Đang tải...

Kỹ năng tiếp cận

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi Gió, 3/4/18.

1. Gió

Gió

Xin chào các anh em,
    Mình nhận thấy kĩ năng tiếp cận là 1 kỹ năng khá khó. Mình là người hướng nội, thường thì trong những lần tiếp xúc đầu tiên mình sẽ ko gây đc ấn tượng tốt với những người xung quanh. mh ko giỏi giao tiếp với người lạ, nên mình thích gây ấn tượng bằng hành động hơn, và chiến thuật kèm theo là mưa dầm thấm lâu. Hiện nay mình đang để ý đến 1 cô nàng lạnh lùng ở lớp tiếng Anh(rất xinh nhé, nên ko thể ra ns chuyện mấy câu mà lấy đc sđt đâu). Mà học đại học thì ae biết r đấy. Chả ai quan tâm đến ai, cứ học xong là về rồi lại đi học. Rất khó để thân nhau, ko như môi trường c3 hay môi trường CLB, có nhiều hoạt động để liên kết mọi người lại vs nhau. Đã ae nào chinh phục đc người yêu chỉ vì 1 vài hành động cool ngầu chưa. Chia sẻ nhé!!!

Đang tải...
  2. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Chào bạn, tôi cũng là người hướng nội. Nhưng hướng nội là tính cách, còn giao tiếp là kỹ năng và tất cả các kỹ năng đều có thể học được đó bạn.

Chỉnh sửa cuối: 3/4/18
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

không biết ông nghĩ thế nào chứ tôi thấy chiến thuật mưa dầm thấm lâu là con đường tới friendzone đấy bạn hiền :))

4. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Mấy hành động cool ngầu thì theo mình nghĩ là vô tình hoặc cố ý mà người khác để ý đến thôi, chứ còn cố gắng làm mấy hành động cool ngầu thì mình nghĩ thực sự không có tác dụng nhiều lắm. Và theo mình thấy cách tiếp cận này có hơi hướng 1 chút thụ động nữa.

Rinwiliam and Gió like this.
  5. lehoangphuc747

lehoangphuc747

Chào bạn.
    Hành động cool ngầu gì đó nếu có thể khiến một cô gái cảm nắng mình mà bản thân không có kĩ năng giao tiếp thì liệu có bền lâu được không?
    Còn kĩ năng tiếp cận không hề khó nếu bạn không trải nghiệm nó (và thất bại thật nhiều). Bạn suy nghĩ nên làm gì để gây ấn tượng cho cô ấy hay sợ việc cô ấy không cho ăn bơ, việc suy nghĩ ấy đã tăng khả năng thất bại lên nhiều lần rồi đấy.
    Bạn giao tiếp kém, lí do là người hướng nội, hướng nội là tính cách, còn giao tiếp là kĩ năng, kĩ năng có thể thay đổi tính cách thì không.
    Nếu bạn chăm đọc bài viết trên diễn đàn và thực hành nó nhiều thì sẽ thấy bản thân mình thay đổi đấy.
    vậy nên bây giờ việc cần làm là bước đến ngay chỗ cô ấy, thể hiện bản thân mình mặc kệ thất bại {biggrin}

truy_manh, Rinwiliam and Mr.K like this.
  6. Gió

Gió

Con đường dẫn tới friendzone chỉ dành cho những ông thiếu tinh tế thôi :v

7. Gió

Gió

Tôi đoán anh bạn là 1 người ko tinh tế lắm.

8. Gió

Gió

Bạn nói đúng. Cách này hơi thụ động và phải chờ cơ hội để thể hiện. Nhưng khi con gái ấn tượng tốt vs mình vì 1 hành động tinh tế, mọi chuyện sau này sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Mình vẫn thích tạo ấn tượng bằng hành động trước rồi sau đó tiếp cận bắt chuyện sau. Như thế mối quan hệ sẽ phát triển theo hướng sâu sắc hơn, mình nghĩ vậy

9. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Mình thấy bạn đang gặp vấn đề 1 chút về khoản tự tin mà thôi. Đồng ý vs cách suy nghĩ của bạn, nhưng mà nếu không nhầm thì bạn đang muốn tăng cơ hội thành công cho việc tiếp cận, đúng chứ?

10. HuyNguyen

HuyNguyen

Những người đủ tinh tế thì không cần đến biện pháp mưa dầm thấm lâu đâu bạn hiền ạ, hoặc là quan điểm về tinh tế của tôi khác ông :v

truy_manh thích bài này.
  11. Gió

Gió

Đúng là mình cảm thấy thiếu tự tin trước cô gái này. Đúng là mình muốn tăng cơ hội tiếp cận thành công luôn. 1 người con gái xinh đẹp + lạnh lùng(có thể coi là chảnh), mình nghĩ tiếp cận thành công cô gái này cần có 1 kế hoạch. Mình đang lên kế hoạch đó

12. Gió

Gió

Chỉ cho t cách tiếp cận của ông đi :)) cách k phải dùng mưa dầm thấm lâu đó. T muốn học hỏi. Trường hợp là 1 cô gái xinh và chảnh nhé

13. HuyNguyen

HuyNguyen

Chung lớp đại học thì ra mà ngồi cạnh chứ sao :v, tiếp cận phức tạp làm gì . Rồi trong h thì thiếu gì chủ đề để nói :))

14. Gió

Gió

Tiếp cận trực tiếp kiểu vậy nên áp dụng khi 1 là bạn cực kì đẹp trai hoặc ăn nói cực khéo, 2 là đối tượng của bạn ko như t miêu tả. t có 1 bà chị hot girl, cũng kiểu như cô gái t để ý, ông bạn có biết chị tôi miêu tả những tên sấn tới làm quen kiểu vậy là gì ko?

15. HuyNguyen

HuyNguyen

hotgirl thì cũng là con gái, chẳng qua đặc biệt hơn vì nhiều thằng để ý. Nhìn cô ta qua lăng kính fanboy thì ông sẽ chả khác gì lũ sấn tới làm quen trong lời kể của chị ông cả. Cứ đối xử và nói chuyện ,trêu chọc cô ta như mấy đứa bạn khác giới với nhan sắc bình thường . Con gái thích con trai hơn mình, nếu ông muốn được chú ý, ông phải khác biệt với đám beta kia

truy_manh and Mandarin12 like this.
  16. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Đơn giản thôi. Đem tập và sách vở hỏi bài em ấy{big_smile}

Gió thích bài này.
  17. devilluxbn

devilluxbn

Hỏi quần lót của bạn màu gì.

18. OneForMan

OneForMan

Tôi rất thích câu nói này: "Trong mỗi chàng trai là một con sư tử, hãy can đảm tiến lên và dành lấy con mồi cho mình!"
    Trước hết tôi chẳng cần biết bạn là ai, bạn là người như thế nào, hoàn cảnh ra sao, xấu hay đẹp. Nhưng sự nhục nhã nhất của một thằng con trai là thích một ai đó mà không dám nói chuyện, không dám đến chào người ta và giới thiệu bản thân mình. Vậy thì đến khi ra ngoài đời, các bạn làm sao để làm việc lớn?

Gió and ManOx like this.
  19. Gió

Gió

T đăng bài này lên ko nhằm mục đích để ae vào truyền thêm động lực cho t tiến tới nố chuyện vs cô gái. Người ae có thể chia sẻ câu chuyện về những lần tiếp cận của mình ko? Tự tin lại gần bắt chuyện chỉ là yếu tố cần, chưa đủ. Tiếp cận ra sao, giữ khoảng cách ntn nữa, t nghĩ vậy