Đang tải...

Ký ức chợt về

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Trí Đỗ, 24/10/18.

1. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Hôm nay, tôi đã vô tình gặp lại nụ cười đó, thứ mà đã từng chỉ dành cho riêng tôi. Những cảm xúc như ngày nào chợt ùa về, tôi yêu em, và em cũng thế, nhưng tôi đã rời bỏ em, vào lúc mà em còn đặt rất nhiều tình cảm vào tôi. Phải, em nói đúng, sau tất cả, khi nghĩ về chuyện chúng mình, anh mất em vì cái tôi của anh quá lớn. Để rồi đây, khi nhìn nụ cười đó, anh thấy xót xa lắm, xót xa, vì trên nụ cười đó chỉ còn nét đượm buồn, vẻ vô tư ngày nào đã chìm vào quên lãng mất rồi, vì anh, tất cả là vì anh. Anh đã từng nói, rằng anh không muốn bỏ lỡ em trong cuộc đời này, nhưng giờ a cũng đã bỏ lỡ em thật rồi. Đành để em dành nụ cười nụ cười đó, cho một người nào đó trân trọng nó hơn anh! Cảm ơn em, đã từng xuất hiện trong cuộc đời anh...

Z3roXIII and lehoangphuc747 like this.
    Đang tải...
  2. Clintwood

Clintwood

nếu còn gặp lại, a chỉ muốn nói rằng:"Chúc e những điều tốt đẹp nhất, cám ơn về tất cả!", đó là điều thằng đàn ông nên làm.

iCuộcSống and Trí Đỗ like this.
  3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Gặp lại chỉ cần hỏi: Em khỏe hông? Lấy chồng chưa? Đừng có chúc. Đã chấm dứt đừng dây dưa. Bạn là nam ko phải nữ.

4. lehoangphuc747

lehoangphuc747

Tôi thấy đó là một lời cảm ơn, sự trân trọng dành cho tình cảm ấy. Và nữ có thể dành những lời tốt đẹp đó cho những người đã ngang qua đời mình, vậy tại sao nam lại không được?

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Nói thế khác gì nói em nó đã mang cho ông nhiều giá trị..... Và ông đã thất bại

6. Nguoicu

Nguoicu

- Tại sao chúng ta lại không dành lời cảm ơn đến người con gái đã từng ở bên chúng ta, đã giúp ta nhận ra được mình đang ở đâu, mình cần làm gì, nếu không phải nhờ người con gái đó chúng ta có tìm đến với Alphaart hay những khái niệm về ĐÀN ÔNG.
    - Văn hóa cảm ơn là điều cần phải được phát huy, một người giúp bạn nhặt đồ bạn đánh rơi bạn cảm ơn, ng ta nhắc bạn đi quên không gạt chân chống, bạn cảm ơn,..... từ những điều nhỏ nhất như vậy bạn đã cảm ơn người ta vậy tại sao một người con gái giúp bạn thay đổi cả một cách sống, cách suy nghĩ liên quan trực tiếp đến cuộc đời bạn bạn lại không dành lời cảm ơn cho người con gái đó.
    - Người con gái đó phản bội bạn, người con gái đó lợi dụng bạn,.... Bạn hận thù cô ấy, bạn muốn trả thù cô ấy vậy bạn có bao h đặt câu hỏi vì sao cô ấy phản bội bạn, vì sao cô ấy lại lợi dụng bạn mà không phải những thằng khác, câu trả lời chỉ có 1 là do bạn "đéo bằng thằng kia", "bạn ngu" thì mới thế. Người ta vẫn nói "cách chữa ngu nhanh nhất là mất tiền" còn trong trường hợp tình cảm "cách chữa ngu chẳng gì hiệu quả là bị lừa cho vài lần". Qua va chạm mà có kinh nghiệm thì từ đó mà bạn mới có được một người con gái tốt hơn.
    - Suy cho cùng thì không phải ai cũng từ bỏ được sự hận thù để mà bước tiếp, chỉ có bậc thánh nhân mới có thể gạt bỏ được mọi sự thù hận. Nhưng tại sao khi chúng ta có một sự thay đổi nhất định, chúng ta đã tốt lên rất rất nhiều, chúng ta không ta lại không chào người cũ một câu, một cái bắt tay và một câu nói "nhờ có em mà anh đã hiểu ra nhiều điều, cảm ơn em". Chính câu nói đó mới là câu nói mà người con gái kia phải về suy nghĩ về bạn.
    - Cuộc sống này ngắn lắm, chả mấy mà hết cuộc đời đâu cứ vui vẻ thoải mái đi. Mình sai mình bị lừa thì tự rút kinh nghiệm, họ chính là người thầy của chúng ta đấy, nhờ có họ mà ta học được cách cẩn thận hơn trong cuộc sống. hướng đến tương lai chứ đừng giữ khư khư cái hận thù mà mệt óc.

