Đang tải...

Làm gì khi không date được tg

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi alpha_test, 17/6/18.

1. alpha_test

alpha_test

60%
    Tg của em khá nhiều ng tán. Em có nói chuyện với tg đc tầm hơn tháng. Lúc đầu tg đề phòng nên nói rất ít mặc em luyên thuyên. Sau vài lần trà sữa tặng quà đem tới chỗ tg làm thì mọi chuyện quen dần hơn.
    Rồi e cũng date đc lịch đi chơi với tg mặc dù khá khó khăn ( tg rất thích đi chơi với nhóm bạn của tg ). Hôm date tg có dẫn bạn thân đi cùng. Em đã áp dụng được việc nói chuyện với bạn thân tg nhiều hơn và có động chạm tinh tế với tg ( lúc kéo dây an toàn cho tg ). Lúc ăn em cũng kiểu nhìn tg và bắt được ánh mắt của tg. ( em và tg nhìn nhau tầm 3 4s) em nghĩ buổi đầu đi chơi thế là ổn.
    Nhưng sau buổi đi chơi em lại bắt đầu rơi vào tình trạng không kiểm soát đc bản thân. Em nt với tg nhiều hơn. Rủ tg đi chơi nhiều hơn ( tg toàn có lịch bận ). Em bắt đầu kiểu suy nghĩ em k có cơ hội, tg coi trọng bạn bè hơn, em không là gì đối với tg cả ... ) nói chung rất tiêu cực.
    Hôm qua em lại book đc tg đi chơi sau nhiều ngày dai dẳng rủ rê. Tg ok bảo để em nghĩ rồi l tg vừa lại từ chối em với lý do tối tg phải chuẩn bị sinh nhật cho bạn.
    Nói chung là em cảm giác sau làn đầu đi chơi em sai rất nhiều. Quan tâm nhiều, tặng quà nhiều và vồ vập
    Em đang tính k nc gì với tg nữa trong tầm 1 tuần. Tuần sau e đi du lịch nếu thấy đồ gì đấy hay hoặc mua cua ghẹ tới tặng bố mẹ tg thì có ổn không ạ.
    Và nếu take away như thế là ổn thì có bác nào chỉ em cách ít phải nghĩ về tg được không ạ. Và em sai ở điểm gì và nên sửa như thế nào. Tg giờ vẫn nc với em bình thường. công viẹc của em cũng rảnh nên hay suy nghĩ linh tinh và k kiềm chế được cảm xúc.

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Sửa cái gì mà sửa, tên ông nằm trong danh sách những cái đuôi của em kia rồi còn gì :v
    Cho là ông vẫn đang có cơ hội đi, thế cho hỏi ông tự tin bản thân mình có điểm gì để thu hút em kìa nào :v

Hi.Quyên thích bài này.
  3. alpha_test

alpha_test

60%
    Bác nói đúng em đang rơi vào những cái đuôi của tg. K có gì nổi bật. Bác cho em xin lời khuyên để có thể thu hút được tg hơn không ạ. Em đúng chuẩn good man đang cố gắng thay đổi ạ. :(

4. ngoo

ngoo

90%
    Giống mình 2 năm trước quá {big_smile} Lời khuyên của mình là kiếm thêm dăm ba em khác date cho đỡ buồn.

Hi.Quyên thích bài này.
  5. alpha_test

alpha_test

60%
    Kiếm e khác date thì e có ạ. Nhưng date mà k có tình cảm gì e thấy đi chơi nhạt nhẽo lắm :(.

6. ngoo

ngoo

90%
    Nghĩ vậy mà không phải vậy đâu ~

7. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Nghĩ thế là sai rồi, không phải là thay đổi mà là học hỏi để tiến bộ
    Ông phải biết điểm mạnh của ông và phát triện dựa trên nó, đừng biến mình thành con robot. VD như nếu ông là người hòa đồng thì đừng cố biến mình thành mấy thằng cool ngầu trong phim :V
    Đó, vấn đề là h ngẫm xem thế mạnh của mạnh của mình là gì đi đã rồi tôi chỉ tiếp

8. Alpha tập sự

Alpha tập sự

15%
    Hãy học cách kệ tg đi. Hãy f5 bản thân và trở lại 1 nữa. Khi đã lợi hại x2 ok.

9. Emxtanh

Emxtanh

90%
    Việc của bạn là học cách kiểm soát cảm xúc trước. Đi từ gốc rễ đến ngọn. Chứ thích ăn sổi thì dù có hẹn được thì buổi hẹn cũng ko đem lại kết quả gì đâu.
    Bạn muốn tg chủ động nt hẹn bạn đi chơi ko? Emxtanh chỉ cách bạn làm phông bạt cho bản thân.
    Ví dụ; chụp ảnh vs ng nổi tiếng rồi đăng facebook....
    Chiều cách lắm. Nó thể hiện cho ng khác thấy rằng , cuộc sống của bạn thú vị hơn 90% những ng khác. Em ở bên anh thì may ra có dịp anh dẫn đi.

Chỉnh sửa cuối: 18/6/18
  10. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Nói thẳng nhá đối tượng mà bạn nhắm đến không có cảm xúc với bạn. Bạn thuộc vào danh sách Friendzone của em ấy. Còn thoát khỏi Fz hỏi cao nhân để dc chỉ điểm{big_smile}