Đang tải...

Tư Vấn Lại dang dở ???

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi zero00, 20/9/17.

1. zero00

zero00

20%
    Mong mọi người tư vấn giúp tại trước giờ ko có kinh nghiệm tán gái, giờ gặp người mình thích thì lại nhát và cảm thấy run...quan trọng là 2 đứa có duyên và có tình cảm thật nhưng mình lại ko biết dẫn dắt...
    Mình và TG làm cùng cty khác bộ phận nên rất ít khi có cơ hội gặp nhau, vào cty cùng đợt ( đến giờ cũng gần được 1 năm) mình nhiều hơn tg 3 tuổi . Mình bắt đầu để ý tg khoảng 3 tháng trở lại đây do thấy 2 đứa khá là có duyên, còn trước đó thỉnh thoảng gặp nhau thì mình thấy tg có vẻ thích mình. Từ giữa tháng 6 đến nay cứ tầm 20 ngày thì mình lấy mail bộ phận mạo danh chọc tg , ( cái này chắc tg cũng biết mình là người mạo danh đó ) .
    Đến cái mail thứ 4 cách đây khoảng gần 1 tháng mình viết là " .. nhớ thương đầy vơi mộng thấy ai mỉm cười ..." ( lời trong bài hát sầu tím thiệp hồng ) tại có 1 lần 2 đứa gặp nhau tg thấy mình thì cười và bỏ chạy . Sau cái mail đó hình như tg có vẻ ngại thấy mình là lảnh tránh. Đèn vẩn còn xanh cho đến đầu tháng 9 này tg đoán được mình hay theo dõi tg qua cái face ảo nên cô ấy bật private bạn bè facebook , xóa bớt hình. Cách đây vài hôm mình có gửi cái mail mới " chắc người ta có người yêu rồi nhỉ :((( " bữa đó đến giờ cũng chưa gặp lại. Hơn 20 ngày nay mình chỉ mới gặp tg 1 lần, hiện tại đèn đóm thế nào mình cũng ko biết .
    Chưa nói chuyện trực tiếp ,mình có face zalo và sdt của cô ấy nhưng ko biết có nên add không? lỡ cô ấy ko kết bạn thì sao nhỉ ? Thêm nữa là 2 đứa chỉ thỉnh thoảng gặp nhau khi đi ăn và đi làm nên cũng ko biết làm quen ntn đi ăn thì toàn ngồi chung với người cùng bộ phận ???

Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    tiếp cận kiểu núp lùm quăng bom này thì đừng hy vọng thành công bạn ạ ....

3. zero00

zero00

20%
    biết là vậy nên mình mới xin tư vấn đó bạn.

4. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Tiếp cận thì tiếp cận cho đàng hoàng, bao nhiêu tuổi rồi mà còn chơi cái trò thư nặc danh của bọn con nít cấp 2.
    Riêng cái việc đó bạn đã mất kha khá điểm trong mắt tg rồi.
    Cứ tự nhiên ra nói chuyện như không có chuyện gì xảy ra (ý tôi là nói trực tiếp ấy nhé), vậy thôi, quan trọng là điềm tĩnh tự tin

Hi.Quyên and zero00 like this.
  5. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Bạn nên nói chuyện qua face hay zalo chỉ để gạ gẫm hẹn hò thôi, chứ ko một lần nói chuyện lấy đâu ra thích nhau.

6. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    bạn lên voz đọc truyện "tán gái cùng cơ quan" đi, khá hay đó.

7. kaikool

kaikool

60%
    Thế đã có gì đâu mà thích. Bác kết luận hơi vội

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Qua triệu chứng bệnh của bạn, mình xin trả lời luôn, đó là "cảm nắng" tg nhé bạn.

Nguyen Dat thích bài này.