Chỉnh sửa cuối: 25/10/18
  7. Clintwood

Clintwood

có thể quan điểm của bạn khác tôi... khi mqh chấm dứt thì chúng ta, những người trong cuộc đã là kẻ thất bại và đàn ông thì nên nhận trách nhiệm đó, đơn giản vậy thôi!

Mr.X, Trí Đỗ and lehoangphuc747 like this.
  8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Lậy hồn ....
    Còn yêu thì những lời này còn nghe đc.....
    Hết yêu thì đừng có nói gì cả. Thêm chướng tai cô gái mà thôi...

9. Hi.Quyên

Hi.Quyên

lại lẫn lộn tình cảm sang cái gì đó rồi.
    Đọc thấy các ông áp văn ở đâu đó sang đây rồi..
    Các ông cứ nhận trách nghiệm thì hiện thực khách quan càng làm cho thấy các bạn rất yếu đuối,
    - xin lỗi anh ko....
    Và vân vân...
    Các ông định làm con vẹt hay các ông nói thật lòng

10. Clintwood

Clintwood

bớt suy diễn lại bạn nhé, tôi ko nói xin lỗi hay khóc lóc này nọ như bạn nghĩ, còn sau khi chia tay, gái nghĩ gì tôi ko quan tâm vì chuyện đó ko còn quan trọng.

tôi chúc ngta những điều tốt đẹp vì đó là ng tôi từng yêu, cám ơn vì họ đã bước cùng mình 1 đoạn đường và nhận trách nhiệm vì ko dẫn dắt mqh đến 1 cái kết có hậu.

Riêng về quan điểm của tôi, tôi tin rằng 1 thằng đàn ông được gọi là trưởng thành thì đầu tiên phải biết chịu trách nhiệm, còn quan điểm thắng thua, trên cơ với gái đó là quan điểm của bạn.

