Đang tải...

Làm gì khi bị từ chối

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi Z3roXIII, 25/4/18.

1. Z3roXIII

Z3roXIII

Trước đây mình có theo đuổi 1 bạn, bạn đó cũng biết việc đó. Và sau đó bạn đó chấp nhận quen với người khác. Thế là từ lúc đó mình quyết định sẽ cắt liên lạc hoàn toàn với TG, ko nói chuyện, ko trả lời tin nhắn, ko nhắn tin, khi gặp mặt cũng chỉ nói 2, 3 câu khách sáo. Mình hoàn toàn ko làm gì cô ấy cả, ko block nick, chỉ ẩn nick của cô ấy vì mình ko muốn thấy. Nhưng mà thỉnh thoảng cô ấy vẫn nói với mấy đứa bạn mình là mình cư xử phũ với cô ấy, mỗi lần tụi nó gặp cô ấy xong thì lại hay hỏi mình kiểu như mình có chơi với cô ấy ko hay là cô ấy bây giờ đang rất buồn về cách cư xử của mình. Mình mất 1 thời gian để quên cô ấy và bây giờ mình hoàn toàn ko có tình cảm gì với cô ấy nữa.

Trong trường hợp bị từ chối thường các bạn sẽ làm gì ?

Đang tải...
  2. HoiHanQua

HoiHanQua

Mình nghĩ bạn làm đúng mà.Đã không thích thì dừng chứ không lại phiền.
    Chỉ sợ lúc quên rồi có người lại kiếm!

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Đấm cho 1 cái..

4. Mr.K

Mr.K

mình thì chả còn cảm giác gì khi bị từ chối cả, nhiều quá nên cũng chai luôn rồi {biggrin}

Z3roXIII thích bài này.
  5. Z3roXIII

Z3roXIII

Chứ ông có nói chuyện với cô gái đã từ chối nữa ko ?

6. HTMCA

HTMCA

vẫn làm bạn nhưng ko tán tỉnh nữa.cắt các quyền lợi.vd trước tán thì thi thoảng tặng cho ít quà bất ngờ,quan tâm...nhưng khi đã là bạn thì mơ đi

7. Mr.K

Mr.K

thỉnh thoảng mình vẫn nhắn bạn à, đây là 2 cô để lại cho mình nhiều ấn tượng nhât. Mình vẫn nói chuyện vui vẻ,l

8. HuyNguyenTG

HuyNguyenTG

mình đang rơi vào tình cảnh này. Mình yêu đơn phương cô ấy từ năm 2 đến giờ là dc hơn 1 năm rồi và có thổ lộ 2 lần. Gần đây mình có quan tâm quá mức khiến cô ấy phải nói ra rằng 2 đứa không là gì của nhau. Đến đây mình nghĩ là nên kết thúc chuyện này nhưng nghĩ không biết có làm bạn được không, do không chắc sau này khi mình làm bạn lại phát sinh tình cảm tiếp tục. Có ai có thể cho mình câu trả lời được không?

9. vscommando

vscommando

bạn lập nick ảo zalo thả thính cô khác lên skill ròi quay lại tg cũ
    hãy thay đổi bản thân để tg thấy là bạn đã trình cao hơn
    và cô ta phải đẹp hơn để quyến rũ bạn

10. Clintwood

Clintwood

câu trả lời là ở bạn, sao lại hỏi người khác?
    ae trên diễn đàn chỉ có thể cho bạn lời khuyên rồi từ đó bạn thấy phù hợp hay ko, làm thế nào là lựa chọn của bạn và người chịu trách nhiệm cũng là bạn.

còn đây là lời khuyên của tôi: bạn dành 2 năm cho 1 người ko thuộc về mình, ko coi trọng tc của mình, có đáng ko và bạn nhận lại được gì? có bao giờ bạn tự hỏi bản thân tại sao mình lại đi quan tâm một người ko quan tâm mình, ko là gì của mình?

đàn ông cần phải đặt ra cho mình những nguyên tắc, những giới hạn, cảm xúc là điều cần phải có và đáng trân trọng nhưng cứ sống theo cảm xúc phụ nữ chẳng coi trọng bạn đâu, đừng làm bạn hay gì cả, đừng phụ thuộc vào cảm xúc người khác, đàn ông thật sự ko bao giờ là 1 lựa chọn của phụ nữ, đàn ông là phải lựa chọn.

Cao Tung and truy_manh like this.
  11. Preselection

Preselection

Con gái từ chối không hẳn là sẽ không thích bạn nữa mà là chưa thích bạn. Chưa thích và không thích về nghĩa là khác nhau lắm. Chuyện bạn có cảm xúc hay tình cảm với một cô gái trước khi cô ấy là của bạn là không được rồi. Vì khi còn tán mà chuyện k xảy ra theo ý muốn, đặc biệt là khi bạn chưa tự tin trăm phát trăm thắng thì sẽ rất nản.
    Giải pháp đơn giản: thể hiện nhiều giá trị tốt đẹp mà bạn sở hữu