Đang tải...

Thực Hành Làm gì khi cô gái quá xinh và nhiều trai tán tỉnh

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Kể Chuyện' bắt đầu bởi __cOn_Gà__, 18/7/17.

1. __cOn_Gà__

__cOn_Gà__

65%
    Trở lại hồi lớp 12. Mình dc bầu vào ban chấp hành đoàn trường và trong ban chấp hành đoàn viên có 12 người. Mỗi mình là Men còn lại đều là gái xinh. Trong 11 gỉrl có 10 e là girl, 1 em là girl nhưng không hot (xinh nhất trường, hoa khôi của huyện, ngoan hiền, dịu dàng, ngực khá lép, khôn vãi nồi, nhưng chảnh chó với thằng nào tán vãi nồi) ngày ấy bắt đầu làm quen với cả nhóm cũng nói năng và kể chuyện bình thường ai cũng như ai. Và bị cả nhóm bắt lên hát một bài. Úi dời, sở trường của mình. Vậy là xong một ngày tốt đẹp. Hôm sau đi chấm cờ đỏ, gặp ẻm với một ẻm khác đứng ngoài hành lang. Mình lại bắt chuyện như quen lâu rồi. Tính mình thì cũng khá hài nên cũng êm xuối. Hôm sau nữa cũng 15p đầu giờ đi chấm cờ đỏ. Ẻm đứng một mình và mình đã bất chấp hết để đến với ẻm. Đang đi chấm cờ đỏ nên khá nhiều chủ đề để nói lắm. Vì ẻm k biết mình tán ẻm nên rất dễ nói chuyện. Và từ hôm đó ngày nào cũng nói chuyện với nhau vào 15p đầu giờ. Mình chấm lớp 11c, khi ẻm xin thầy cho ẻm chấm 11b là mình biết ẻm khoái nói chuyện với mình rồi (bắt cóc tâm lý). Cho đến ngày 8/3 mấy thằng con trai đến tặng quà ẻm và đều bị ẻm từ chối, trong đó có thằng tức quá lấy nguyên bó hoa đập vào tường (tiếc vãi nồi). Mình thì bận văn nghệ nhà trường nên cũng k nhớ quà cho ẻm. Hôm đó mình gặp ẻm và nói:
    Tôi: Có ai tặng quà cho em chưa?
    E: c...(chưa kịp nói)
    T: em thì có ai tặng...(cười nói)
    E: hừ...
    T: mấy hôm nay a k có time chuẩn bị quà cho e, nên a chỉ có món quà nho nhỏ này thôi. (đang tò mò thì tôi nắm tay kéo lại chỗ cầu thang vắng người....
    T: em thả dép ra đi ( tôi lấy dép em và để ra xa; càng làm em tò mò) - ( để lát nữa tôi làm bậy bạ gì e k ném dép tôi dc)
    Tôi bảo e nhắm mắt lại. Tôi kẹp cổ tôi hôn 10s vãi cả phê ra. Rồi tôi thả tôi chạy vừa hét chúc em tất cả. Tối hôm đó không biết sao ẻm có sđt tôi và nhắn tin:
    E: "Anh dám...hừ...a biết từ nhỏ đến giờ chưa ai dám làm vậy với em không? " (rõ ràng là ẻm thích rồi mà còn bày đặt)
    T: A bận văn nghệ nhà trường nên chưa chuẩn bị dc quà cho em. Nếu em thích thì chiều mai a đưa e đi chơi.
    E: đi đâu a?
    T: E cứ chuẩn bị ăn mặc cho đẹp, đi đâu cứ để a lo
    E: để e xem đã ạ
    T: Uhm e
    Các bạn nghĩ tôi có cuộc hẹn không. Hãy bấm continue để tiếp tục
    Và tối hôm đó nhận dc sms của ẻm
    E: Chiều ngày mai đi dc anh ạ, mấy giờ ạ?
    T: 3h em, khoảng 5h về
    E: Dạ a
    Và đến chiều hôm sau tôi đưa ẻm đi chơi, và tất nhiên là đi đến thác nước đẹp. ( đọc nhiều toppic tôi thấy các bạn có vẻ đề cao ăn mặc quá, trời thì nắng, mặc lịch sự làm chi cho mệt. Hôm đó tôi mặc quần ngố, áo cộc bình thường, đeo cái túi đựng đt, tóc tai gọn gàng là ok rồi, đi nắng thì khoác cái áo nắng)
    Đi thác nước chơi thì các bạn biết đấy, vừa kín đáo vừa đông người. Kín đáo để hôn hít, mò mắn các thứ...còn đông người thì rất nhiều chủ đề để nói chuyện.