Mr.X and lehoangphuc747 like this.
  11. Nguoicu

Nguoicu

tôi nói thật nhé. Nếu ông là 1 thằng đểu, 1 thằng tồi, làm hại con nhà người ta. Làm con nhà ng ta méo bao h muốn nhìn thấy mặt thì như trên còn là chướng tai.
    Còn bạn nice nên bị cô ấy bỏ, bạn rời bỏ cô ấy như 1 ng đàn ông. Thì tôi nói thật khi bạn gặp cô ấy chẳng bao h thấy chướng tai vs những lời đó mà càng tôn trọng bạn hơn. Và với trường hợp của bạn thớt thì hoàn toàn phù hợp.
    Tôi vẫn liên lạc vs những cô gái tôi từng tán or những cô gái yêu tôi. Và luôn nói cảm ơn họ vì quãng time đó. Và chưa thấy cô nào kêu chướng tai, tất cả đều tôn trọng tôi đều muốn tôi dự ngày hạnh phúc của cô ấy. Nhưng hầu như tôi chỉ gửi mừng chứ k đi. Và khi quay lại thành phố tôi sống các cô gái đều liên lạc và gọi tôi đi ăn cùng cô ấy và ng iêu (chồng).
    Tôi chẳng biết bạn yêu bao nhiêu, tán tỉnh bao nhiêu nhưng bạn có cái nhìn tiêu cực về tán tỉnh và tỉnh yêu. Bạn chả có tí ji niềm tin về phụ nữ cả.
    Nhận lỗi về mình vs xin lỗi là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau nhé. Nhận lỗi là biết mình sai và biết khắc phục, còn xin lỗi hầu như toàn xin lỗi xuông, nói xong để đấy chính cái điệp khúc xin lỗi làm chị em phát chán.
    Trong 1 vấn đề bạn sai bạn nói:
    1. trong vấn đề này a sai vs em ở ...., a sẽ k để nó lặp lại nữa, k giận anh nữa nhé.
    2. A xin lỗi, sau anh k thế nữa.
    Trong 2 cách trả lời trên bạn sẽ đặt niềm tin vs câu trả lời nào hơn.
    Đó là sự khác nhau giữa xin lỗi vào nhận lỗi.
    1 câu nói tôi vẫn hay nhắc đi nhắc lại trong mối lần mn hỏi đó là "dù đúng dù sai bạn luôn có lỗi"
    Ví dụ: bạn đi mua 1 miếng giò về bạn treo ở xe máy xong bạn đi lên nhà mà quên mất. Khi xuống bạn thấy chú cún ăn ngon lành miếng giò đó bạn sẽ làm gì.
    1. Đánh chú cún đó vì tội hư ăn đồ bạn mua về để xả cơn giận.
    2. Tự trách bản thân mình vì k cất đồ hẳn hoi, vì đã k dạy chú cún kia hẳn hoi để nó ăn mất đồ. Sau đó rút kinh nghiệm lần sau.
    Ví dụ đó lỗi là ở chú chó đã ăn miếng giò của bạn, nhưng để chú chó mắc lỗi lại xuất phát từ bạn vì bạn k cẩn thận, vì bạn k dạy dỗ.
    Trong yêu cũng thế, bạn chả ra cái hồn mẹ ji thì cô gái vs bạn cũng chỉ thế mà thôi. Hay bạn lụy, bạn bị lợi dụng cô ta bắt bạn phải làm thế ak, hay cô ta bảo ji là bạn nghe theo như tiểu thuyết "con chó và thằng osin". Lỗi là do bạn ngu nên bạn bị điều khiển. Vậy thôi đừng trách ai hãy tự trách mình ngu trong tình yêu, vì ngu nên ms bị lừa ms bị lợi dụng. Từ đó mà rút ra bài học mà khôn lên. Vậy thôi

12. lehoangphuc747

lehoangphuc747

Đọc đến đây ông làm tôi nhớ đến câu này "Trong một mối quan hệ tan vỡ, lỗi lầm luôn là anh, thiệt thòi luôn là em", và một chuyện tình buồn. {cool}
    À mà tôi thích cái quan điểm của ông đấy {biggrin}.

13. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Xin lỗi để cầu mong quay lại nó rất khác so với lời xin lỗi và bước tiếp đấy bạn.
    Tri kỷ.

14. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Anh và em chỉ còn là những kỷ niệm, nhưng anh sẽ vẫn mãi giữ gìn và trân trọng. Với cuộc tình mình a nợ em ngàn lời xin lỗi, với những kỷ niệm giữa chúng ta anh nợ em vạn lời cảm ơn.
    Và thật ra là con người, bất kể nam nữ, ta có thể mạnh mẽ đương đầu với cả thế giới, nhưng chẳng thể nào che giấu được sự yếu đuối trước người mình yêu. Là đàn ông, đừng thể hiện quá đà là được.

lehoangphuc747 thích bài này.
  15. thanglee

thanglee

Bạn suy nghĩ thấu đáo quá, quả thực đến hiện tại mình chưa nghĩ đến khía cạnh này " đó là nhờ những thất bại thì ta mới có được THÀNH TỰU như ngày nay" nên việc THẦM CẢM ƠN những ng đã cản trở ta, khiến ta thảm hại để từ đó ta THỨC TỈNH được là việc nên làm. Nhưng để làm đc thì ko dễ dàng. Chắc bậc thánh mới làm được.

16. Hi.Quyên

Hi.Quyên

{beat_brick}
    Tôi xin các ông... tôi next day.