Đang tải...

Làm gì khi con gái khóc

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi muontangai, 12/12/17.

1. muontangai

muontangai

60%
    Xin hỏi các Alpha câu này ạ : khi các bác thấy con gái khóc thì các bác sẽ làm gì, xét từng trường hợp cụ thể, vd: bạn thân, tg, ny, ..... chẳng hạn {doubt}

Đang tải...
  2. Sakazuki

Sakazuki

60%
    Đây là một chủ đề khá khó giải quyết mà có lần đi chơi anh bạn thân của mình có đề cập tới (còn mình thì chưa gặp bao giờ {big_smile}). Vì nó liên quan đến rất nhiều trường hợp nên có rất nhiều cách xử lý khác nhau. Vd: khi họ buồn thật sự thì khác, khi họ bị một người hay một sự việc làm cho buồn thì khác, khi họ nhớ tới quá khứ thì khác, còn khi họ cố tình thả BẢ các bác thì lại khác nữa {beat_shot},... nói chung với mỗi trường hợp phải xử lý theo một kiểu khác nhau, không cái nào giống cái nào và tùy ngoại cảnh tác động nữa. Tuy nhiên, nếu bạn vượt qua được việc này thì họ sẽ nhìn bạn với "con mắt" rất khác.

3. Sakazuki

Sakazuki

60%
    Trên đây là nói chung với tất cả "con gái" những "sinh vật cảm xúc". Còn theo cá nhân mình thì mình sẽ giải quyết theo từng trường hợp cụ thể như sau:

TH1- "Bạn thân" : Vì là bạn "thân" nên thân ai đấy lo. Dù nó có khóc hay có làm bất cứ thứ gì đi chăng nữa vẫn không "ảnh hưởng đến hòa bình thế giới" gì hết! Vậy nên có thể bơ đi và thêm vài câu trêu đùa đại loại như là : "Ủa, thứ dở hơi như mày mà cũng biết khóc ah" hay là "Bảo sao hôm nay trời mưa, khiến tao không đi chơi được?" ..v...v..

TH2 - "Target" : Loại này theo mình thấy là khó nhất! Mình sẽ giữ Mindset luôn ở trạng thái tốt nhất. Không quan tâm quá mà cũng không thờ ơ quá. Nói chung là tùy phản ứng của Target mà triển thôi.

TH3 - "Người yêu" : Nếu "người yêu" của mình khóc (Không nói lúc chia tay nhá! {beat_brick}) thì mình sẽ "ngồi đó và không nói gì" vì mọi điều lúc này đều vô nghĩa. Chỉ đơn giản là đưa một bờ vai cho cô ấy khóc và một chiếc khăn để lau nước mắt. Nếu cô ấy muốn chia sẻ thì sẽ cùng chia sẻ, còn nếu cô ấy im lặng thì mình sẽ cùng im lặng vì đôi khi một sự im lặng còn có sức mạnh lớn hơn gấp nhiều lần so với trăm ngàn lời nói.

Nếu có thiếu sót gì thì các bác bổ sung cho em nha! Vì kinh nghiệm em còn ít mà "Gấu" thì chưa thấy đâu.

4. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    thêm 1 câu hỏi, có bạn nào có tính yêu mà kiểu con nít nhiều khi chỉ muốn trêu cho đối phương bực đến phát khóc chưa

Hi.Quyên thích bài này.
  5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Bạn nói chuẩn rùi chắc hông có cách nào hơn đâu{big_smile}

6. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Chủ thớt có chưa? Xin chỉ giáo vài chiêu để em về áp dụng {big_smile}

7. jimhawkins

jimhawkins

60%
    đây cũng là cách khiến con gái nhớ mình hơn vì niềm vui có thể nhanh quên nhưng sự buồn bực thì sẽ theo lâu dài

8. OneForMan

OneForMan

100%
    Có một câu trong bộ phim "The Intern" mà đến bây giờ tôi vẫn luôn ghi nhớ, câu nói này về ý nghĩa của chiếc khăn trong túi ngực trái của bộ vest, khi gặp một người con gái đang khóc, tốt nhất đừng nên nói gì cả, hãy đưa khăn để cô ấy lau nước mắt và im lặng đợi cô gái ngừng khóc, khi cô gái ngừng khóc thì mình hãy bắt đầu "chém gió". Đây là chuẩn mực đối xử phù hợp với 2 đối tượng đầu tiên "bạn thân và Target". Còn đối tượng như người yêu thì nên ôm nhẹ họ vào lòng, đợi họ khóc xong rồi tiếp tục "chém gió". :)

9. OneForMan

OneForMan

100%
    Hồi lớp 10 mình có trêu một con bé ngồi cạnh, cũng khá xinh, mà hồi đó thì mình lại thuộc cái loại trêu dai có tiếng (trêu đứa nào là phải trêu đến phát khóc luôn), đối xử với nó thì chả khác gì người dưng cơ mà chẳng hiểu sao nhiều khi nó rất hay tâm sự với mình rồi kể truyện cười cho mình nghe, cái hồi đấy ngu ngơ chả hiểu mẹ gì yêu với đương cả mà trong thâm tâm cũng chẳng bao giờ nghĩ là nó thích mình cả. Cơ mà hay ở cái chỗ, chả hiểu sao những khi mình đối xử với nó như người dưng thì nó lại đối xử tốt với mình, khi mình đối xử tốt với nó thì nó như kiểu cạch mặt mình, hỏi chả nói, đùa chẳng cười, cho nó chép bài thì nó điệu bộ chẳng thèm, mua kẹo mút cho thì nó vứt. Giờ mới hiểu... haizzz... đúng là nice guy.

10. muontangai

muontangai

60%
    Hồi trước em cũng bị kiểu như vậy đấy, bị những 2 lần liền, sáng mắt ra luôn. Em thề là không có lần thứ 3 nữa, hic.

11. Sát Thần

Sát Thần

60%
    Em vừa giành 2 tiếng để xem bộ phim này ^^.
    Bác còn bộ phim nào hay nữa không cho em tên phim với.
    Em cảm ơn

12. HTMCA

HTMCA

65%
    đấm cho cái xì tương ra và bảo : có nín hay ko thì bảo :))

13. OneForMan

OneForMan

100%
    Phim hay còn nhiều lắm bạn ơi. Hay nhất vẫn là mấy phim Top đầu IMDb 250!