên là với 1 đám đông (có mấy đứa bạn hay chơi cùng càng tốt). Sau đó tiến dần tới (trò chuyện kiểu 1 vs 1) người cùng giới và khác giới.
    - Trước mình cũng là người ngại giao tiếp (như thằng tự kỉ)
    - Về sau đi chơi nhiều - mạnh dạn hơn. Thi thoảng có nói sai nhưng bản tính tốt mọi người vẫn vui vẻ thôi. Vì vậy bạn hãy tích cực ra ngoài và "nói chuyện với bất kì ai bạn thích [nếu thích thì mấy bác xe ôm nói chuyện hay lắm {biggrin} THẬT ĐÓ. ra bắt chuyện với mấy bác í rất thú vị {bye}]"

//nhớ đọc qua alpha art để cải thiện cách giao tiếp trước khi thực tập nhá {cheers}{capture}

Chán nản fa and Ethereal like this.