    Vậy là ra về mọi chuyện êm xuôi.
    Ở đây ẻm phát đèn gì thì chắc các bạn cũng biết nhỉ.
    Có những ai thích câu chuyện này hãy comment hôm sau mình sẽ kể tiếp.
    Tiếp nhé (phần 2)
    Nói chung ở giai đoạn này thì việc xác nhận làm ny thì chỉ còn thời gian nữa thôi.
    Một hôm khoảng 20h tôi và bạn tôi đi chơi nhà ẻm thì vừa đến cổng thấy 3 thanh niên ngồi trong chắc đang tán tỉnh. Bạn tôi nói thôi ta về thôi, đất khách nó đập cho nữa. Lúc đó tôi cũng sợ vì đường tối, nghiện ngập nhiều (ở quê mà). Nhưng nghĩ đi nghĩ lại "không lẽ mình chạy 7km đến đây để về" tôi quyết định gọi ẻm ra cổng kẹp cổ hôn một cái 10s nữa rồi nói, hôm nay có khách a sợ làm phiền bố mẹ và khách khứa nên a k vào nữa. Rồi tối hôm đó về lại nhận dc tin nhắn của ẻm.
    E: A lại dám... (nhẹ nhàng hơn trước)
    T: Thực sự a muốn trao em nhiều hơn nhưng không thể :) (thử tâm lý)
    E: Hừ. Ai cần (bắt dc tâm lý)
    T: Biết sao dc ai đó cần
    E: Không phải e
    T: Trêu xíu chứ a chạy xe về mệt. Chơi với bạn tí rồi đi ngủ
    Mình thì cũng không có tính lăng nhăng tán nhiều, nên cũng nhậu với bạn đến say đi ngủ.
    Cứ mối sáng đi chấm cờ đỏ là mình với ẻm nói chuyện, đôi khi đi ăn sáng, đôi khi tặng quà nhau. Sắp đến ngày mình thi đại học thì ẻm tự tay thêu chữ GOOD LUCK vào khăn gió cho mình và viết một lời nhắn. "Sức khỏe đã yếu, còn phải ôn bài nhiều nữa, anh hãy giữ gìn sức khỏe nhé, làm bài thật tốt, và thi tốt. Hãy thành công với ước mơ của a. ❤️❤️ "
    Hôm đó cũng là lúc bọn thanh niên tán ẻm đòi đánh hội đồng mình. Mình thì không sợ (bị đánh nhiều quen rồi @@) nhưng đó không phải là vẫn đề, vẫn đề là khi mình đi khám thấy "một cái u trên đầu". Tối hôm đó mình không nhắn tin cảm ơn ẻm. Đến 23h ẻm nhắn tin:
    E: Chúc a ngủ ngon
    (ẻm gọi tôi 8 cuộc gọi nhỡ vì tôi k bốc máy)
    E: Sao a không reply
    E: E làm gì không đúng à
    E: Chắc tại gia đình e như vậy à
    (ông nội ẻm từng buôn thuốc phiện nhưng mình thì không quan trọng cái này)
    T: A đây rồi. Nghe nè, không phải do e, cũng không phải do gđ e, mà a có một lý do đặc biệt mà a không nên nói ra (vì gđ nghèo nên mình muốn dấu bố mẹ, nên k cho ai biết)
    E: vậy do bọn thanh niên nói đánh a à
    T: k phải, a xl, a bận rồi
    Từ đó, trong đầu mình không có gì ngoài sự chán đời. Một năm sau mình thấy mình chưa "thăng đường" nên đi khám ở bệnh viện thành phố và kết quả là viêm xoang và đã dai đoạn mãn tính. Và cho đến nay ẻm đang là gái cô đơn.
    Câu chuyện kết thúc và đặt một dấu chấm hỏi "Mình là gì của nhau? "
    Tiện mình xin giới thiệu mình đã gắn kết với Alphaart dc hơn 3 năm và đây là lần đầu mình đăng bài.
    Các bạn đừng như mình nhé, hãy yêu và làm việc thật alpha hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối: 18/7/17
    Andy H.N, Knight, Mr.K and 1 other person like this.
    Đang tải...
  2. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Đặt một vé

__cOn_Gà__ thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    ............hóng...........
    Bạn nên kể tiếp...

__cOn_Gà__ and Chán nản fa like this.